• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG HD2 NAND TOOLKIT [ALL IN ONE][Update v4.2.0.1 - 13/12/2011]

azifofo

mấy bác làm ơn hướng dẫn dùm e làm sao để cài CWR: 5/150/5 hay là 5/200/5.
E mới vào nghề nên gà lắm. Các bác thông cảm

mấy bác làm ơn hướng dẫn dùm e làm sao để cài CWR: 5/150/5 hay là 5/200/5.
E mới vào nghề nên gà lắm. Các bác thông cảm
Bạn mở file flash.cfg trong bộ cài Recovery bằng Notepad rồi chỉnh các thông số như dưới:

boot yboot|ro 5M
system ya 150M
cache ya 5M

doibuon8x

Co bac nao o hn ko anh. Cho em xin so giao luu cafe rui truyen em it kinh nghiem uprom dc ko a. (xl mod vi may em ko go dc tieng viet)
Hoac cho em yh de em tien hoi han khi gap nhung buoc ko lam dc
Yh: jr.jero
Sdt: 0943.99.88.77

saygoodnight

Hi mod, em cũng ở Quảng Ninh nè , nhưng giờ đang học trong SG . Mong bác giúp đỡ đồng hương mấy câu hỏi
/Em đang dùng HD2 t-mobie chạy android , giờ em muốn cài lại, thì các bước sẽ thế nào ? Em cũng đọc nhìu bài, mà thật sự khó hiểu quá , ý em là phải bắt đầu bước nào trc, Hspl, task , cài room.....@@ , nhưng ngay phát cài Hspl đầu tiên em đã tịt rùi, nó báo thiếu file Rapi.dll . Và nếu em đang dùng android rùi , bản MUI gì gì đó ( em gà vụ nè lắm ), thì khi cài, có cần HSPL ko ? và nếu không hoặc có thì tiếp theo sẽ làm gì, thanks bác, hi

Hi mod, em cũng ở Quảng Ninh nè , nhưng giờ đang học trong SG . Mong bác giúp đỡ đồng hương mấy câu hỏi
/Em đang dùng HD2 t-mobie chạy android , giờ em muốn cài lại, thì các bước sẽ thế nào ? Em cũng đọc nhìu bài, mà thật sự khó hiểu quá , ý em là phải bắt đầu bước nào trc, Hspl, task , cài room.....@@ , nhưng ngay phát cài Hspl đầu tiên em đã tịt rùi, nó báo thiếu file Rapi.dll . Và nếu em đang dùng android rùi , bản MUI gì gì đó ( em gà vụ nè lắm ), thì khi cài, có cần HSPL ko ? và nếu không hoặc có thì tiếp theo sẽ làm gì, thanks bác, hi
Bạn không cần phải HSPL lại mà bạn chỉ cần format máy bằng Task29, sau đó bạn cài MAGLDR Recovery hay cLK Recovery với dung lượng CWM mà bản rom yêu cầu (có thể phải chia cả thẻ). Bạn phải nói rõ là bạn muốn cài bản rom nào thì mới hướng dẫn chi tiết cho bạn được nhé.

P/S: Bạn ở QN đoạn nào vậy?

saygoodnight

Dạ thanks bác, để em thử , em ở Mạo Khê đó bác , Mạo Khê Đông triều , chắc bác ở Hạ Long hả.
Em cũng không bik nên chọn room nào nữa, bác gợi ý đại 1 cái tốt tốt cho em vs, hix

Dạ thanks bác, để em thử , em ở Mạo Khê đó bác , Mạo Khê Đông triều , chắc bác ở Hạ Long hả.
Em cũng không bik nên chọn room nào nữa, bác gợi ý đại 1 cái tốt tốt cho em vs, hix
Bạn chọn các bản rom MIUI đó, dễ cài và ổn định. bạn cứ tham khảo các topic hướng dẫn trước và thực hiện, có gì vướng mắc lại hỏi nhé.

P/S: Mình ở Cẩm Phả bạn ạ.

thuankinh

Cho em hỏi máy em đã HSPL cài thành công MAGLDR113 khi khởi động máy treo ở màn hình trắng HTC , em đã task29 lại rồi làm lại từ đầu mà vẫn vậy , giúp em với thanks

Cho em hỏi máy em đã HSPL cài thành công MAGLDR113 khi khởi động máy treo ở màn hình trắng HTC , em đã task29 lại rồi làm lại từ đầu mà vẫn vậy , giúp em với thanks
Máy bạn làm gì có HĐH mà chạy nên treo ở màn hình trắng HTC là đúng rồi. Bạn phải cài WP7 hay cài thêm Recovery để cài Android nhé. Để vào menu MAGLDR thì bạn tháo pin ra rồi lắp lại, sau đó nhấn và giữ phím Power để vào menu MAGLDR, chọn mục 5 USB Flasher để cài WP7 hay cài Recovery nhé. Tham khảo kỹ các topic trong Box này.

thuankinh

Máy bạn làm gì có HĐH mà chạy nên treo ở màn hình trắng HTC là đúng rồi. Bạn phải cài WP7 hay cài thêm Recovery để cài Android nhé. Để vào menu MAGLDR thì bạn tháo pin ra rồi lắp lại, sau đó nhấn và giữ phím Power để vào menu MAGLDR, chọn mục 5 USB Flasher để cài WP7 hay cài Recovery nhé. Tham khảo kỹ các topic trong Box này.

Ý em là tháo pin ra rồi lắm lại sau đó giữ phím power mà vẫn ko vào được MAGLR hic

bestboyrgkg

mình vừa up bản mới nhất của tytung rom 4.0.4CM9, mình cũng dùng Toolkit để up rom thành công nhưng có một điều lạ là máy boot thẳng vào hệ điều hành mà không qua màn hình Gogogo, mình không biết có bị ảnh hưởng gì không? Hiện tại sử dụng vẫn không thấy có gì bất thường cả. Bro nào chỉ giáo giúp! thanks

mình vừa up bản mới nhất của tytung rom 4.0.4CM9, mình cũng dùng Toolkit để up rom thành công nhưng có một điều lạ là máy boot thẳng vào hệ điều hành mà không qua màn hình Gogogo, mình không biết có bị ảnh hưởng gì không? Hiện tại sử dụng vẫn không thấy có gì bất thường cả. Bro nào chỉ giáo giúp! thanks
Bạn úp theo kiểu cLK Recovery đúng không? Vì khi cài bằng cLK Recovery thì máy của bạn đã trở thành 1 máy Android xịn rồi...:D

saube7610_sg

Bác Dũng có thể hướng dẫn cho mình cách hạ partition size xuống (vd 220MB xuống 200 hoặc 150MB) bằng tool này được k ah? Vì mình cũng ít up rom nên k biết. Mình đang xài clk. Ah, nút downgrade recovery trong tool là thế nào vậy?

Bác Dũng có thể hướng dẫn cho mình cách hạ partition size xuống (vd 220MB xuống 200 hoặc 150MB) bằng tool này được k ah? Vì mình cũng ít up rom nên k biết. Mình đang xài clk. Ah, nút downgrade recovery trong tool là thế nào vậy?
Đơn giản là úp lại Recovery và chọn lại Patition size theo ý mình thôi mà.