• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn sử dụng J.A.F chi tiết.

ngocquynh47

Sau khi thành công e N3250 thì tôi thẳng tiến sang e E63 này. Bước đầu làm y hệt như e N3250 thì có vấn đề là sau khi lần đầu reboot thì PC ko cài dc driver tiếp theo, sau 1 hồi nghe ngóng ko thấy j` nguy hiểm, rút cable ra lun, màn hình vẫn sáng, rút nốt cả pin ra nữa và lắp vào. Fu`, lại thấy 2 cái tay của 2 bác nào nắm vào nhau, vậy là lại lên roài, mừng wa. Lần 2 làm lặp lại y hết thì lại ok, hay thế chứ và up con này nhanh hơn 3250 nhiều thật, tôi up hết có 3p, nhanh gấp 5 lần e kia, thích thật. Cảm ơn chủ topic nhé

PhaDiDong

Có Bro nào bị như vầy cứu mình với.
Flash gần xong Pooling thì nó bị như vầy.
Nokia 5300 Express Music
đã tải Firmware mới nhất trên web về.

Đã thử:
- Bấm 1 lần cho nguồn lên nó hiện chữ Nokia rồi Bấm chữ Yes >> Thất bại
- Bấm chữ Yes >> Thất bại
- Bấm chữ No >> thất bại luôn

Pls Help
Thanks

koolboyjuly

Mấy bạn ơi sao mình up bằng jar tới chỗ nó tắt nguồn rồi mình phải bật lại để nó plash thì không bấm bật nguồn được là sao
Mình đang xài nokia n95-1 rm 159

linhvnvip

mình ko chạy được JAF , nó cứ báo lỗi là P-KEY dongle not detected . Please insert activated dongle , lam sao đây ? help

tsthanhhai

mình ko chạy được JAF , nó cứ báo lỗi là P-KEY dongle not detected . Please insert activated dongle , lam sao đây ? help

Chạy file này OGM JAF FULL PKEY Emulator v4 ko phải file JAF.exe

Mấy bạn ơi sao mình up bằng jar tới chỗ nó tắt nguồn rồi mình phải bật lại để nó plash thì không bấm bật nguồn được là sao
Mình đang xài nokia n95-1 rm 159

Bạn đọc kỹ lại bài viết nha.

linhvnvip

help ! ko chạy được JAF trong khi đã cài JAF vào rồi , pkey cũng có rồi nhưng khi chạy pkey thì nó báo là :
...Checking Windows version ...
Windows version: Microsoft Windows XP Professional
Searching for JAF install location ...
ERROR: Can not find JAF.EXE
bạn nào hướng dân lại cho mình với

R

Rosso

Guest
bác thử tải lại bản khác xem, trc e cũng bị thế

E tải lại bản 1.98.62 chạy ổn bác ạ

linhvnvip

bác thử tải lại bản khác xem, trc e cũng bị thế

E tải lại bản 1.98.62 chạy ổn bác ạ

thì mình đang dùng bản 1.98.62 đây , khi chạy thì nó bị như vậy đó , mình cũng thử bằng nhiều bản khác và trên nhiều máy tính khác nhau rồi mà vẫn bị như vậy , cách làm thì mình đã làm đúng như hướng dân rồi , vậy là sao nè , bạn hướng dân cho mình với , cho mình xin nick yahoo đi , mấy ngày nay căng thẵng với cái vụ này nhiều rồi:(:)(:)(( , thanks nhiều

tsthanhhai

thì mình đang dùng bản 1.98.62 đây , khi chạy thì nó bị như vậy đó , mình cũng thử bằng nhiều bản khác và trên nhiều máy tính khác nhau rồi mà vẫn bị như vậy , cách làm thì mình đã làm đúng như hướng dân rồi , vậy là sao nè , bạn hướng dân cho mình với , cho mình xin nick yahoo đi , mấy ngày nay căng thẵng với cái vụ này nhiều rồi:(:)(:)(( , thanks nhiều

Bạn thử gỡ bỏ hết mọi thứ liên qua tới JAF rồi cài lại xem sao. Nếu vẫn hok hết thì cài lại Win là bảo đảm OK ;;)

verylove

Mã:
3. Downgrade.
Quá trình này nhằm hạ version của máy nhằm nhiều mục đích khác nhau như: hack (ver mới ko hack được), tiếng việt (ver mới quá ko có tiếng việt )…
Việc này cũng thực hiện như Phần 1 (nếu phone còn nguồn) hoặc Phần 2 nếu phone mất nguồn. Chỉ check thêm phần Dead Phone của J.A.F rồi flash.
check vào Dead Phone hay là vào Downgrade hả bạn :| mà cho mình hỏi N95 và N82 có hạ FW xuống đc hok vậy ? mình dùng bản 1.98.62 hok hạ đc
À cho xin lại link down nha bạn , mình click vào link die thì phải

Chỉnh sửa cuối: