• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC WILDFIRE

alias1509

hướng dẫn mình root con wfs với
mình ko đưa được ra s-off :((
bạn nào giúp mình với :-<

Last edited by a moderator:
bạn có thể hướng dẫn cụ thể được ko?
có cách root ko cần s-off ạ?
cám ơn bạn nhiều :D
Bạn cứ tiến hành Unlock Bootloader theo hướng dẫn của topic trên, sau đó bạn cài Recovery và Root cho máy mà không cần S-OFF đâu nhé.

bolo0407

đúng rồi không cần hạ boot không cần s-off, mình đã root thàh công, giờ đang chạy rom CM7

venusian

Moderator
bạn root htc wfs được rồi ah? có thể hướng dẫn chi tiết qua yahoo được ko bạn? yahoo của mình: tulipden_210@yahoo.com.vn
cảm ơn trước nhen.

Mọi người không ai có thời gian để pm qua Yahoo cho bạn đc đâu.
Muốn Root đc trước tiên bạn cần phải Unlock Bootloader ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...-bootloader-cho-htc-wildfire-s-bai-hoan-chinh
Sau đó mới Root thì đây:

Cần : 1 HTC WFS đã unlocked bootloader
Cách làm :

Download :
Recovery : http://dl.dropbox.com/u/1796779/CWM_Recovery_5.0.2.6.zip
SU: http://downloads.androidsu.com/superuser/Superuser-3.0.7-efghi-signed.zip
Giải nén cái recovery ra , kết nối đt vào máy tính, nhớ bật USB DEBUGGING
Chạy recovery.bat
Đt đã có CWM !
Tiếp theo :
Copy file 2 vào thẻ nhớ(để nguyên zip).Vào bootloader chọn recovery và cài file zip vừa cóp vào.

Nếu làm đúng thì chiếc HTC WFS của bạn đã rooted mà k cần phải S-OFF :D

khucbaotran

ai có thể cho em đầy đủ các công cụ để root va recovery máy HTC WildFire ko?mình lên mediafire down mà bi xóa hết rồi

ivan4life

Bác Quang ơi ! con xin cách S-Off cho Wifi S được không ! mấy e chưa có tiếng việt

venusian

Moderator
Bác Quang ơi ! con xin cách S-Off cho Wifi S được không ! mấy e chưa có tiếng việt

Wf S tại chưa có tiếng việt. Bnaj muốn có ngôn ngữ tiếng việt thì vào Google Play (Market) tìm ứng dụng Morelocale 2 cài và chọn ngôn ngữ tiếng việt.

easyipro

Bạn download gói S-OFF ở đây về nhé rồi giải nén ra
theo bạn nói thì đã hạ được về 001 rồi đúng không, tiếp theo là hạ về froyo

Lưu í: If you get a Customer ID error while doing this, your goldcard is not working!
Create a new goldcard and re-run step2

sau khi hạ phiên bản android thì dùng Revolutionary để S-off được rồi

bạn ơi chỉ cho mình cách hạ android dc ko máy mình đã update OTA và hboot vẫn là 001
nhưng S-off không được và cũng không hackboot đc .mình vào link bạn cho không biết tải ở đâu để làm bước 2.thanks bạn trước :)

vanthai1592

tình hình là em vừa chạy ra ngoài tiệm hạ Boot em nó xuống nhưng ko bik làm sao hboot còn 0.80 thôi, và đã S-OFF được, với hboot đó có root và cài recovery được ko ạ, giúp em với các bác ơi