• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG HTC SENSASION XE

jinsakura

Bạn thử root theo cách cũ của GB 2.3.4 xem sao, chứ hiện tại thì chưa có cách root được cho rom Ship ICS bạn ạ.

sheva2202

tình hình là e có 1 e sen xe, đang xài rom gốc, chưa root j hết, mà nó ko mở đc mobile network. làm mọi cách mà ko dc. ai giúp e với

venusian

Moderator
tình hình là e có 1 e sen xe, đang xài rom gốc, chưa root j hết, mà nó ko mở đc mobile network. làm mọi cách mà ko dc. ai giúp e với

Không mở đc là vào mở nó văng ra hay vào mở nó cứ đứng trơ ra vậy.
Nếu không đc thì chỉ có cách là Factory Reset lại cho nó nhanh.

sheva2202

Không mở đc là vào mở nó văng ra hay vào mở nó cứ đứng trơ ra vậy.
Nếu không đc thì chỉ có cách là Factory Reset lại cho nó nhanh.
e reset factory rồi bác venusian ạh. gắn sim vào nó vẫn thế, hix

DucLong

Super V.I.P
Bạn thử lấy cái sim khác cho vào máy kiểm tra hoặc kiểm tra lại vùng phủ sóng xem nhà mạng có bị lỗi không, thông thường máy tự động nhận sóng theo chế độ tự động. Trường hợp vẫn bị lỗi thì chạy s-off, recovery, root, supper cid xong flash lại phiên bản radio khác xem sao.

chienql4

các bác cho e hỏi, máy e khi mua về đã có người s-off luôn rôi, giờ e muốn update bản chính thức bằng cách update trên dt được ko các bác ???????????????

venusian

Moderator
các bác cho e hỏi, máy e khi mua về đã có người s-off luôn rôi, giờ e muốn update bản chính thức bằng cách update trên dt được ko các bác ???????????????

Có đc. Bạn up lại Rom Ship xong updata qua OTA là đc.
Nhưng lên 4.0 rồi hiện tại không Root đc đâu nhé :p

chienql4

thanks a nhiều nha, nhưng bản rom ship của em em ko biết là của vùng nào nak,hix

sheva2202

các bác cho e hỏi, e cài app từ markket nó cứ báo "error processing purchase" là sao các bác. e mới cài rom lại là nó bị như thế luôn =,=

DucLong

Super V.I.P
các bác cho e hỏi, e cài app từ markket nó cứ báo "error processing purchase" là sao các bác. e mới cài rom lại là nó bị như thế luôn =,=
Do bạn tải phần mềm có trả tiền đó, nó nói vậy là bị lỗi, có thể mình chưa trả tiền để mua bản quyền.

hitle1312

có ai cho em hỏi cai.
minh dùn HTC sensation XE thi hôm nay HTC nâng cấp lên android 40,sen 3.6
thế là mình down về sau đó máy tự động cài đặt.
nhưng giữa chừng điện thoại mình hết pin(nâng cấp lâu kinh)
khi sạc xong khơi đọng lại thì ko được nữa.
chỉ có chữ HTC to đùng màu xanh ở giữ màn hình thôi.
ai giúp mình với

DucLong

Super V.I.P
có ai cho em hỏi cai.
minh dùn HTC sensation XE thi hôm nay HTC nâng cấp lên android 40,sen 3.6
thế là mình down về sau đó máy tự động cài đặt.
nhưng giữa chừng điện thoại mình hết pin(nâng cấp lâu kinh)
khi sạc xong khơi đọng lại thì ko được nữa.
chỉ có chữ HTC to đùng màu xanh ở giữ màn hình thôi.
ai giúp mình với
Bạn factory reset lại xem sao nhé.

thqt1b

Tình hình là đang dùng 1 bản cook HyperNonSense 2.2 bên XDA. Do chỉ có 127 Mb nên nó thiếu đi một số app, trong đó quan trọng nhất là FMRadio. Vậy Bro nào biết cách sửa chữa hoặc có link tải app FMRadio thì gửi cho mình. Thanks.

Tình hình là đang dùng 1 bản cook HyperNonSense 2.2 bên XDA. Do chỉ có 127 Mb nên nó thiếu đi một số app, trong đó quan trọng nhất là FMRadio. Vậy Bro nào biết cách sửa chữa hoặc có link tải app FMRadio thì gửi cho mình. Thanks.
Bạn mở file rom .zip của bản rom có FM Radio ra (mở chứ không phải giải nén nhé) và tìm trong system/app sẽ thấy file FMRadio.apk (ví dụ tên là như vậy) rồi extract nó ra (click chuột phải vào file FMRadio.apk rồi chọn Extract to the specified folder), sau đó bạn copy vào thẻ nhớ rồi cài đặt nhé. Thử xem sao.

venusian

Moderator

Của bạn đây: http://www.mediafire.com/?aatr9fid45cf7c4

Vì nó là ứng dụng Hệ Thống nên ko thể cài dặt theo cách bình thường đc.
Bạn có thể dùng cách chép vào bản Rom để up lại (Dùng Winzip mở file Rom.zip chỉ mở thôi nhé ko bung nén đâu, tìm đến đường dẫn System / app chọn Thêm file HtcFMRadio.apk bạn vừa tải ở trên về)
Hoặc đơn giản là dùng Root Explore chép vào vào System / App rồi set Permissions
(Đánh dấu hết cột bên trái và một dấu trên cùng của cột ở giữa - Tương đương rw-r--r--)

Chỉnh sửa cuối:

trinhkien123

Xin các pro tư vấn về bản rom của sensation XE??????????/

Tình hình là e vừa nâng cấp lên InsertCoin 5.4 đc 2 ngày,cảm nhận của e là máy rất hao pin,chơi game thì rất nóng.Trc e dùng bản 5.2 thấy ít hao pin và ít nóng hơn rất nhiều,k bít liệu có phải máy e bị gì k ạ?B nào dùng rom sense 4.0 thì cho e xin ý kiến vs,đang dùng 3.6 mãi cũng thấy chán@@

duyhiencntt

Mình đang dùng bản OrDroid 3.0.0
Nói chung về giao diện nó nhẹ nhàng hơn nhiều nhưng còn một số lỗi, ghét nhất là cái chức năng phát wifi bị hỏng. Camera vẫn còn lỗi khi chụp ở chế độ HDR
Thích hơn bản 3.6 ở cái lúc add các widget và short lên màn hình chính. add rất nhanh.
Mình thì vẫn đảo qua đảo lại sense 3.6 và 4.0 suốt :(

trinhkien123

Mình đang dùng bản OrDroid 3.0.0
Nói chung về giao diện nó nhẹ nhàng hơn nhiều nhưng còn một số lỗi, ghét nhất là cái chức năng phát wifi bị hỏng. Camera vẫn còn lỗi khi chụp ở chế độ HDR
Thích hơn bản 3.6 ở cái lúc add các widget và short lên màn hình chính. add rất nhanh.
Mình thì vẫn đảo qua đảo lại sense 3.6 và 4.0 suốt :(

Vậy à b,thế chắc e lót dép ngồi hóng đã vậy,b thay đổi rom suốt thế thì lại phải cài lại dữ liệu ạ?như thế cũng mệt mỏi phết,hix.còn b nào có bản rom# k nhỉ?