• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn sử dụng ControlFreak v2.50 s60 điều khiển pc bằng bluetooth

Status
Không mở trả lời sau này.

nmh7682

ControlFreak v2.50

Những công cụ cần thiết:
-1 phone nokia s60
-1 bluetooth
- Bộ cài đặc controlfreak: gồm trình nghe nhạc Winamp, ControlFreak plug-in v2.50, bộ cài đặt trên điện thoại.

DOWNLOAD
-BlueSoleil dùng để kết nối với pc: Link
Hướng dẫn sử dụng:
Bước 1: Cài trình nghe nhạc Winamp, đã có luôn CR, và Plug-in ControlFreak v2.50 vào PC, Cài ControlFreak lên điện thoại.
Bước 2: Cài BlueSoleil. Và phải chắc rằng điện thoại của bạn đã kết nối và chuyền dữ liệu bằng bluetooth được.
Bước 3: Xác định cổng Com mà phone và pc kết nối. mở BlueSoleil vào My Services > Properties

Kế tiếp vào Serial Port B, khi đó bạn sẽ thấy COM mấy, ở đây là COM7

Bước 4: Mởi Winamp, vào Options > Perferences

Vào tiếp General Porpose > ControlFreak plug-in v2.50 > Bấm vào nút Configure selected plug-in.

Hiện ra bản ControlFreak Configuration

Chọn mục Bluetooth driver là: Installed other sau đó bấm Search, để Winamp tìm cổng com. Chọn Com Port là cổng com7 (com7 là cổng mình xác định từ lúc đầu).

Sau đó bấm vào Start server
Đến đây xem như ta đã cài xong. Các bạn vào phần mềm trên phone, đồng thời mở winamp trên pc, mở chương trình BlueSoleil, vào phone bấm connect khi cần khai báo pass thì trên phone nhập sao thì trên pc nhập vậy. Đến đây xem như bạn đã có thể điều khiển được pc bằng điện thoại thông qua bluetooth. Chúc vui.

Soạn bởi: online10phut

bingo

Thế phần mềm này có thể điều khiển chương trình nghe nhạc khác ko? WMP chảng hạn?

hailiba

tuyệt vời, mình đang dùng con 6680 và Winamp véion mới nhất, qua Blu nằm nghe nhạn thoải mái, có phần mềm nào control luôn cái máy PC? thanks nhé nmh7682

nmh7682

Cái này có thể điều khiển được pc luôn mà bạn. Nó có chức năng hiện nguyên màn hình pc trên phone. và sử dụng chuột phím, nói chung là điều khiển hoàn toàn cái pc của bạn. chúc vui

Status
Không mở trả lời sau này.