• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Nâng Cấp Firmware cho các máy Nokia

Zenki

Super V.I.P
sao em up nó cứ báo downloading failed hoài vậy các pro??? 4 lần như thế rồi, em xài N95 8gb. Xin chỉ giáo!!!
Bạn xem lại đường truyền Internet ở nhà nhé. Nếu đường truyền Internet ở nhà yếu quá thì phải mang ra tiệm hoặc chỗ nào Internet mạnh mà up. Internet yếu đang up giữa chừng mà bị disconnect là cũng mệt lắm đấy :D

saphia1115

Mình úp xong V.30.0.018 RM 320 cho con N95 8G, hack phon theo các dùng hellocarbid và Installsv.exe, tất cả mọi thứ đều OK, trừ việc vào mạng = WIFI và GPRS. có bác nào giúp mình được không?

mutsubu

N91 của em là máy xách tay , vậy níu sau khi em update firmware gòi thì...lỡ nó bắt phải unlock thì chết .Có đúng thế không ạ

Zenki

Super V.I.P
N91 của em là máy xách tay , vậy níu sau khi em update firmware gòi thì...lỡ nó bắt phải unlock thì chết .Có đúng thế không ạ
Khi đem máy về bạn có unlock chưa ? Nếu unlock được rồi thì khi up FW lên vẫn không phải unlock lại đâu :D Thấy iPhone unlock rồi up FW lên ầm ầm kìa :D

saphia1115 nói:
Mình úp xong V.30.0.018 RM 320 cho con N95 8G, hack phon theo các dùng hellocarbid và Installsv.exe, tất cả mọi thứ đều OK, trừ việc vào mạng = WIFI và GPRS. có bác nào giúp mình được không?

Up FW lên đâu có ảnh hưởng gì đến WIFI và GPRS đâu bạn ?

hoang6300

Nếu ra net up thì phải làm thế nào khi mà máy của họ restar là mất hết dữ liệu rồi?

Kojiro

Super V.I.P
Nếu ra net up thì phải làm thế nào khi mà máy của họ restar là mất hết dữ liệu rồi?

Bạn phải test thôi! Mình không nhớ rõ cài lần đầu nó có re không nhưng cài cập nhật thì phải re.

Nếu ra net thì bạn phải tìm tiệm nào không dùng đóng băng, ra đó phải vậy thôi chứ biết sao giờ :-?

miaka

Cứu e với mấy pác... em vừa up con n70 đứt ngang xương...giờ mở hoài máy hok lên... pác nào pít chỗ nào sữa chỉ giúp em với...và khoảng bao nhiêu k... em đang ở Tphcm...mong các pác giúp đỡ

lamnt0702

Xin được hỏi anh Batkid và anh Kojiro 1 tý ạ,em dùng N95 8gb hacked Ver 15.0.015,bây h em muốn up firmware lên ver mới hơn,em đã làm theo đúng hướng dẫn của anh,kết nối điện thoại với PC bằng cáp USB và dùng PC Suite để nhận biết máy đã kết nối thành công,sau đó em run Nokia Software Updater nhưng nó cứ dừng lại ở cửa sổ ban đầu "Starting Application..." mà ko chịu chạy tiếp,như thế là sao ạ?Các anh hướng dẫn em cách khắc phục vấn đề này với!
Em cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Xin được hỏi anh Batkid và anh Kojiro 1 tý ạ,em dùng N95 8gb hacked Ver 15.0.015,bây h em muốn up firmware lên ver mới hơn,em đã làm theo đúng hướng dẫn của anh,kết nối điện thoại với PC bằng cáp USB và dùng PC Suite để nhận biết máy đã kết nối thành công,sau đó em run Nokia Software Updater nhưng nó cứ dừng lại ở cửa sổ ban đầu "Starting Application..." mà ko chịu chạy tiếp,như thế là sao ạ?Các anh hướng dẫn em cách khắc phục vấn đề này với!
Em cảm ơn!
Bạn vào trang web này http://europe.nokia.com/A4579163

Down cái NSU về rồi cài đặt, sau khi cài đặt xong nó sẽ có cái biểu tượng NSU ngoài desktop chạy cái biểu tượng đó rồi bắt đầu update. Nếu chỉ tải PC Suite về không thì nó chỉ có cái biểu tượng NSU thôi chứ chưa có đủ bộ NSU đâu :)

Chúc bạn up FW thành công :)

lamnt0702

Em cũng đã down NSU về rồi,cài đặt hoàn chỉnh,và hiện tượng trên vẫn xuất hiên :( Các anh giúp em với..Em cảm ơn

Zenki

Super V.I.P
Em cũng đã down NSU về rồi,cài đặt hoàn chỉnh,và hiện tượng trên vẫn xuất hiên :( Các anh giúp em với..Em cảm ơn
Bây giờ bạn thử gỡ bỏ tât các phần mềm liên quan đến Nokia rồi cài đặt lại xem sao :)

Kojiro

Super V.I.P
Máy của bạn cấu hình là bao nhiêu? Cái màn hình startinh đó đúng là hơi lâu, của bạn thì không chạy qua được lươn hay bạn thấy lâu quá rồi bạn tắt. Cũng có thể bạn chưa down được bản mới, đang còn bản cũ trên máy nên nó kiểm tra để báo cập nhật.

lamnt0702

NSU của em là Ver 1.4.64 English...Nó cứ dừng ở cửa sổ Starting đấy,ko chạy tiếp được..Em cũng đã thử chờ đến 30 phút mà nó vẫn đưng yên như thế..hix

Kojiro

Super V.I.P
NSU của em là Ver 1.4.64 English...Nó cứ dừng ở cửa sổ Starting đấy,ko chạy tiếp được..Em cũng đã thử chờ đến 30 phút mà nó vẫn đưng yên như thế..hix

Máy bạn cấu hình thế nào? Rút điện thoại ra khỏi PC rồi chạy lại NSU thử.

lamnt0702

Máy em cầu hình là V15.0.15 11-12-07 RM320 Nokia N95 (12.01) Em đang uninstall toàn bộ PC Suite lẫn NSU rùi cài lài lại xem có đựoc ko,hix,anh Kojiro rành thì thi online hướng dẫn em với nhé,cho tiện anh ạ \:D/

Kojiro

Super V.I.P
Máy em cầu hình là V15.0.15 11-12-07 RM320 Nokia N95 (12.01) Em đang uninstall toàn bộ PC Suite lẫn NSU rùi cài lài lại xem có đựoc ko,hix,anh Kojiro rành thì thi online hướng dẫn em với nhé,cho tiện anh ạ \:D/

Đang hỏi cấu hình PC mừ :) Mà fw của bạn lạ quá, mình nhớ N95 là RM 159, ko có fw 15, chỉ có 11, 20 và 30 thôi.

Làm như bạn nói đí, gỡ hết cái gì thuộc Nokia luôn, không cần cài PC Suite vẫn up được.

lamnt0702

Máy tính em thì chắc chắn ko vấn để j về cấu hình..Em nhấn *#0000# thi hiện ra như thế..sao lại lạ hả anh?em vừa cài lại NSU xong,đang cắm vào nhưng tình hình la 10ph trôi qua rồi vẫn chưa thấy thay đổi j` :| :(

Kojiro

Super V.I.P
Máy tính em thì chắc chắn ko vấn để j về cấu hình..Em nhấn *#0000# thi hiện ra như thế..sao lại lạ hả anh?em vừa cài lại NSU xong,đang cắm vào nhưng tình hình la 10ph trôi qua rồi vẫn chưa thấy thay đổi j` :| :(

Đọc lại thì máy e là 8GB :p Vấn đề này a thua à, e xem PM này có bị win block không :-? Có nghĩa là nó chận không cho chạy á :-?