• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG HD2 NAND TOOLKIT [ALL IN ONE][Update v4.2.0.1 - 13/12/2011]

tantb1987

Chào các bác!
Em có ý kiến cần các bác giúp đỡ !
Tiêu đề topic này là "hướng dẫn sử dụng phần mềm HD2 toolkit", nhưng em thấy mới chỉ hướng dẫn cách làm mà không hướng dẫn tính năng, công dụng của từng mục. VD: task 29 để làm gì, khi nào cần; MAGLDR repartion hay CLK repartion để làm gì, cache để làm gì, và khi nào cần, tại sao phải làm như thế. Em thấy hướng dẫn như thế này giống như là hướng dẫn một người chưa biết gì đi xe máy kiểu như: " đây là cái xe máy, bác cứ nổ máy lên rồi đi, khi nào không đi được nữa thì dắt vào cửa hàng bán xăng bảo họ đổ vào bình". Như thế thì mọi người sẽ không biết nguyên lý sâu xa của nó, cứ bảo đâu làm đấy sẽ dẫn đến nhiều sai sót.
Nên em đề nghị các bác chỉ rõ tác dụng của từng cái, và tại sao phải thế, khi nào cần. Như thế tất cả những người ko biết đọc qua cũng làm được ngay.
Đây là ý kiến của em, mong các bác giúp đỡ những ngươì mới và chưa biết như em. Như thế cộng động chúng ta sẽ mạnh, vững hơn.
Thanks cả nhà đã đọc!

Chào các bác!
Em có ý kiến cần các bác giúp đỡ !
Tiêu đề topic này là "hướng dẫn sử dụng phần mềm HD2 toolkit", nhưng em thấy mới chỉ hướng dẫn cách làm mà không hướng dẫn tính năng, công dụng của từng mục. VD: task 29 để làm gì, khi nào cần; MAGLDR repartion hay CLK repartion để làm gì, cache để làm gì, và khi nào cần, tại sao phải làm như thế. Em thấy hướng dẫn như thế này giống như là hướng dẫn một người chưa biết gì đi xe máy kiểu như: " đây là cái xe máy, bác cứ nổ máy lên rồi đi, khi nào không đi được nữa thì dắt vào cửa hàng bán xăng bảo họ đổ vào bình". Như thế thì mọi người sẽ không biết nguyên lý sâu xa của nó, cứ bảo đâu làm đấy sẽ dẫn đến nhiều sai sót.
Nên em đề nghị các bác chỉ rõ tác dụng của từng cái, và tại sao phải thế, khi nào cần. Như thế tất cả những người ko biết đọc qua cũng làm được ngay.
Đây là ý kiến của em, mong các bác giúp đỡ những ngươì mới và chưa biết như em. Như thế cộng động chúng ta sẽ mạnh, vững hơn.
Thanks cả nhà đã đọc!
Những vấn đề riêng lẻ mà bạn thắc mắc đều đã có từng topic hướng dẫn rất chi tiết trong Box HD2 này rồi, bạn đã đọc hết chưa vậy? Còn topic này mình chỉ hướng dẫn cách thực hiện và sử dụng thôi.

tantb1987

Những vấn đề riêng lẻ mà bạn thắc mắc đều đã có từng topic hướng dẫn rất chi tiết trong Box HD2 này rồi, bạn đã đọc hết chưa vậy? Còn topic này mình chỉ hướng dẫn cách thực hiện và sử dụng thôi.

Nếu như câu thứ 2 bác nói thì em không ý kiến thêm!
Vì chiều hôm qua em đã ngồi đọc từ đầu đến cuối, và em thấy rất nhiều người thắc mắc giống em, vì thực sự cũng nhiều người không biết dùng nó để làm gì.?
Em thấy bác đã hiểu cách làm, hy vọng bác sẽ tìm hiểu thêm để giải thích luôn cho anh em ý nghĩa của nó luôn!
Cảm ơn bác rất nhiều!

tretoday85

bạn ơi cho mình hỏi nhé nếu hd2 thường đang chạy rom miui của bác lang thang rồi giờ muốn dùng cái này để cài clk hoặc cài lại MAGLDR thì cứ như trên làm là được đúng không và nữa nếu muốn chia lại partition thì chỉ việc làm theo huóng dẫn trên hả bạn mình đang muôn chia lại partition vì mình chảng biết nó là bao nhiêu mong bạn chỉ giúp nhé

bạn ơi cho mình hỏi nhé nếu hd2 thường đang chạy rom miui của bác lang thang rồi giờ muốn dùng cái này để cài clk hoặc cài lại MAGLDR thì cứ như trên làm là được đúng không và nữa nếu muốn chia lại partition thì chỉ việc làm theo huóng dẫn trên hả bạn mình đang muôn chia lại partition vì mình chảng biết nó là bao nhiêu mong bạn chỉ giúp nhé
Tool này dùng cho cả HD2 thường và HD2 TMOUS nhé và các bước thực hiện như nhau hết.

letinhclover

Hướng dẫn dùng tool trên để update bản clk_recovey mới đây, mình mò mãi mới làm được, đề nghị mod up lên bài 1 cho anh em tiện theo dõi:
các bạn copy file recovery-raw.img vào data/ext của tool ( thay thế cho bản cũ ) và copy 1 bản vào thẻ nhớ rồi mở tool lên chọn phần clk install recovey nó sẽ lên 1 bảng mới, chọn No trên tool sau đó nó mở tiếp ra cửa sổ nữa, cắm cab Hd2 với máy tính ( lúc này vẫn ở trong android nhé, máy bất bình thường) rồi ấn Yes sau đó bấm phím bất kỳ là ok. Tool sẽ chạy vài giây là xong. Nếu không copy thêm file recovery-raw.img của clkrecovey vào thẻ nhớ của máy thì nó sẽ báo lỗi không up được.
UP KIỂM NÀY BẠN KHÔNG CẦN PHẢI CÀI LẠI ROM TRÊN MÁY, NÓ CHỈ UPDATE PHẦN CLK RECOVEY LÊN BẢN MỚI MÀ KHÔNG ẢNH HƯỞNG ĐỂN DỮ LIỆU.
em thì update recovery theo cách trên.nhưng em chép file update recovery v5.0.2.6 vào data/ref thì mới update được. đả kiểm nghiệm bằng thực tế nhé ( có gì sai xót xin được bỏ qua )

tuuquy

Nếu như câu thứ 2 bác nói thì em không ý kiến thêm!
Vì chiều hôm qua em đã ngồi đọc từ đầu đến cuối, và em thấy rất nhiều người thắc mắc giống em, vì thực sự cũng nhiều người không biết dùng nó để làm gì.?
Em thấy bác đã hiểu cách làm, hy vọng bác sẽ tìm hiểu thêm để giải thích luôn cho anh em ý nghĩa của nó luôn!
Cảm ơn bác rất nhiều!
Bác chủ topic nói đúng đó bác. Bài này là chỉ giới thiệu về cách sử dụng của phần mềm HD2 Toolkit thôi. Chứ còn giải thích cặn kẽ từng nội dung trong đó thì dài lắm, mà cũng đã có các topic khác giới thiệu rồi.
Nếu làm như bác nói thì có lẽ lại phải giới thiệu lại HSPL là gì, MAGLDR là gì, CLK là gì, Recovery là gì.... rồi ROM, Radio là gì nữa... v.v...v.v...
Làm xong bài này chắc cụ bác Dũng đi viện luôn quá.
Muốn vọc thì phải chịu khó tự tìm hiểu lắm bác ạ. Có gì không hiểu thì cứ post lên hỏi anh em trả lời ngay.

duchuu2003

các bác nào biết chỉ giúp em với.em làm được rùi,nhưng khi chạy lên chỉ được một lúc máy nóng là nó treo máy

các bác nào biết chỉ giúp em với.em làm được rùi,nhưng khi chạy lên chỉ được một lúc máy nóng là nó treo máy
Bạn Task29 rồi cài lại từ đầu hay úp lại Ship Rom WM6.5 xem còn nóng máy và treo nữa không. Nếu vẫn còn hiện tượng đó thì bạn chuẩn bị tinh thần đi là vừa...:(

hunglypt

Cập nhật bản HD2 Nand Toolkit v3.9.1 (update ngày 10/06/2011) với Recovery v4.0.0.0 mới nhất trên post 1...
ở bước 3 em giữ mãi chỉ thấy hiện logo HTC là sao bác?
đã thử 2 lần, task rồi, tháo pin rồi lắp lại...

Chỉnh sửa cuối:

congnhon

Member
Bác dinhtuandung ơi , minh thấy có bản HD2 NAND toolkit bản 4.2.0.1 roi đó , bác xem thủ có gì mới hơn không vậy . Thanks

Bác dinhtuandung ơi , minh thấy có bản HD2 NAND toolkit bản 4.2.0.1 roi đó , bác xem thủ có gì mới hơn không vậy . Thanks
Cũng vậy thôi ngoại trừ update lên Recovery v5.0.2.6 mới nhất và thêm một số Patition cho cLK. Đã update bản v4.2.0.1 trên post 1.

takeocat

bạn ơi mình sử dụng rom miui mình chọn 250m còn cache thì bao nhiu là vừa vậy bạn cũng mới tap tành nên chưa ro lắm tks bạn máy mình là hàng t-mobile .ak cho mình hỏi thêm là mình sử dụng rom miui o trang này miuiandroid.com kg biết có ổn định kg vậy hơi lạc đề xin bạn thông cảm.

Chỉnh sửa cuối:
bạn ơi mình sử dụng rom miui mình chọn 250m còn cache thì bao nhiu là vừa vậy bạn cũng mới tap tành nên chưa ro lắm tks bạn máy mình là hàng t-mobile .ak cho mình hỏi thêm là mình sử dụng rom miui o trang này miuiandroid.com kg biết có ổn định kg vậy hơi lạc đề xin bạn thông cảm.
Cache bạn để 5M nhé. Còn rom MIUI mình không dùng nên không thể tư vấn cho bạn được.