• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF - RECOVERY - ROOT - SUPER CID CHO SENSATION

lhuynhtien

Đây là phương pháp S-OFF bằng Tool JuopunutBear (câu dây đồng) và có thể bị hư thẻ nhớ (đã khuyến cáo rồi).

Bạn sang đây tham khảo và tải logo M . U ở hình 21 nhé.

mình tải về rồi nhưng flash làm sao cho nó thay đổi dc hình chiếc nhẫn nhĩ, mình làm ko được. bạn hướng dẫn giùm mình với. mình đang dùng rom vibers 3.1.4 đó bạn.

mình tải về rồi nhưng flash làm sao cho nó thay đổi dc hình chiếc nhẫn nhĩ, mình làm ko được. bạn hướng dẫn giùm mình với. mình đang dùng rom vibers 3.1.4 đó bạn.
Bạn vào Recovery, wipe cache và wipe davik cache rồi flash nhé.

lhuynhtien

Bạn vào Recovery, wipe cache và wipe davik cache rồi flash nhé.

sau khi flash xong, mình vào đâu để có được logo M.U ngoài locksreen ảh bạn. vào setup locksreen chọn hình giống như chọn mặc địnhc ảu HTC hay sau khi flash tự động nó có

sau khi flash xong, mình vào đâu để có được logo M.U ngoài locksreen ảh bạn. vào setup locksreen chọn hình giống như chọn mặc địnhc ảu HTC hay sau khi flash tự động nó có
Bạn vào Personalize và thay đổi Skin Sense xem sao.

tranngocletuan

Active Member
đã làm bằng phương pháp câu dây đồng để S-OFF
và cũng làm theo hướng dẫn nhưng không cài được recovery và root .mặc dù mình đã UNLOCK BOOTLOADER BẰNG HTCDEV được
bạn nào biết chỉ mình nhé
KHI CÀI recovery thì xuất hiện thông báo lỗi

=juopunutbear=
PYAMID PVT SHIP S-OFF RL
HBOOT-1.27.1111
....................
.................
đã mày mỏ giải quyết được

Chỉnh sửa cuối:

63dcqt3010

mới mua HTC sensation XE nên mù quá
cho em hỏi tí
máy em đang là HBoot 1.29 thì s-off kiểu gì ạ

63dcqt3010

Bạn đưa máy về HBOOT sẽ thấy dòng màu hồng trên cùng, nếu có dòng UNLOCKED thì máy bạn đã được Unlock Bootloader nhé.
tình hình là em làm theo cách bên tinhte
http://www.tinhte.vn/threads/htc-se...p-rom-update-fw-link-maxspeed.792522/page-973
cmt thứ 2
mọi thứ ngon lành
nhưng vào bootloaded thì mất chữ unlocked
thay bằng
Revolutionary
pryamid pvt ship S-off rl
Hbott 1.27.1111
radio 11.24A.3504.31_M
openADSP-v05.6.0.2226.00.0418
Emmc-boot
em rút pin ra gắn vô thì màn hình hiện Juopunutbear , rồi 1 lúc máy rung , khởi động chữ HTC rồi lại Juo
vào bootloaded thử reboot hay factory đều không được

Chỉnh sửa cuối:
tình hình là em làm theo cách bên tinhte
http://www.tinhte.vn/threads/htc-se...p-rom-update-fw-link-maxspeed.792522/page-973
cmt thứ 2
mọi thứ ngon lành
nhưng vào bootloaded thì mất chữ unlocked
thay bằng
Revolutionary
pryamid pvt ship S-off rl
Hbott 1.27.1111
radio 11.24A.3504.31_M
openADSP-v05.6.0.2226.00.0418
Emmc-boot
em rút pin ra gắn vô thì màn hình hiện Juopunutbear , rồi 1 lúc máy rung , khởi động chữ HTC rồi lại Juo
vào bootloaded thử reboot hay factory đều không được
Bạn úp lại Ship Rom gốc thì lại hiện LOCKED ngay mà...:D

63dcqt3010

Bạn úp lại Ship Rom gốc thì lại hiện LOCKED ngay mà...:D

em s-off , recovery , xong hết rồi
sau 1 thời gian dùng thì máy em mắc chứng màn tự nhiên đơ , tự chọn vào 1 thư mục nào đó trong khi mình không cần bấm gì cả , phải ấn power để khóa máy rồi bật lại mới hết , trước hiện tượng này ít , sau bị nhiều và rất thường xuyên => cái này do phần mềm hay do phần cứng ạ
lên tinhte hỏi thì đc anh vietcad chỉ cho cách fix
http://www.pdaviet.net/showthread.p...a-phan-hoi-kem-cua-htc-sensation#.UzqC6aiSz51
nhưng máy em up lên Hboot 1.29 lên máy lại Loker thì unlock kiểu gì ạ

nhưng máy em up lên Hboot 1.29 lên máy lại Loker thì unlock kiểu gì ạ
Bạn Unlock Bootloader bình thường, sau khi Unlock Bootloader xong thì chữ LOCKED sẽ chuyển thành UNLOCKED. Nhưng máy bạn đã S-OFF rồi thì Unlock Bootloader không quan trọng nữa nhé, bạn thực hiện fix theo hướng dẫn ở topic kia bình thường.

63dcqt3010

Bạn Unlock Bootloader bình thường, sau khi Unlock Bootloader xong thì chữ LOCKED sẽ chuyển thành UNLOCKED. Nhưng máy bạn đã S-OFF rồi thì Unlock Bootloader không quan trọng nữa nhé, bạn thực hiện fix theo hướng dẫn ở topic kia bình thường.

nhưng em làm theo trong topic kia thì bị lỗi
Security fail - Update fail - Press<Power> to reboot
thế mới nhọ
giờ cảm ứng tí là đơ , bực quá