• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn nâng cấp iPhone 1.0.2 đã Unlock lên 1.1.1

Status
Không mở trả lời sau này.

poseidon0380

Hướng dẫn này giành cho Iphone 1.0.2 đã unlock muốn up lên 1.1.1.
Không dùng cho 1.0.2 nguyên hộp, 1.1.1 nguyên hộp
Không cần Wifi, không cần SSH, chỉ cần cẩn thận là work:
Bước 1:
Download: virginize_pack
Bước 2:
Unrar và up lên Iphone theo đường dẫn "/usr/bin"
Cài Mobile Terminal bằng ibrick or Intaller.
Bước 3:
Sau đó dùng Terminal chạy các command sau: (chú ý từng chữ, Mac OS giống Linux và Unix, là phân biệt chữ Hoa chữ thường, dấu cách khoảng).

cd /usr/bin/virginizer_pack
chmod 755 *
./virginator.sh

Từng bước sẽ hiển thị trên màn hình của Iphone, cho đến khi thấy các dòng sau:
Resetting target...
pinging the baseband...
issuing +xgendata...
firmware: DEV_ICE_MODEM_03.14.08_G
eep version: EEP_VERSION:207
eep revision: EEP_REVISION:7
bootloader: BOOTLOADER_VERSION:3.9_M3S2
Done

Xong, cắm vào Itunes up lên 1.1.1 sau đó làm theo bài hướng dẫn unlock 1.1.1 của BatKid.
Chúc thành công.
bài viết có tham khảo của ppc_hhvn trên các forum tinhte, hackint0sh.org.

Last edited by a moderator:

phanphi

thx anh anh chỉ em cách kết nối winscp voi ipone = wifi đc ko em sử dụng usbwiless :( mặc dù em làm dúng cách rồi máy vao web ào ào luon nhung su dụng winscp :( cứ bị connetion timeout hoặc connection refuse :( cám ơn anh trước

me7710

Mình tò mò muốn thử nhưng không biết kết qua thế nào, bro nào đã thử vui lòng share kết quả nhé

Last edited by a moderator:

poseidon0380

thx anh anh chỉ em cách kết nối winscp voi ipone = wifi đc ko em sử dụng usbwiless :( mặc dù em làm dúng cách rồi máy vao web ào ào luon nhung su dụng winscp :( cứ bị connetion timeout hoặc connection refuse :( cám ơn anh trước

mình chưa hiểu rõ ý bạn kết nối iphone với máy tính qua ubwireless??? Mình hiểu là bạn dùng máy tính ko có wireless và sử dụng usbwirless? Bạn có router wireless không?
-Hiện nay, giao thức nối wireless giữa các thiết bị có 2 cách sau:
1. Thông qua hotspot (access point) nghĩa là bạn phải có một router wireless làm trung gian nối các thiết bị lại với nhau. Router Wireless config nếu đã bật chức năng DHCP (cấp địa chỉ IP động) thì việc còn lại là có thể máy tính của bạn đã bật firewall, antivirus không cho Winscp hoặc động. Để kiểm tra máy tính có thể kết nối được với Iphone không thì bạn làm như sau: start\run type cmd dùng lệnh ping "địa chỉ IP của Iphone" ex: ping 192.168.1.2 ở đây địa chỉ 192.168.1.2 là địa chỉ IP của máy iphone, nếu có reply là chắc chắn bạn có thể kết nối với Iphone còn không là do firewall or antivirus trên máy của bạn. Sau đó bạn làm như bình thường nhưng thay vì dùng Mobile Ter thì dùng Putty để chạy các command.
Tip: máy tính kết nối với Iphone và Iphone phải chung một subnet.
2 Kết nối theo giao thức ad-hoc, nếu bạn dùng giao thức này bạn không cần phải có rounter wireless nhưng bạn phải cấu hình các thông số manual, sẽ khó khăn nếu bạn không nắm rõ về computer and wireless.

poseidon0380

Mình tò mò muốn thử nhưng không biết kết qua thế nào, bro nào đã thử vui lòng share kết quả nhé

Try with your risk. ;;)
Máy của mình làm không bị sao máy của bạn bị thì sao??? Khó nói lắm, hên xui thôi, đồ điện tử high-tech mà, tử lúc nào không biết. :))
Mình test máy mình unlock mấy lần nhưng thực sự lần nào cũng run hết, nhưng ko làm thì không biết, có làm mới có kinh nghiệm nghe nói mà không làm cũng như không.

quyduc84

Bước 1:
Bước 2:
Bước 3:
Sau đó dùng Terminal chạy các command sau: (chú ý từng chữ, Mac OS giống Linux và Unix, là phân biệt chữ Hoa chữ thường, dấu cách khoảng).

chmod 755 *
./virginator.sh

Resetting target...
pinging the baseband...
issuing +xgendata...
Done

Xong, cắm vào Itunes up lên 1.1.1 sau đó làm theo bài hướng dẫn unlock 1.1.1 của BatKid.
Chúc thành công.

Hình như bác làm thiếu bước chmod +x virginator.sh rồi đó
chmod 755 *
chmod +x virginator.sh
./virginator.sh

poseidon0380

Hình như bác làm thiếu bước chmod +x virginator.sh rồi đó
chmod 755 *
chmod +x virginator.sh
./virginator.sh

Thanks. Nhưng mà hình như không phải thiếu mà dư nếu thêm bước đó, vì đã set 0755 * (command chmod 755 *) rồi.

phanphi

Hướng dẫn up lên FW 1.11 dầy đủ nhất và các ứng dụng

đối với máy đang xài với FW 1.0.2 đã unlock các bạn làm theo từng bước
Bước 1:
Bước 2:
Bước 3:

chmod 755 *
./virginator.sh
Resetting target...
pinging the baseband...
issuing +xgendata...
Done
( copy bài của bạn poseidon0380 )
tiếp theo các bạn làm theo từng bước
-tải file http://www.4shared.com/file/27555269...asuco-v03.html
Máy khi mới mở box và bật lên thì sẽ ở màn hình trái đất. Các bác connect với iTunes và chọn cancel và đóng itunes lại. Đóng luôn cả iTunes Helper chạy ẩn bằng cách vào Task Manager.
1. iPhone ở màn hình trái đât các bác slide và gõ *#307# và call. Lúc này iphone sẽ tự rung và chuông.
2. Gõ 0 và call, rồi ấn Answer rồi ấn Hold. iphone sẽ lai tự rung và chuông.
3. Ấn Decline và lúc này iphone sẽ vào màn hinh contract. Các bạn ấn contact ở dưới và chọn Add contact
4. Add một contract với tên mất kỳ và add vào phần homepage prefs://1F. Các bác cũng có thể add thêm một trang home với địa chỉ là http://jailbreak.toc2rta.com/ để chuẩn bị cho bước kể tiếp khỏi phải add.
5. Save và click và phần homepage prefs://1F, Khi click vào homepage prefs://1F iphone sẽ đưa bạn đến màn hình Settings (copy bài cua badkid mong bạn thứ lỗi)
- nhâp vào contact đã lưu đg dẫn http://jailbreak.toc2rta.com/ để sử dụng trình duyệt safari nó sẽ tự close
-mở foler Carnaval mới tải về click chuột vào file brasuco.bat(click here)
rồi các bạn cứ làm theo hướng dẫn nó sẽ bắt các bạn reset 4 lần :D xong là đã unlock được hoàn toàn iphone 1.1.1 :D
-Tiêp unlock anysim
-có nhiều cách dùng winscp để unlock ( làm theo bài của batkid copy nữa sợ bi la :D)
-Dùng ibrick ( nếu kết nối đuơc)
- cả 2 cách trên nếu không được thì sử dụng trình duyệt safari gõ theo địa chỉ - adress to: iphone.exploit. org/pxl/ sau do nhìn thấy anysim1.1 nhấp dupe đẻ install :p
vậy là xong :D mai sẽ up tip tắt chế độ sữ chữ cua bàn phím gây khó khăn khi nhan tin
-

vtdnch

Bước 1:
Bước 2:
Bước 3:

chmod 755 *
./virginator.sh

Resetting target...
pinging the baseband...
issuing +xgendata...
Done

Chúc thành công.

Bài Viết này theo mình hoàn toàn thiếu...
Nếu chỉ đánh mỗi câu lệnh access cái file Viginitor.sh thi` chưa đủ, mà cái Mobile Terminal hiện lỗi nhiều.

Các câu lệnh đầy đủ như sau:(dùng Ibrick tạo new folder tên là ji` tùy bạn trong "usr/tên folder bạn tạo" rồi up hết file mà các bạn download ở bài #1 của Poisedon..
sau đó type các lệnh sau 100% work :

cd /usr/abc (abc là folder mình đặt)
chmod 755 *
launchctl unload -w /System/Library/LaunchDaemons/com.apple.CommCenter.plist
./norz seczone.backup 0x3FA000 0x2000
./iUnlock ICE03.14.08_G.fls eliteloader.bin
./bbupdater -v
./bbupdater -f ICE03.14.08_G.fls -e ICE03.14.08_G.eep
./bbupdater -v

Đến bước này là xong...
Have Fun

longgiang81

Super V.I.P
GUI Unlock cho fimware 1.1.1 mình đã hoàn chỉnh và đầy đủ Tools, bực mình cái là làm cả đêm qua mà đến lúc 5h sáng cũng ko thể gửi nổi 1 cái chủ đề mới :)) Hi vọng có thể đưa đc bài lên sớm nhất cho anh em b-)

minhcoi

Hix, Kinh nghiệm Xương Máu của Minh đây.
Cái đầu tiên làm từ 19zh - 2h sáng mới xong, 3 cái còn lại làm đếm 3h30 là dứt diểm.

Toàn bộ là hàng đã unlock, đang gọi 1.0.2 với VnSim bình thường.

- ReVirgineze 1.0.2 trước (đã có bài hướng dẫn)

- Kết nối nới ITunes để download Firmware 1.1.1 hoặc các link đã có trong các bài trước.

- Dùng Shift + Update hoặc Shift + Restore (cả 4 cái Minh đều update) để nâng cấp Firmware lên 1.1.1

- Jailbreak, Activation, Youtube, 3rd Party Software cho iPhone phiên bản firmware 1.1.1 chỉ với 1 cú Click chuột (của LongGiang81)

- Dùng thêm TouchFree (Minh dùng TouchFree Alpha trên Vista - ổn hơn rất nhiều, chỉ có 2 bước kích hoạt)

- Tiếp tục dùng WinCSP kết nối với IPhone qua WiFi.

- up load 3 files lockdownd.1.0.2, lockdownd.1.1.1 và lockdownd.swap đã down ở trên vào thư mục /usr/libexec
- Set permissions 0755 cho 3 files lockdownd trên
- Đổi tên file lockdownd của máy thành lockdownd.bk
- Đổi tên file lockdown.1.0.2 thành lockdownd

Khởi động lại Iphone
ALL DONE and Dont need anything else !!!

Cám ơn các bài của những người đi trước - vì quá dài nên Minh chỉ tóm tắt các bước mà Minh thực hiện - done với 4 cái luôn rồi.
Cái đầu tiên lâu là do loay hoay hư tới bước nào thì restore lại rồi làm lại, đồng thời tham khảo thêm từ các trang web khác.
Đặc biệt là TouchFree, hành hạ mình hơi bị lâu - hok hiểu tại sao - có lẽ do Vista ====> bản TouchFree Alpha cực kỳ hữu dụng cho trường hợp này.

Giờ thì đang tận hưởng 1.1.1 và có cảm giác là nhanh hơn 1.0.2
Chắc là do đang sướng :))

phanphi

mới làm được fw 1.02 nhưng baseband la 1.1.1 co đủ các ứng dụng của FW 1.1.1 + cài được các soft của 1.0.2 chạy ổn định :D nhưng chẳng biết làm sao vì ngoi up va down hoi thay no bi vậy ko biết nó là gi`?

HocHoi

Các Bạn ơi cho mình hỏi sao mà chạy Terminal nó hiện như sao:
Last login: Sat Nov 3 01:03:10 và hàng dưới là -sh-3.2# mình gỏ các dòng lệnh như hướng dẫn nó vẫn im ru hà, xin chỉ giáo (đọc và làm rất đúng theo hướng dẫn)

HocHoi

Xin cho hỏi mình làm theo Bước 3:

chmod 755 *
./virginator.sh
Nó im ru hoặc báo thế này nè, giúp với.

tizzi

Mình cũng bị như bác Hochoi, cuối cùng không biết là sai ở chỗ nào. Mà theo thông tin mà Terminal cho biết thì đây là do lỗi của file virginator.sh??

Bác nào trả lời cho anh em với....

Status
Không mở trả lời sau này.