• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN NÂNG CẤP IPHONE 3G LOCK LÊN OS 3.0 VÀ UNLOCK

net_10

bác hoack ơi! con 3g clock em sao khi lên 3.0 và đã unlock thành công rồi, nhưng sau 1h dùng thì khg lấy dc wifi nữa, sau đó e cài đi cài lại 3,4 lần mà vẫn khg lấy dc wifi.bác có cách nào giúp e khg?

kotuankend

cho mình hỏi, muốn restore lại thì chỉ cần Jailbreak thôi đúng ko? hay phải restore từ Itunes

XuanTruong

Super V.I.P
cho mình hỏi, muốn restore lại thì chỉ cần Jailbreak thôi đúng ko? hay phải restore từ Itunes

Restore và Jailbreak là hai việc làm khác nhau hoàn toàn! Restore xong bằng iTunes rồi mới đến bước Jailbreak Bạn nhé!:D

kotuankend

Restore và Jailbreak là hai việc làm khác nhau hoàn toàn! Restore xong bằng iTunes rồi mới đến bước Jailbreak Bạn nhé!:D

ý mình hỏi là mình đã unlock lên FW 3 thành công rồi, giờ muốn làm lại từ đầu, vì có 1 số soft mình cài bị đụng nên ăn trái táo (cứ load hoài àh) ko vào đc. Mình tiến hành làm lại thì restore cũng ko đc lun. Giờ nó hiện lên hình cổng USB và chỉ lên biểu tượng Itunes
Lỗi ở chổ Restore báo "An unknown error occurred (1601)" và "1604. Tiếp tục Jailbreak thì nó dừng lại ở đoạn này thiệt lâu mà ko tiếp tục đc

Chỉnh sửa cuối:

haiboy2091

Con Iphone của e lên đc OS 3.0 rồi nhưng không hiểu sao nó kô tự tắt màn hình chờ đc vậy A HOACK mình phải tắt bằng nút power không thôi nó sáng hoài... nhờ các bác có kinh nghiệm giúp em với.

hongdat1106

trước đây mình xài bản 2.2 cũng từng bị như vậy, bạn vào Settings chọn Reset All Settings thì sẽ hết nhưng có thể bị lại đấy nhé

longgiang81

Super V.I.P
@ haiboy2091 : Kiểm tra lại trong Settings/General/Auto Lock xem sao bạn, để là 1 hoặc 2 Min là vừa rồi.

trung_SH

dev team bỏ quá 2.2.1 mà làm thẳng 3.0..............dù gì nó cũng là một chiến lược kinh doanh của apple.............

bushvatoi

Máy em lúc đầu là máy world,nhưng khi đưa cho người khác up giùm len 3.0 thì phải cài ultrasn0w mới có sóng,vậy có phải là máy của em bị đổi thành máy lock ?Anh nào biết giúp em với.

longgiang81

Super V.I.P
World thì cần gì đến UltraSn0w hả bạn, Restore xong mà iTunes ko tự động Active và phải cài UltraSn0w mới có sóng thì máy bạn là Lock 100% rồi.

wpenguin

Máy em restore bằng itunes rồi nhưng đến phần Jailbreak đưa F.W 3.0 vào thì nó lại báo Unable to recogize to specified IPSW...Giờ trên iphone chĩ hiện cổng USB và biểu tượng Itunes như bác kotuankend..
Ai cứu dùm em

longgiang81

Super V.I.P
Máy báo phiên bản firmware ko đúng, bạn thử Restart lại PC xem sao, nếu ở HN thì mình có thể giúp bạn đc.

duymanh17

:-? hn mình cầm iphone 3g lock ra madonalds kèm 10$ :-/ sau khi add source ultrasn0w xong((( mình down ultrasn0w về thì dính ngay quả táo dở annhs bạc lấp lánh:O mà cài off thì kô có sóng

tinh_la_gi

Administrator
:-? hn mình cầm iphone 3g lock ra madonalds kèm 10$ :-/ sau khi add source ultrasn0w xong((( mình down ultrasn0w về thì dính ngay quả táo dở annhs bạc lấp lánh:O mà cài off thì kô có sóng
làm cái vụ này đơn giản còn hơn bản 2.2 mà đành lòng "ăn" 10$ !!!
cài off mà ko có sóng thì củng lạ đấy ! có thể dùng chú ý các vấn đề sau:
+ Sau khi chép vào Cydia/AutoInstall thì khởi động máy 2 lần là chắc chắn nhất
+ Nếu máy vẩn chưa lên sóng thì kết nối Itunes tiến hành cấu hình máy : lấy tên và cho đồng bộ cơ bản
+ Sau khi đồng bộ xong thì chuyển sang chế độ máy bay và chuyển về phone lại để máy tiến hành dò sóng, nếu hiện chữ search thì ok rồi..nếu chỉ hiện và biến mất liền thì khởi động lại.

Chưa thấy cây nào nâng lên 3.0 bắt buộc phải unlock online cả !

sea76

Member
cho mình hỏi tí, mình muốn unlock con 3G lock bằng cách này được không
bạn giúp mình link của FW 3.0 3G lock được không ?
cám ơn nhiều

duymanh17

Nếu máy vẩn chưa lên sóng thì kết nối Itunes tiến hành cấu hình máy : lấy tên và cho đồng bộ cơ bản<---- kô hiểu cái này bạn ạ:-/ còn chuyện ăn táo thì 2 lần như vậy rồi:-??

tinh_la_gi

Administrator
Sau khi chạy RedSn0w xong bạn kết nối Itunes nó sẽ yêu cầu bạn cấu hình Iphone mới hoặc 1 list tên mà itunes đã backup trước đó. bạn chọn lấy tên mới thì nó sẽ đồng bộ cơ bản cho bạn.

Xong khởi động lại xem có sóng không.

duymanh17

mình làm đc rồi:|sau khi cài xong reboot lại ròi để chế độ airplane khoảng 3-5 phút:O thế là ok

binkissy

Mới upgrade Ultrasn0w lên bản 0.8 thì máy không nhận sim ( báo là Sim hỏng) nữa lá sao ta. ???!!!
chắc xuống lại bản 0.6 thôi, lại phải mệt với cái zụ Pin chỉ dc một ngày,
-----------bổ sung: bản ultrasn0w 0.8 này repo từ : VNMAGIC team

Chỉnh sửa cuối: