• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn sử dụng J.A.F chi tiết.

NguyenDucDung

bạn thử cài lại coi.

PS: hiện tại mình đang up cho N85,nhưng ko thể up.
up bằng JAF khi up bình thường JAF báo starting....... òi tịt lun :|
còn up kiểu dead phone thì,khi nó bảo nhấn nút nguồn, mình nhấn như điên mà soft báo ko not found :|

up bằng NSU thì nó báo kiểu là nên connect thẳng vào vi tính ko nên connect qua HUB gi gì đó.

có ai biết lý do tại sao ko?
máy format mấy lần òi mà vẫn ko ăn thua

AndyCuong

Supper Moderators
bạn thử cài lại coi.

PS: hiện tại mình đang up cho N85,nhưng ko thể up.
up bằng JAF khi up bình thường JAF báo starting....... òi tịt lun :|
còn up kiểu dead phone thì,khi nó bảo nhấn nút nguồn, mình nhấn như điên mà soft báo ko not found :|

up bằng NSU thì nó báo kiểu là nên connect thẳng vào vi tính ko nên connect qua HUB gi gì đó.

có ai biết lý do tại sao ko?
máy format mấy lần òi mà vẫn ko ăn thua

bạn thử up bằng Phoenix đi , mình thường dùng Phoenix Up phone cho N82 với N95-8GB , mình thấy good đó . link hướng dẫn nè ! http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=53970

giacay

2. Flash phone ở chế độ mất nguồn (Dead Phone).

Phần này dùng để cứu lại phone bạn do 1 số nguyên nhân trong quá trình flash (NSU, J.A.F, Phonix…) nửa chừng bị gián đoạn. Kết quả phone không thể mở nguồn hoặc lên chữ Nokia rồi tắt.
Điều kiện để Dead Phone là bạn phải tìm FW mới nhất cho phone của mình. Nếu thấp hơn thì ko thể cứu lại phone được. Kết quả phone sẽ lên chữ Nokia rồi tắt.
Cắm cable vào phone.
Mở J.A.F. Check vào các ô như bước 1. Nhấp 2 lần vào ô Use ini ở bước 2. Chọn model ở Bước 3

Chọn ngôn ngữ và version của Phone ở ô bên cạnh Use ini.
Sau khi chắc chắn các bước thì bấm flash. J.A.F hiện thông báo:

cái lựa chọn ngôn ngữ và version ở đâu vậy? bên cạnh Use ini làm gì có

giacay

nó báo lỗi này là vậy? sau khi bấm Yes nó vẫn chạy nhưng cuối cùng nó báo như hình. Nhưng bật lên vẫn chạy, không biết nó có ổn định ko?

Chỉnh sửa cuối:

superman1983

nó báo lỗi này là vậy? sau khi bấm Yes nó vẫn chạy nhưng cuối cùng nó báo như hình. Nhưng bật lên vẫn chạy, không biết nó có ổn định ko?
Máy bác chạy bình thường nhưng có bị Simcard not invalid không?

giacay

máy mình ko bị Simcard not invalid nhưng sợ nó chạy phập phù thôi. up 2 lần đều báo vậy. Thôi thì kệ nó vậy, lỗi thì lại làm lại :D

superman1983

Bác nào chỉ mình cách lấy lại dư liệu Trong JAF để chạy Repair lại máy do Downgrade bị bang simlock không? Thanks!

habaolinh

Super V.I.P
Bác nào chỉ mình cách lấy lại dư liệu Trong JAF để chạy Repair lại máy do Downgrade bị bang simlock không? Thanks!

Nếu bị sim lock mình khuyên các bạn nên chạy lại thôi chứ đừng nên repair lại vì khi chạy bằng USB sẽ ko SX4 đc để write file pm mà mình đã lưu.

conghungvn

Anh oi dùng cách này ðe? cu'u N72 ðc không a. Em dùng NSU bi. dán ðoa.n thê' là em bâ.t không lên nguôn nüa. Help me! Làm on chi? Dâ~n Tâ.n tình giúp em ðc kô a. Sô' phone cu?a em 01687660566 tra? Lo?i nhanh giùm em nha!

i_love_baby387

Anh oi dùng cách này ðe? cu'u N72 ðc không a. Em dùng NSU bi. dán ðoa.n thê' là em bâ.t không lên nguôn nüa. Help me! Làm on chi? Dâ~n Tâ.n tình giúp em ðc kô a. Sô' phone cu?a em 01687660566 tra? Lo?i nhanh giùm em nha!

Cứu thì bạn tự nghiên cứu đi chứ. Topic ngay trên mà. Nhưng mà khó đấy. Nhìn chung những phone có chan Dku 2 đều khó xơi cả,vì nó rất dễ hở cáp.

Posted via Mobile Device

kanguru2005

nhưng nó cứ báo thế này:
WARNING!!! WARNING!!! WARNING!!!
CAN'T MAKE IMEI BACKUP USING PM FIELD 208!!!
rùi nó hỏi continue thì mình yes nhưng vẫn bị simcard not valid
hay mình phải đổi về product code ban đầu vì mình dùng hàng xách tay....