• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn sao lưu save game JAVA

azkaban3000

Nếu ai đã từng sở hữu chiếc dd s40 thì thấy file save game ở đấy được lưu ngay cạnh file gốc, đuôi .rms rất dễ dàng chia sẽ và sao lưu. Nhưng s60v3 cơ chế lại khác, bạn kô thể dễ dàng backup được như trước. RMSBackuper là một giải pháp hữu ích.

Phần mềm cần thiết:
RMSBackuper by Medvedev O.V.t. Severodvinsk
Game viết trên nền Java (đuôi jar)
WinRAR

Hướng dẫn cài đặt:
Bước 1: mở file đuôi jar trên máy tính bằng WinRar, copy file RMSbackup.class vào folder chính

Bước 2: vào folder META-INF mở file MANIFEST.MF, tìm đến dòng MIDlet-1. Như trong hình vẽ mình áp dụng với trò Heroes Lore Wind of Soltia

Chèn MIDlet-2: XXX Backup,, RMSBackup ngay dưới dòng trên, với XXX là tên game, tên game này bạn điền thế nào cũng được, tuy nhiên phải đặt cho dễ nhớ để về sau cài nhiều game còn phân biệt được backup của game nào.

Save lại vào thoát WinRAR, máy hiện thông báo: "File MANIFEST.MF was modified. Do you wish to update it in the archive?" chọn YES.

Bước 3:
Cài game trên máy, khi cài xong ngoài game sẽ xuất hiện thêm 1 chương trình mới chính là chương trình dùng để backup file. Chương trình này sử dụng rất đơn giản, dòng Archive... là đường dẫn đến file save của bạn. Vào Option/Backup để sao lưu game, Option/Restore để phục hồi.

Chú ý:

- Sau khi sửa game bạn có thể cài đè lại mà kô sợ mất save, để làm thế thì các bạn phải sửa file ngay trong archive, kô nên giải nén ra rồi lại nén vào, như thế dung lượng game sau khi sửa sẽ có sự thay đổi lớn, cài đè có thể làm hỏng game.
- Cách này có thể áp dụng với các phần mềm java như mini opera, vitalk .v..v.
- Nếu muốn chia sẻ save cho các máy khác, nếu là s60 thì phải cài bản đã thêm tính năng sao lưu, còn s40 thì chỉ cần đổi tên cho giống với tên mà máy đã tự đặt cho file save.
- Bạn còn có thể dùng cách này để... cheat các game RPG có chế độ ép đồ như Heroes Lore =)) Trước khi refine đồ, backup save game, nếu thành công thì lại backup tiếp, xịt thì restore, đảm bảo kô bao giờ sợ mất đồ xịn :p

Link download:
http://www.mediafire.com/download.php?zmmihyykw3n
Nếu ai kô download được thì dùng UltraSurf mình đính kèm để down nhé :D

meocon7641

chà.hôm trước mới nói chuyện nay đã post bài này roài.sao lưu kiểu này còn cách nữa nha.
thank share nhé

meocon7641

cái này sưu tập thoai.của mấy bác indian hay nhưng làm rối lém.nó bắt cài một phần mềm nhỏ.sau đó cái phần mềm ý tự sao lưu theo cài đặt của mình.không phải chui tìm file backup vì nó làm hộ roài
đơn giản vây thui.

bigtiger0905

còn cách nào khác nữa không, cái này em đã lỡ cài trước đó rồi, mà còn luyện lv cao nữa nên không thể cài lại dựoc, nên bạn meocon còn cách nào thì hường dẫn dùm mình luôn. mà không biết cái save của nó lưu ở đâu trên máy nữa, làm sao mà lưu.

azkaban3000

Save lưu vào đâu bạn tự chỉnh được mà, mặc định là ngay ngoài ổ E. Cài đè lại kô mất save đâu bạn :D

bigtiger0905

vậy hả, cài đè không mất save hả. nhưng nếu chưa fix giống như trên thì cái save nó nằm ở đâu, mình cài vào ổ E. tìm hoài trong sys system ... cũng không có.

azkaban3000

Vì kô có file save nên mới phải fix mà bạn :)) kô thì mình cũng chả mất công fix làm gì cho mệt

southsea

cái cách này hình như chỉ áp dụng được cho mấy game có dung lượng nhỏ thôi hay sao ấy, em thử làm với assassins creed hay là Asphalt 4 Elite Racing đều không thể mở bằng winrar được, anh xem có cách nào giúp em với, công nhận cách này áp dụng tốt cho heroes lore, em ép đồ mà ko sợ bị die, mà tiện thể hỏi anh có heroes lore 2 và 3 chưa.

azkaban3000

Chỉ có game java mới dùng được cách trên thôi, mấy game của bạn là game sis nên kô được là đúng rồi :D heroes lore chưa có bản tiếp theo bạn ạ :D game này cốt truyện hay thật

giangvungtau

Nếu ai đã từng sở hữu chiếc dd s40 thì thấy file save game ở đấy được lưu ngay cạnh file gốc, đuôi .rms rất dễ dàng chia sẽ và sao lưu. Nhưng s60v3 cơ chế lại khác, bạn kô thể dễ dàng backup được như trước. RMSBackuper là một giải pháp hữu ích.

Phần mềm cần thiết:
RMSBackuper by Medvedev O.V.t. Severodvinsk
Game viết trên nền Java (đuôi jar)
WinRAR

Hướng dẫn cài đặt:
Bước 1: mở file đuôi jar trên máy tính bằng WinRar, copy file RMSbackup.class vào folder chính

Bước 2: vào folder META-INF mở file MANIFEST.MF, tìm đến dòng MIDlet-1. Như trong hình vẽ mình áp dụng với trò Heroes Lore Wind of Soltia

Chèn MIDlet-2: XXX Backup,, RMSBackup ngay dưới dòng trên, với XXX là tên game, tên game này bạn điền thế nào cũng được, tuy nhiên phải đặt cho dễ nhớ để về sau cài nhiều game còn phân biệt được backup của game nào.

Save lại vào thoát WinRAR, máy hiện thông báo: "File MANIFEST.MF was modified. Do you wish to update it in the archive?" chọn YES.

Bước 3:
Cài game trên máy, khi cài xong ngoài game sẽ xuất hiện thêm 1 chương trình mới chính là chương trình dùng để backup file. Chương trình này sử dụng rất đơn giản, dòng Archive... là đường dẫn đến file save của bạn. Vào Option/Backup để sao lưu game, Option/Restore để phục hồi.

Chú ý:

- Sau khi sửa game bạn có thể cài đè lại mà kô sợ mất save, để làm thế thì các bạn phải sửa file ngay trong archive, kô nên giải nén ra rồi lại nén vào, như thế dung lượng game sau khi sửa sẽ có sự thay đổi lớn, cài đè có thể làm hỏng game.
- Cách này có thể áp dụng với các phần mềm java như mini opera, vitalk .v..v.
- Nếu muốn chia sẻ save cho các máy khác, nếu là s60 thì phải cài bản đã thêm tính năng sao lưu, còn s40 thì chỉ cần đổi tên cho giống với tên mà máy đã tự đặt cho file save.
- Bạn còn có thể dùng cách này để... cheat các game RPG có chế độ ép đồ như Heroes Lore =)) Trước khi refine đồ, backup save game, nếu thành công thì lại backup tiếp, xịt thì restore, đảm bảo kô bao giờ sợ mất đồ xịn :p

Link download:
http://www.mediafire.com/download.php?zmmihyykw3n
Nếu ai kô download được thì dùng UltraSurf mình đính kèm để down nhé :D

bạn cho mình hỏi tí,cái bước 2 việc chèn thêm MIDlet-2: XXX Backup,, RMSBackup là mình tự đánh chữ vào phải ko bạn????:-??.nhưng mình mở ra thì ko cho chèn và đánh chữ nào cả.nó ko nằm hiển thị trên notepad mà hiển thị trên winrar luôn.có lẽ vì thế mà ko sửa được.cái game the sim3 chơi xong,save lại rùi vào chơi lại là bị mất save,ko biết dùng cái này có thể giữ save được ko nữa???

Chỉnh sửa cuối:

azkaban3000

bạn cho mình hỏi tí,cái bước 2 việc chèn thêm MIDlet-2: XXX Backup,, RMSBackup là mình tự đánh chữ vào phải ko bạn????:-??.nhưng mình mở ra thì ko cho chèn và đánh chữ nào cả.nó ko nằm hiển thị trên notepad mà hiển thị trên winrar luôn.có lẽ vì thế mà ko sửa được.cái game the sim3 chơi xong,save lại rùi vào chơi lại là bị mất save,ko biết dùng cái này có thể giữ save được ko nữa???

Bạn có thể giải nén file MANIFEST.MF, cho windows lấy notepad mặc định mở file dạng đó. Sau đó vào winrar edit bình thường :D nếu kô được thì bạn chịu khó giải nén ra sửa sau đó lại nén vào lại, kô sao cả :D

giangvungtau

Bạn có thể giải nén file MANIFEST.MF, cho windows lấy notepad mặc định mở file dạng đó. Sau đó vào winrar edit bình thường :D nếu kô được thì bạn chịu khó giải nén ra sửa sau đó lại nén vào lại, kô sao cả :D

mình đã test thử game the sim 3,kết quả ko như mong đợi,save lại,nhưng thoát ra vào game là mất save.chán wá.game java đúng là bèo thật:(

giangvungtau

mình chơi 1 hồi lâu,sau đó save lại và thoát ra,nhưng khi vào chơi lại là mất save,nhiều người cũng nói như thế.bạn cài trên máy gì mà vẫn giữ đước save??hay bạn dùng phần mềm trên