• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn sử dụng Fomat Factory ^^!

wangsang1104

bác down mấy cái video hd ấy ở đâu vậy mà convert như thông số của bác giống như 2 cái video hd của bác k

Loveanhia

bác down mấy cái video hd ấy ở đâu vậy mà convert như thông số của bác giống như 2 cái video hd của bác k
Tìm thì mình tìm ở nhiều nguồn lắm, chứ nói ở đâu thì hơi khó nói :D. Với Source là HD thì với thông số như mình hướng dẫn là đã khá nét rồi. :). Nếu bạn cần Video HD nào có thể yêu cầu, mình sẽ Upload cho bạn

wangsang1104

Tìm thì mình tìm ở nhiều nguồn lắm, chứ nói ở đâu thì hơi khó nói :D. Với Source là HD thì với thông số như mình hướng dẫn là đã khá nét rồi. :). Nếu bạn cần Video HD nào có thể yêu cầu, mình sẽ Upload cho bạn
em thấy 2 video của bác nét lắm bác up cho em cái video hình bóng của mây - nguyễn văn chung đc k

wangsang1104

mình xem nó giật giật bạn chỉnh tần số bao nhiu z trên youtube tìm rồi bác down về đc đuôi mkv k, à mà sao k lập 1 topic chuyên convert MV theo yêu cầu nhỉ nhỉ, mod movie bài qua đây thì ai mà tìm đc chứ

Loveanhia

Youtube thì lấy đâu ra MKV hả bạn. Hình như giật là do video bạn ạ, mình test thấy Source nó cũng hơi giật hình một chút. :D :D. Có gì thì bác cứ yêu cầu, giúp được thì mình giúp thôi, chứ lập Topic thì mình không có nhiều thời gian để Upload cho các bạn đâu ^^!

wangsang1104

2 cái trước của bác em cho vào máy cũng giật hình tiếng đc tiếng mất 2 cái video ấy bác để bitrate là bao nhiêu vậy

Loveanhia

2 cái trước của bác em cho vào máy cũng giật hình tiếng đc tiếng mất 2 cái video ấy bác để bitrate là bao nhiêu vậy
????? Sao lại bị giật là thế nào ????. Mình để Bitrate là 850 thì phải. :D.

wangsang1104

em biết nguyên nhân rồi chỉnh cái chỉ số khung hình xuống thấp là hết giật nhưng để bitrare cao quá thì tốn mb chịu k nổi

Jay_Chou

Active Member
chủ thớt giống tớ thế. :D
nghe nhạc Shayne Ward :D Breathless, no promises. cái kia k thấy tên :D until you v.v cũng hay phết ^^
cả phim secret. hình như phim Jay Chou đóng nhỉ :D thấy năm 2007 :D tớ đang xem lại này :p

Loveanhia

chủ thớt giống tớ thế. :D
nghe nhạc Shayne Ward :D Breathless, no promises. cái kia k thấy tên :D until you v.v cũng hay phết ^^
cả phim secret. hình như phim Jay Chou đóng nhỉ :D thấy năm 2007 :D tớ đang xem lại này :p
Oài, ^^! Big Fan của Shayne Ward đó bác ạ. ^^!. Máy mình chẳng thiếu video bài nào của SN. :D
Ừ, đấy là cái film Của Jay Chou đóng. :D. Xem hay thật đó

Mai để mình Upload bài Breathless của SN lên mới được :D. MV này mình convert bằng FF, chất lượng cũng có thể gọi là HD. hehe

Loveanhia

em biết nguyên nhân rồi chỉnh cái chỉ số khung hình xuống thấp là hết giật nhưng để bitrare cao quá thì tốn mb chịu k nổi
Chắc là bác toàn để FPS ở mức 29 chứ gì =)). Để ở mức đó chỉ giành cho video ở độ phân giải thấp thôi thì mới mượt.