• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn phân biệt Chip G3 và G4

Status
Không mở trả lời sau này.

majackiler

Máy của mình là O2MINIS T-Mobile mình đã up các ROM khác nhau, trước kia khi khởi động IPL-SPL là 3.08 nhưng sau khi up rom giờ IPL_SPL là 2.26 vậy các bạn chỉ giúp mình là máy mình dùng CHip G3 hay G4 vậy, thanks nhiều!

ttxuso

hướng dẫn phân biệt g3 và g4 đã có trên diễn đàn rùi đó bạn.theo như bạn nói thì máy của bạn là g3 đó

manhbop

Máy mình cũng vậy mà cũng đọc tren diễn đàn rồi nhưng không thấy hướng dẫn cụ thể nên không hiểu lắm, G3, G4 có IPL_SPL là 2.xxx1 hay 2.xxx0 gì đó nhưng của mình cũng chỉ thấy 2.26 thôi. làm sao biết rõ bây giờ?

Rose_killer

Máy mình cũng vậy mà cũng đọc tren diễn đàn rồi nhưng không thấy hướng dẫn cụ thể nên không hiểu lắm, G3, G4 có IPL_SPL là 2.xxx1 hay 2.xxx0 gì đó nhưng của mình cũng chỉ thấy 2.26 thôi. làm sao biết rõ bây giờ?
máy bạn là G3..
G3 thì IPL/SPL có dạng x.xx
G4 thì là dạng x.xx.xxxx

quynhnhu153

nếu muốn biết chính xác thì tháo main ra xem , trên chip flash có chữ g3 hay g4 mà

NKIET2005

PHÂN BIỆT G3 HAY G4

Cho êm hỏi máy em như vầy:
IPL:2.25
SPL:2.25
GSM:02.25.11
vậy là G3 hay G4
Và cho em hỏi luôn em đang xài con o2 Minis.Em định nâng rom lên 6.1 được không vậy mấy bác.Nếu đc có chạy chậm không?em đang dùng windos 5.0.Ai biết xin chỉ giúp thanks.Hihi và cho em xin luôn cái links dowload 6.1(bẩn gốc).Cám ơn rất nhiều

Status
Không mở trả lời sau này.