• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN SIGNSIS ỨNG DỤNG VÀ GAMES 2 (NEW)

Status
Không mở trả lời sau này.

conkhir

Có một cách khác để tạo files *.cer và cả *.key luôn đơn giản hơn nhiều. Mình đã test thử rất ok nên giới thiệu với mọi người:
-Download: http://www.vipteen8x.net/setup-KVT-S...-2.0.beta6.rar.
-Setup xong chương trình sẽ cho bạn số ID.
-Vào http://kvtsoft.net/register.asp để đằng ký vơi số Register ID vừa có.
-Sau khi đăng ký xong bạn sẽ có Serials để kích hoạt chương trình đã cài đặt trên PC.
Mọi hướng dẫn sử dụng pm có trong files đính kèm.
Vậy là sau chưa đầy 30s ban đã có files *.cer và *.key
Từ GSM.com.vn
Chúc vui!:D
Àh quên mất: cái này chẳng cần nhập IMEI gì cả cả không biết files của nó tạo ra có xài cho được nhiều máy không mấy pro test giùm vì mình chỉ có một máy không test được.

link die rồi bạn ạ, tui muốn test quá :D:D:D

nguyenpa

Super V.I.P
nguyenpa cũng đổi nick luôn. Phải là:

ID: nguyenpa (không phải nguyenpa1)
Pass: anh147862

Mình ko đổi nick đâu, mà có người đổi luôn cả 2 nick của mình.
Mình dùng 2 nick: nguyenpa và nguyenpa1 :-??:-??:-??:-??

symbian

mod nguyenpa test thử cách của bro kia xem có được ko để anh em chuyển hướng , chứ trang symbian kia chuối quá . Nhiều khi signed ko kịp vì đợi lâu wua

yeutinh

Có một cách khác để tạo files *.cer và cả *.key luôn đơn giản hơn nhiều. Mình đã test thử rất ok nên giới thiệu với mọi người:
-Download: http://www.vipteen8x.net/setup-KVT-S...-2.0.beta6.rar.
-Setup xong chương trình sẽ cho bạn số ID.
-Vào http://kvtsoft.net/register.asp để đằng ký vơi số Register ID vừa có.
-Sau khi đăng ký xong bạn sẽ có Serials để kích hoạt chương trình đã cài đặt trên PC.
Mọi hướng dẫn sử dụng pm có trong files đính kèm.
Vậy là sau chưa đầy 30s ban đã có files *.cer và *.key
Từ GSM.com.vn
Chúc vui!:D
Àh quên mất: cái này chẳng cần nhập IMEI gì cả cả không biết files của nó tạo ra có xài cho được nhiều máy không mấy pro test giùm vì mình chỉ có một máy không test được.

Chạy cái chương trình này có cần cài thêm gì ko bác mà sao em chạy mà nó ko hiện ra giao diện (nó chạy background :|)

yeutinh

Em đã gen được cer và key nhưng dùng cái đó để sign thì vẫn bó tay ạ. Bác nào đã dùng thử thì lên tiếng đi nhỉ

NguyenTu

Super V.I.P
Em đã gen được cer và key nhưng dùng cái đó để sign thì vẫn bó tay ạ. Bác nào đã dùng thử thì lên tiếng đi nhỉ

Bạn "bó tay" cụ thể như thế nào? bạn có thể nói rõ hơn một chút mình mới có thể giúp bạn được. mình thấy Mod Nguyenpa đã hướng dẫn cụ thể và tỉ mỉ lắm rồi. Tuy nhiên, nếu bạn nào chưa làm được thì có thể ghi cụ thể bạn bị vướng ở chỗ nào? sẽ có mem giúp bạn mà.

binhkt508hcm

trangnambeo

Chỉ cần một file.cer cho tất cả các lần sign.

Minh đã đọc cách sign của các bạn . Qua đó mình rút ra cách làm sau :
Ví dụ , mình chỉ có một file car duy nhất là Fexplorer.cer .
-Nếu muốn sign các file.sis hay file.sisx khác , mình đều đổi tên chúng thành Fexplorer.sis hoặc Fexplorer.sisx .
- Sau đó dùng chương trình PDAVIET Sign SISX Toll như bình thường : với file sis cần sign đã được đổi tên ( thành Fexplorer.sis hoặc Fexplorer.sisx) , còn file.cer thì chỉ dùng duy nhất một file là Fexplorrer.cer
- Sau khi có file signed_Fexplorer.sis rồi , mình tiến hành cài đặt bình thường . Máy vẫn nhận ra phần mềm ( ví dụ : install LCG Jukebox? ....). Cho đến giờ mình đã dùng cách này với khoảng gần chục soft rồi ( máy E61i , made in Finland) mà đều dùng OK cả .

Mình muốn nhấn mạnh là : có phải chỉ cần 1 file.cer là có thể sign được tất cả các Soft không ? Và mình làm như thế này thì có hại gì cho máy không?:-??
Các bạn giúp với

nguyenpa

Super V.I.P
VÂng chính xác tất cả các soft bạn chỉ cần tạo 1 files *.cer duy nhất đó. Ko bị bị lỗi gì đâu bạn :D :D :D

yeutinh

Bạn "bó tay" cụ thể như thế nào? bạn có thể nói rõ hơn một chút mình mới có thể giúp bạn được. mình thấy Mod Nguyenpa đã hướng dẫn cụ thể và tỉ mỉ lắm rồi. Tuy nhiên, nếu bạn nào chưa làm được thì có thể ghi cụ thể bạn bị vướng ở chỗ nào? sẽ có mem giúp bạn mà.

À không, em không nói về cách bác nguyenpa nói, đây là em đang nói về cách dùng tool của bác binhhcm để tạo cer và key mà ko cần nhập số IMEI bác ạ

binhkt508hcm

À không, em không nói về cách bác nguyenpa nói, đây là em đang nói về cách dùng tool của bác binhhcm để tạo cer và key mà ko cần nhập số IMEI bác ạ

Sau khi có file *.cer và file *.key thi dung tool SignSiS.exe để tạo file sign. Pass thì nhập pass lúc bạn tạo files *.cer. có lúc nó báo lỗi gì đó vè pass nhưng vẫn thành công (Toàn bộ soft phải sign mình đang xài đều dung cái này thanh công).
Còn tool của pdaviet mình chưa thử nên không có nhận xét gì.:D
Chúc bạn vui vẻ!

phuclee

bạn nguyênpa ơi sao mình vào trang symbiansingned và đăng ký tên của nguyenpa cho sẵn nó báo là login fail ko àh!hic,xin chỉ giúp!nghe nói trang này mở lại rùi!

ThAngNgO_

bác nào cho em xin SIGN của imei :354835012209962 em làm hoài ko đc,em cám ơn nhiều
mod del dùm em,em làm đc rùi lag wa :(

Chỉnh sửa cuối:

LeHai85

cảm ơn các anh ..em làm được rồi..sau nhiều ngày chờ mãi bay giời mới đăng ký được ...cho em hỏi ko biết có cách nào ko cần thông qua trang web mà lấy được p[hai cer và crs ko ..vì ỏ nhà em ko có mạng

cuongsk

minh đã dùng cách lấy tool tạo cả key và .cer xong dùng signsix tao file six,nhưng ko được,no van la cai file ko cài đc.may pro giúp mình với.mình đang cần cái pm SkyeStream SkyeCaller Pro

mình đã tạo dc 2 cái file cer va key,nhưng khi dung signsix dể làm bước cuối cùng thì vẩn không được,chép vào máy vẩn lổi như củ,mình ko bít là nó có sửa cái file gốc hay ko mà thấy chả thay đổi dc ji.giúp mình với!!!thanks

Last edited by a moderator:

Gozilla85

bạn nguyênpa ơi sao mình vào trang symbiansingned và đăng ký tên của nguyenpa cho sẵn nó báo là login fail ko àh!hic,xin chỉ giúp!nghe nói trang này mở lại rùi!

Tài khoản đó đã bị ai đổi pass nên ko vào được nữa rồi bạn ơi :-?

cảm ơn các anh ..em làm được rồi..sau nhiều ngày chờ mãi bay giời mới đăng ký được ...cho em hỏi ko biết có cách nào ko cần thông qua trang web mà lấy được p[hai cer và crs ko ..vì ỏ nhà em ko có mạng

Bắt buộc phải có mạng thôi bạn à, ko có mạng ko thể down file cer về, còn file csr thì bạn có thể làm ở nhà ;;)

Last edited by a moderator:

ThAngNgO_

minh đã dùng cách lấy tool tạo cả key và .cer xong dùng signsix tao file six,nhưng ko được,no van la cai file ko cài đc.may pro giúp mình với.mình đang cần cái pm SkyeStream SkyeCaller Pro

bạn đưa imei đây mình SIGN dùm cho :D

cuongsk

bạn đưa imei đây mình SIGN dùm cho :D

IMEI của mình đây:351894010828938.mình xài 3250EM nhé,thanks.có cách nào khác để tạo file cer ko zo web thì lúc zo đc lúc ko.còn tạo bằng pm trên topic thì file ko xài đc,mong bạn chỉ mình cách làm để mình có thể tự làm các pm sau này,

Chỉnh sửa cuối:

Gozilla85

IMEI của mình đây:351894010838938.mình xài 3250EM nhé,thanks.có cách nào khác để tạo file cer ko zo web thì lúc zo đc lúc ko.còn tạo bằng pm trên topic thì file ko xài đc,mong bạn chỉ mình cách làm để mình có thể tự làm các pm sau này,

Link của bạn đây : http://www.zshare.net/download/310248858a88aa/ :D

Bạn giải nén tất cả file ra, chạy file PVSignSISX.exe, sau đó sign như hướng dẫn nhé . Bạn thử sign xem sao nhé, nhớ lưu lại các file cer và csr nhé

Status
Không mở trả lời sau này.