• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Root Không Cần unlock bootloader Cho Xperia 2011

le_manhpro

(Update V4 big) Hướng Dẫn Root Không Cần unlock bootloader Cho Xperia 2011

Hi All Pro !
Đây là Chương trình Root dành cho Xperia 2011, đã test rất thành công, vui lòng đọc chỉ dẫn bên dưới tks :p

---------------------------------------------------------------

http://attachments.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=841876&d=1325678726

UPDATE: added v4, with newest zergRush binary (21 Nov 2011) and few corrections/additions to script
Easy rooting toolkit (v1.0)
created by DooMLoRD
using exploit zergRush (Revolutionary Team)
Credits go to all those involved in making this possible!
---------------------------------------------------------------

[*] This script will:
(1) root ur device using latest zergRush exploit (10 Nov)
(2) install Busybox (1.18.4)
(3) install SU files (binary: 3.0.3 and apk: 3.0.6)

[*] Before u begin:
(1) make sure u have installed adb drivers for ur device
(2) enable "USB DEBUGGING"
from (Menu\Settings\Applications\Development)
(3) enable "UNKNOWN SOURCES"
from (Menu\Settings\Applications)
(4) [OPTIONAL] increase screen timeout to 10 minutes
(5) connect USB cable to PHONE and then connect to PC
(6) skip "PC Companion Software" prompt on device

just download the attached file, extract it using winzip/winrar

go to the folder where its extracted and execute "RUN

http://attachments.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=778113&d=1320911452

Nguồn xda

Chỉnh sửa cuối:

badman_87

Member
chào bác bên pdaviet box sony kém quá mong sẽ ngày một đông vui.con neo của em vẫn chưa khỏi bệnh đây chán thật vẫn 0% pin đang định gọi cho bác có tý việc.

ngocdung1

Cho mình hỏi thêm chút nhé, (have installed adb drivers ..) cụ thể là gì vậy? Thanks!

le_manhpro

Cho mình hỏi thêm chút nhé, (have installed adb drivers ..) cụ thể là gì vậy? Thanks!
để thực hiện được việc này bạn phải cài đạt ADB kết nối dt vs pc via cmd, bạn nhé nếu không cài adb bạn sẽ không thực hiện được vì chương trình không tìm thấy thiết bị bạn vui lòng search for rom cách cài adb nhe :-??

le_manhpro

chào bác bên pdaviet box sony kém quá mong sẽ ngày một đông vui.con neo của em vẫn chưa khỏi bệnh đây chán thật vẫn 0% pin đang định gọi cho bác có tý việc.
hiện tại đã có bản fix 0%pin, tuy nhiên nó là fake thôi nhé:-??, để thực hiện đươc điều đó iu cầu máy unlock bootloader nhé, thấy cũng được đấy nên thử và tìm kiếm giải pháp funny

badman_87

Member
đã thử và đã thành công nhưng lúc nào cũng chỉ 85% pin thấy nghe nói khi hết pin nó chỉ sạc đủ 15% pin rồi ngừng hjx vậy không bằng 1% pin rùi.

tanvoviem

0.62 có lẽ fải root thủ công thôi, mình chưa thấy có Pm nào root tự động cho 0.62, đành chờ các pro ra tay vậy.

mình có con E15i white mà không biết root bạn huớng dẫn mình nhé.
phiên bản phần mềm hệ thống : 2.1-updat 1
phiên bản kernel : 2.6.29
imeil: 358452046479227