• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Nâng Cấp Firmware cho các máy Nokia

Kojiro

Super V.I.P
Thanks! Nhưng tui cần Firmware mới nhất của 7610 ^_^

Thì ra hàng kêu người ta up fw mới nhất cho bạn. Không thì bạn tự tìm fw mới nhất, down về ghi ra đĩa, xách ra tiệm kêu người ta up. Xong ngay!

nhatisme

Cho mình hỏi nếu máy mình đang sài fien ban mới nhất thì nó có tự up lại fien bản đó ko trả lời nhanh cho mình nhe

Kojiro

Super V.I.P
Cho mình hỏi nếu máy mình đang sài fien ban mới nhất thì nó có tự up lại fien bản đó ko trả lời nhanh cho mình nhe

Nó sẽ báo máy bạn đang dùng bản mới, bạn có muốn up lại không. Nếu ok thì up lại không thì thôi :D

nhgiang_cva

cho hỏi, N81 2GB của mình nghe bảo có FW 20.0.0.056 mới nhất. sao dùng NSU nó báo mới nhất là 11.0.0.045 nhỉ.

Làm thế nào để cái NSU nó download cái FW mới nhất về đây???

TraiNgheoHn

cho hỏi, N81 2GB của mình nghe bảo có FW 20.0.0.056 mới nhất. sao dùng NSU nó báo mới nhất là 11.0.0.045 nhỉ.

Làm thế nào để cái NSU nó download cái FW mới nhất về đây???

Bạn phải tìm cho đúng code để up, có thể FW 20.0.0.056 nó thích hợp cho 1 số code và bạn phải tìm đúng code đó mới up được.Bạn có thể qua đây tham khảo thêm 1 số code nhé: http://pdaviet.net/showthread.php?t=9128

reason

Nokia 770 internet tablet
Mình có 1 máy Nokia 770 internet tablet , muốn update firmware va sotfs nào mới hay dùng cho Media .
Ví dụ như Sonny Ẻicsson P1i dùng HĐH Symbian UIQ 3.0 và gọi là smart phone . Vậy Nokia 770 goi 5 là gi vậy các bro ?
Mình muốn biết rõ để tìm đến forumva các bài viết chuyên đề chính xác và ....hổng biết là mình có thể hack và mod Nokia 770 như vẫn thường làm đối với dòng Symbian hay ko .! ....
Mong được chỉ giáo
Cảm ơn cấc bro

reason

Bác BatKid ơi Em làm mà ko được ko biết do mạng hay máy của em chưa có bản nâng cấp nữa.Em dùng N70 đời
V3.0544.5.1
02-11-05 RM-99

Mính có máy Nokia 770 internet tablet nhưng kobiet61 loại máy này thuộc dòng máy nào và vào đâu để uagrade hoặc Hack , Mod lọa sản phẩm này !?! Mình quan tâm đến cấc ứng dụng multimedia và các sotfs liên quan :-??:O:-?

Mong các bạn góp ý và cho lời khuyên
thanks;;)

Kojiro

Super V.I.P
Mính có máy Nokia 770 internet tablet nhưng kobiet61 loại máy này thuộc dòng máy nào và vào đâu để uagrade hoặc Hack , Mod lọa sản phẩm này !?! Mình quan tâm đến cấc ứng dụng multimedia và các sotfs liên quan :-??:O:-?

Mong các bạn góp ý và cho lời khuyên
thanks;;)

Máy này theo mình biết không có chức năng thoại chỉ là hỗ trợ lướt web cầm tay. Cái này PV không có chủ đề dành riêng cho nó bạn à.

reason

Bro ơi giúp dùm
Mình xài Nokia 770 intẻnat tablet .
Loai máy này dùng Hệ Điều Hành nào và thuộc dòng nào vay ?
Mình nên cài những pm nao để dùng tốt các ứng dụng multimedia ?
Thx

Kojiro

Super V.I.P
Bro ơi giúp dùm
Mình xài Nokia 770 intẻnat tablet .
Loai máy này dùng Hệ Điều Hành nào và thuộc dòng nào vay ?
Mình nên cài những pm nao để dùng tốt các ứng dụng multimedia ?
Thx

Mình trả lời cho bạn ở trên rồi, bạn không đọc hay sao mà còn hỏi tiếp vậy. Đó không phải điện thoại bạn à, đó chỉ là công cụ lướt web. Chấm dứt vấn đề tablet tại đây!

ErrolPham

Mấy bro cho em hỏi cái firmware mới nhất cho N73 là gì vậy? Của em la V 4.0750.31.2.1 (15-12-2007) , em ko biết đó có phải là firmware mới nhất cho N73 ko nữa, nhưng hiện tại con N73 của em rất chậm, mặc dù máy em mới mua. Thanks a lot.

Kojiro

Super V.I.P
Mấy bro cho em hỏi cái firmware mới nhất cho N73 là gì vậy? Của em la V 4.0750.31.2.1 (15-12-2007) , em ko biết đó có phải là firmware mới nhất cho N73 ko nữa, nhưng hiện tại con N73 của em rất chậm, mặc dù máy em mới mua. Thanks a lot.

Làm theo hướng dẫn để up fw thì bạn sẽ biết có mới hay không? N73 đã có fw mới 4.08...

nhau

máy bạn ơi!! cho mình hỏi trong lúc mình nâng cấp có rủi ro gì hông? Như tới mạng thì máy có bị sao hông, có hư hại gì hông.

TraiNgheoHn

Khi bạn down bản cập nhập về thì không sao nhưng trong quá trình up(khoảng 10p) nếu như máy bạn hết pin hoặc đứt mạng hoặc mất điện hoặc tụt cáp thì máy của bạn có thể sẽ bị die đấy bạn ạ.Có cách up offline cũng rất an toàn đấy bạn, qua đây thảo luận bạn nhé:http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=30906

newhire

máy bạn ơi!! cho mình hỏi trong lúc mình nâng cấp có rủi ro gì hông? Như tới mạng thì máy có bị sao hông, có hư hại gì hông.

Nếu có trục trặc về mạng thì không sao, trục trặc về cáp hoặc hết pin máy thì chỉ có nước đem đi bảo hành thôi.

gaumeo1987

Update firmware thì máy sẽ trắng tinh , mất hết dữ liệu , danh bạ tin nhắn...vv à bạn:-/