• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn sử dụng J.A.F chi tiết.

anhtuan1906

các bác ui. e bị die mất con e 65 do không đọc kĩ hướng dẫn. giờ nó không nhận usb nữa rồi. em phải làm sao đây? giúp em với:((

tsthanhhai

Cho mình hỏi cái đoạn này là như nào:
Mã:
Block 1:
Lock 1: OPEN Lock 2: OPEN Lock 3: OPEN Lock 4: OPEN Lock 5: OPEN 
Block 2:
Block 3:
Block 4:
Block 5:
Block 6:
Block 7:

PS: còn thêm cái bệnh này nữa, thi thoảng có Sim vào, sóng căng đét nhưng bật máy lên vẫn đòi Lock Code, lại phải Restart lại thì mới lên. Thế mới cú chứ.

Lock Code thường mặt định là 12345. Khi sử dụng nếu đã đổi lock code (đối với dòng BB5) thì ko thể unlock thông thường mà phải flash lại Phone với chế độ DEAD USB và check vào phần Factory setting trong Flash
Còn đoạn Lock1: OPEN... là thông tin lock mạng. Nếu máy của những mạng như AT&T, Optus,.... thường lock máy chỉ sài 1 sim của mạng đó thôi thì sẽ hiển thị là Lock1: CLOSED.

Mấy anh ơi trong thư mục Nokia của em ko có Phoenix,lấy cái phoenix đó ở đâu bây giờ ạ,các anh chỉ giùm em với,chiều em cứu cái N96 của em :(,à cho em hỏi luôn là nếu em update thì có nhất thiết cần dùng cable mà khi mua có ở trong hộp ko ạ,hay em dùng cái cable của N81 cũng đc ạ ? em cảm ơn các anh

Bạn tạo Folder phoenix trong thư mục Nokia nhé, tạo tiếp cái folder product trong phoenix là OK

mình đã down đủ file từ navifirm và đã chép vào link như bạn hướnh dẫn, nhưng sao khi bấm check vô ìn nó kêu là kô tìm thấy file nào?

Bạn kiểm tra lại kỹ đường dẫn nhé.
VD: C:\Program Files\Nokia\PHoenix\Products\RM-217 đổi với Nokia 6300 RM-217

bạn ơi hướng dẫn dùm con 6500s sao mình làm y chang phút cuối cùng bị lỗi....Help!!!

Bạn chép cái log bị lỗi lên được không?

spyhunter88

Lock Code thường mặt định là 12345. Khi sử dụng nếu đã đổi lock code (đối với dòng BB5) thì ko thể unlock thông thường mà phải flash lại Phone với chế độ DEAD USB và check vào phần Factory setting trong Flash
Còn đoạn Lock1: OPEN... là thông tin lock mạng. Nếu máy của những mạng như AT&T, Optus,.... thường lock máy chỉ sài 1 sim của mạng đó thôi thì sẽ hiển thị là Lock1: CLOSED.

May quá, mãi mới có người trả lời mình, thank. Nhưng còn hai thắc mắc nữa mình muốn hỏi :
1. Sau khi FLASH ( hay là Up firmware) thì liệu nó có bị Lock mạng lại nữa không? Nếu có thì mình có thể xử lý với cái cable AC-53 không?
2. Khi mình định FLASH thì Product Code của máy là 0523306. Còn ở khung dưới chữ Change also Product Code chỉ có EURO-A Silver-0523307.ini là gần với cái Product Code kia nhất. Bạn xem lại hộ mình cái chỗ này với, IMEI356211004230325.

Mã:
Product code: 0531060
Module code: 
Basic production code: 0523306
Flash code: 
Order number: 
Product specific data: 
Long production SN:

habaolinh

Super V.I.P
May quá, mãi mới có người trả lời mình, thank. Nhưng còn hai thắc mắc nữa mình muốn hỏi :
1. Sau khi FLASH ( hay là Up firmware) thì liệu nó có bị Lock mạng lại nữa không? Nếu có thì mình có thể xử lý với cái cable AC-53 không?
2. Khi mình định FLASH thì Product Code của máy là 0523306. Còn ở khung dưới chữ Change also Product Code chỉ có EURO-A Silver-0523307.ini là gần với cái Product Code kia nhất. Bạn xem lại hộ mình cái chỗ này với, IMEI356211004230325.

Mã:
Product code: 0531060
Module code: 
Basic production code: 0523306
Flash code: 
Order number: 
Product specific data: 
Long production SN:
Nếu máy lúc đầu bị lock mạng thì khi flash xong vẫn bị lock, muốn unlock phải có box chuyên dụng, không dùng = cable đc. Còn product code thì chẳng có gì ảnh hưởng đến quá trìng flash cả.

spyhunter88

Máy mình đã Unlock rồi. Còn lúc đầu bị Lock của bạn mình chưa hiểu là lúc đầu nào : ban đầu mua về hay là trước khi Flash? Vì mình hỏi có trên diễn đàn khác có thằng nó bảo là ko sao, nhưng Profile nó ảo ảo nên không tin. Hic.

upright

Mã:
Backup CRT OK!
Detected P-KEY: 9000ABE5
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Searching for phone...Found
Reading SW version...ICPR72_09w17.3 10.0.012
Reading battery value...3882 mV
Init usb flashing...
Reading flashid... 
CMT: 004000EC <=> SAMSUNG (SEC) -> KAT00F00RA
APE: 00000000 <=> Flash -> not detected
Verifing ADL communication... Status byte 7
Rebooting to flash mode...
Waiting for the phone to reboot...
Searching for phone...

Máy em sau khi bấm FLASH thì nó chạy đến đoạn trên thì khởi động lại, sau đó tăt máy luôn, còn JAF thì hiện dòng này
Flash files are corupted or missing...
Giờ làm sao a

habaolinh

Super V.I.P
Mã:
Backup CRT OK!
Detected P-KEY: 9000ABE5
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Searching for phone...Found
Reading SW version...ICPR72_09w17.3 10.0.012
Reading battery value...3882 mV
Init usb flashing...
Reading flashid... 
CMT: 004000EC <=> SAMSUNG (SEC) -> KAT00F00RA
APE: 00000000 <=> Flash -> not detected
Verifing ADL communication... Status byte 7
Rebooting to flash mode...
Waiting for the phone to reboot...
Searching for phone...

Máy em sau khi bấm FLASH thì nó chạy đến đoạn trên thì khởi động lại, sau đó tăt máy luôn, còn JAF thì hiện dòng này
Flash files are corupted or missing...
Giờ làm sao a

Đừng tích vào Dead USB nữa.

michaelthongus

Hu Hu.. Máy anh ơi cướu em với
do máy em bị Dead phone khi Flash bằng JAF no box nên em không còn cách nào đành mua jaf box và key nhưng sau khi Flash JAF bằng box chế độ tắt nguồi dùng bằng khe cấm 7 pin khi cướu máy xong thì con E90 chạy bình thường nhưng chỉ tội là không nhận Diver usb điện thoại nữa em đã đổi máy tính và đổi cả mấy sợ cáp DKE-2 nhưng nó vẫn không nhận được diver usb điện thoại en thử lấy điện thoại khác cấm vào thì nó nhận diver bình thường mấy anh làm ơn giúp em với

ngoanrazor

Well-Known Member
Hu Hu.. Máy anh ơi cướu em với
do máy em bị Dead phone khi Flash bằng JAF no box nên em không còn cách nào đành mua jaf box và key nhưng sau khi Flash JAF bằng box chế độ tắt nguồi dùng bằng khe cấm 7 pin khi cướu máy xong thì con E90 chạy bình thường nhưng chỉ tội là không nhận Diver usb điện thoại nữa em đã đổi máy tính và đổi cả mấy sợ cáp DKE-2 nhưng nó vẫn không nhận được diver usb điện thoại en thử lấy điện thoại khác cấm vào thì nó nhận diver bình thường mấy anh làm ơn giúp em với

Posted via Mobile Device
bn tắt nguồn rồi flash lại 1 lần nưả ở chế độ dead phone thử xem sao

michaelthongus

làm mọi cách rồi chỉ còn cách flash 7 pin là được còn vấn đề thì làm sao cho máy nhận diver thôi :(

michaelthongus

:) mình làm kỹ rồi làm theo bài hướng dẫn này và kết hợp 1 số bài viết khác của các diễn đàn khác nhưng máy không nhận driver cả ngay khi máy còn nguồn và mất nguồn. (máy hiện có nguồn chạy bình thường nhưng không nhận được Driver usb điện thoại )

habaolinh

Super V.I.P
:) mình làm kỹ rồi làm theo bài hướng dẫn này và kết hợp 1 số bài viết khác của các diễn đàn khác nhưng máy không nhận driver cả ngay khi máy còn nguồn và mất nguồn. (máy hiện có nguồn chạy bình thường nhưng không nhận được Driver usb điện thoại )

Chắc khi cài driver JAF bạn chọn cài mặc định Nokia connect cable driver bản 7.02 chứ gì? Bây giờ cài đè bản Nokia connect cable driver bản mới nhất vào nhé.

tsthanhhai

@michaelthongus: Nếu đã làm theo cách của bạn habaolinh mà vẫn không được thì bạn down NSU về để update driver mới nhất nhé. Mình từng cài win lại vài lần cũng gặp trường hợp như bạn. Cài NSU vào là OK.

Còn trường hợp nghiêm trọng hơn đó là là khi máy mở nguồn bình thường mà cắm usb ko thấy báo gì thì xin chia buồn với bạn. Bởi vì bạn đã flash Downgrade cho dòng BB5, bị mất 1 số file security nên ko thể dùng usb của phone được nữa. Giải pháp là phải gửi log, nhưng hiện nay server BB5 off vô thời hạn nên ko có cách nào để chữa được bệnh này, trừ khi lúc flash bạn có backup.

Chỉnh sửa cuối:

habaolinh

Super V.I.P

@michaelthongus: Nếu đã làm theo cách của bạn habaolinh mà vẫn không được thì bạn down NSU về để update driver mới nhất nhé. Mình từng cài win lại vài lần cũng gặp trường hợp như bạn. Cài NSU vào là OK.

Còn trường hợp nghiêm trọng hơn đó là là khi máy mở nguồn bình thường mà cắm usb ko thấy báo gì thì xin chia buồn với bạn. Bởi vì bạn đã flash Downgrade cho dòng BB5, bị mất 1 số file security nên ko thể dùng usb của phone được nữa. Giải pháp là phải gửi log, nhưng hiện nay server BB5 off vô thời hạn nên ko có cách nào để chữa được bệnh này, trừ khi lúc flash bạn có backup.

Hì, downgrade mà bị lỗi thì theo mình chỉ cần cho vào Box chạy lại là ok rồi, ít khi gửi file lắm. Mình làm vài con rồi.

tsthanhhai

Hì, downgrade mà bị lỗi thì theo mình chỉ cần cho vào Box chạy lại là ok rồi, ít khi gửi file lắm. Mình làm vài con rồi.

Hì. Sao kỳ vậy ta. Mình downgrade con N82 và N95 8GB thì đều bị lỗi không nhận usb nữa. Tìm hiểu thì được biết do lỗi Downgrade. Dù flash lại nhiều lần = các box khác nhau nhưng vẫn vậy. Bạn có cách nào khắc phục hướng dẫn mình với.

dpc

Mã:
[COLOR="magenta"][I]Rebooting...
Restarting CMT...
Pooling phone...
[/I][/COLOR]

Hôm qua up bị lỗi con N81 8g và thử làm theo hướng dẫn của bác về vụ deadphone nhưng gặp lỗi như trên. Máy của mình chỉ chạy đến đây là báo kô nhận được phone nữa, đã thử 6 lần vẫn bị như thế
Mong các bác chỉ giúp