• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF, CÀI RECOVERY & ROOT CHO WILDFIRE CHẠY ANDROID 2.2.1

Status
Không mở trả lời sau này.

moment_musical

mình cũng bị thế :). nhg mình tháo pin ra rồi flash lại b ạ :)). swipe toàn bộ xong rồi install lại. sau đấy đợi một lúc thì lại vào đc :).
tuy nhiên mình lại chưa thể down recovery từ bản 3.0.0.6 xuống 2.5.0.1.
vs cả mình muốn hỏi bác ktsnvh là "android interface" là ntn thế ??/ làm cách nào để cài đặt vậy ?// mình root theo cách của bạn lethao1980 bên tinhte mà nên khi muốn thử theo cách của b thì chỗ này mình k làm đc :(. thnx b trước nhớ :)

kofolacz

mình cũng bị thế :). nhg mình tháo pin ra rồi flash lại b ạ :)). swipe toàn bộ xong rồi install lại. sau đấy đợi một lúc thì lại vào đc :).
tuy nhiên mình lại chưa thể down recovery từ bản 3.0.0.6 xuống 2.5.0.1.
vs cả mình muốn hỏi bác ktsnvh là "android interface" là ntn thế ??/ làm cách nào để cài đặt vậy ?// mình root theo cách của bạn lethao1980 bên tinhte mà nên khi muốn thử theo cách của b thì chỗ này mình k làm đc :(. thnx b trước nhớ :)

Muốn có android interface thì bạn vô đây đọc nhé http://www.pdaviet.net/showthread.php?102151-Hướng-dẫn-hack-ROOT-cho-HTC-Wildfire .có cả hình hướng dẫn đấy .Sau đó bạn kéo android usb drive về và làm theo hướng dẫn !.androi usb drive là để máy tính nhận biết và kết nối wildfire với máy tính khi Wildfire ở trạng thái Fastboot usb .

ktsnvh

haiz. cuối cùng đã đc rồi. mình bị nhầm: HT11LPY04450] >>> thực ra chi có HT11LPY04450 :).
thế nhg nó lại hiện lên cái này:

Acquiring root (method 1)...
Communications with phone unexpectedly interrupted. Try again.
Press (almost) any key to exit.

phải làm sao bh :(

Lỗi này là do kết nối bị ngắt rồi, bạn kiếm cable khác hoặc xem có bị lỏng cable không nhé.

ktsnvh

Bác ktsnvh ơi, em gõ dòng lệnh "C:\recovery\recovery.img" thì không thấy DOS chạy mà Windows Disc Image Burner lại hiện lên. Bác giúp em với. Thanks bác :)

Bạn để mặc định file img được mở bằng Windows Disc Image Burner nên nó bị thế. Mình có cài nero nên file này do nero mặc định quản lý và không bị trường hợp như bạn. Bạn có thể sử dụng một phần mềm khác để đặt mặc định quản lý file này. Thường là nero vì bây h ai cũng có ổ ghi nên cài sẵn cái này mà.

Trường hợp khác, trên XDA có một vài bạn cũng gặp trường hợp lỗi khi đến bước này do ko có tệp lệnh để thực thi ghi file .img lên rom. Cách khắc phục hơi dài dòng chút.
- Cài Google Android SKD\
- Chạy Android Manager và cho nó update cái Android Tools r11. Sau khi update nó đòi update những phần khác nhưng bạn cứ cancel, đứng để nó download mất công.
- Vào folder bạn cài Android bạn sẽ thấy có một folder Platform-Tools. Bạn copy toàn bộ file Android wintool vào thư mục đó và cho ghi đè lên ( chỉ copy file thôi nhé)
- Tiếp theo bạn bật CMD, dùng lệnh cd di chuyển đến thư mục Platform-Tools ( VD: C:\ProgramFiles\Android SKD Tool\Plasform-tools>) tiếp tục gõ các dòng lệnh như mình đã hướng dẫn nhé!

Bạn sẽ thành công!

Thực ra khi đã làm được bước khó khăn nhất là S-OFF thì bạn có thể tìm thêm những cách khác đơn giản hơn từ XDA Developer hoặc Google để cài World ClockRecovery.

Chỉnh sửa cuối:

ktsnvh

Các bác chỉ giúp em với, khi em gõ lệnh fastboot... thì DOS hiện ra là fastboot is not recognized as an internal or external command :(

Trường hợp này xử lý tương tự như cách mình chỉ cho warning_mad_dog nhé! Nguyên nhân là do Windows thiếu tập lệnh để thực thi. Cũng nên chú ý là khi bạn gõ lệnh fastboot thì dấu nhắc lệnh phải ở thư mục chứa file fastboot.exe và recovery.img nhé!

Trong hướng dẫn mình copy toàn bộ file Android win tool vào c:\recovery\ và thực hiện gõ lệnh từ dấu nhắc c:\recovery> fastboot

ktsnvh

em đã root thành công rồi , cài
rom CM7 song nhưng không vào
được chỉ chạy đi chạy lại cái mũi
tên quay vòng tron quanh hình
con android thoi là sao hở các
bác , ai giúp em với

Bạn thử cài lại rom CM 7.0.2 xem sao nếu vẫn không tương thích thì quay sang cài rom này nhé: Dowload

caothanhhai

Tôi làm đến
=============================
| AlphaRev-X HBOOT S-OFF tool |

Waiting for device...
Found your device: HTC Wildfire (buzz-1.01.0002, Android: 2.2.1)

This is a beta release and requires a beta release key.
Please visit: can't include urls (low post count) for more information.

Enter beta key [serial: xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx]: xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
Beta key accepted - thank you for participating!

Chẳng thấy chạy tiếp gì cả, chủ thớt ơi
Thanks

Đã xong - nguyên nhân là do máy mình nhiều tool quá - loạn
Gỡ bỏ Droid Expored là chạy tiếp

Thanks

Chỉnh sửa cuối:

ktsnvh

Tôi làm đến

Waiting for device...

Chẳng thấy chạy tiếp gì cả, chủ thớt ơi
Thanks

Đã xong - nguyên nhân là do máy mình nhiều tool quá - loạn
Gỡ bỏ Droid Expored là chạy tiếp

Thanks

Từ kinh nghiệm của trường hợp này mình khuyên các bạn nên backup danh bạ và sms. Sau đó Factory reset rồi hãy bắt đầu hack để tránh trường hợp bị lỗi giữa chừng.

caothanhhai

Mình dùng CWM 4.0.0.5 đang cài Rom CM

Mình Up thử các bản Rom Sense ví dụ : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1135378&page=2

Thì đến đoạn Choose zip from sdcard
thì không được - máy báo

Amend scripting(update script) is no longer supported
Amend scripting was deprecated by google in Android 1.5
It was nesesary to remove it when upgrading to ClockworkMod 3.0 Gingerbread bases recovery
Please switch 6to Edify scripting(Update-script and update - binary) to create working update zip packages
Installation aborted

Bạn giải thích hôj

Thanks

Chỉnh sửa cuối:

manhquanstar

Mình dùng CWM 4.0.0.5 đang cài Rom CM

Mình Up thử các bản Rom Sense ví dụ : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1135378&page=2

Thì đến đoạn Choose zip from sdcard
thì không được - máy báo

Amend scripting(update script) is no longer supported
Amend scripting was deprecated by google in Android 1.5
It was nesesary to remove it when upgrading to ClockworkMod 3.0 Gingerbread bases recovery
Please switch 6to Edify scripting(Update-script and update - binary) to create working update zip packages
Installation aborted

Bạn giải thích hôj

Thanks

Bạn phải down xuống ClockworkMod 2.5.0.7 thì mới cài được.
Down tạm thôi cũng được, làm như sau: tải file này về
vào recovery cài nó trước để chuyển về CWM 2.5.0.7, sau đó up ROM như bình thường.

ktsnvh

Bạn điền lại key đi, nhiều bạn gặp lỗi nhầm key lắm. Chú ý thêm việc cài đúng driver cho máy nhé

manhquanstar

đầu tiên điền key đúng chạy được một đoạn báo lỗi, mình reset lại mày thì nó báo lỗi như này
http://s1224.photobucket.com/albums/ee378/gameps2/?action=view&current=Untitled-1.png
các bạn giúp mình nhé

Theo ảnh bạn post thì do PC chưa được cài driver, hoặc driver bị lỗi, nên alpharevx không nhận ra điện thoại của bạn. Bạn cài lại driver, rồi làm lại từng bước một nhé. Chúc thành công!

bachien

Waiting for device...

máy mình chạy đến đây thì đứng luôn, không chạy tiếp nữa. Giờ mình phải làm sao?

bachien

- Tại dấu nhắc lệnh: C:\recovery\> , gõ lệnh: fastboot flash recovery C:\recovery\recovery.img

Mình gõ và copy y như vậy thì nó báo là cannot load C:\recovery\recovery.img

ktsnvh

- Tại dấu nhắc lệnh: C:\recovery\> , gõ lệnh: fastboot flash recovery C:\recovery\recovery.img

Mình gõ và copy y như vậy thì nó báo là cannot load C:\recovery\recovery.img

Vấn đề có thể do thiếu không có Android SKD đây mà. Bạn cài Android SKD, update Android Platform tool, sau đó copy folder Android Tool tải về vào folder platform-tool của android SKD thực hiện lệnh với file .img từ dấu nhắc lệnh tại folder này.

bachien

Mình cũng không S-of được, nó chạy hết đến dòng cuối cùng thì báo là FAILED thay vì SUCCESS
Đã thử trên cả WIN XP và WIN &
Anh em nào làm được, làm giúp mình với.

lunemit

mình làm thành công rùi, nhưng khi khởi động giao diện rom 2.3 nó chạy lâu thế nhỉ

ktsnvh

mình làm thành công rùi, nhưng khi khởi động giao diện rom 2.3 nó chạy lâu thế nhỉ

Cái này không rõ nhưng lần đầu tiên sau khi up rom lâu hơn những lần sau khoảng 8-10s

Status
Không mở trả lời sau này.