• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn tạo data cho Wedict

HaChau

Super V.I.P
Bác chưa dùng Applink trên Cydia, nó cho chính xác tên app luôn, không cần biết dãy số dài đó làm gì.
Đúng là chưa thử app này thật :D
Còn tên trùng thì chỉ cần làm khoảng 100 tên cho 1chu kỳ sau đó lặp lại là cũng loại được hết trùng tên rồi
Đã nghĩ ra cách khắc phục rồi, không phải làm kiểu thủ công như vậy nữa.

phongmos

--------------------------------------------------------------------------------

Em thấy mấy bác bên<tinhtế>xôn xao về bộ từ điên việt-nga thấy rất hay mà lại kg thấy mấy bác admin nhà mình giới thiệu , không biết có đuôi ipa như kiểu geme không các bác nhỉ?

HaChau

Super V.I.P
--------------------------------------------------------------------------------

Em thấy mấy bác bên<tinhtế>xôn xao về bộ từ điên việt-nga thấy rất hay mà lại kg thấy mấy bác admin nhà mình giới thiệu , không biết có đuôi ipa như kiểu geme không các bác nhỉ?
Có giới thiệu rồi, tại chuyên đề Tổng hợp các ứng dụng học ngoại ngữ.
Các từ điển này không có đóng gói thành file IPA đâu.

ledinhtuan81

Copy cả 3 file vào /var/mobile/Applications/xxxxxxxxxxx/WeDictPro.app
xxxxx là số rất dài, sinh ngẫu nhiên với từng iPhone nên không thể chỉ đích xác được.

Sắp làm xong từ điển Karaoke theo chiều bài hát => nội dung

Em down data cho đầu karaoke arriang về và giả nén ra 1 file là stardict-editor.exe chứ không phải 3 file Bác Ha Chau ơi.
Vậy sao mà chép vào được Bác ơi!!!
Thanks Bác nhiều!!!!

HHN

Well-Known Member
Em down data cho đầu karaoke arriang về và giả nén ra 1 file là stardict-editor.exe chứ không phải 3 file Bác Ha Chau ơi.
Vậy sao mà chép vào được Bác ơi!!!
Thanks Bác nhiều!!!!
Có phải bạn down file này LKaraList setup.7z‎ về không, đầy là file cài đặt cho PPC mà. Còn đây mới là file cho iPhone.
Trong đấy khi giải nén sẽ có 3 file:
1. Karaoke_Number.dict
2. Karaoke_Number.idx
3. Karaoke_Number.ifo

ledinhtuan81

Em không chịu nhìn kỷ bác ah!!!
Down nhầm file bên dưới!!!
Thanks Bác nha!!!
p/s: Bác Ha Chau làm xong dữ liệu karaoke từ bài hát ra số chưa vậy? 1 chiều thì hơi khó chịu Bác ah!!!
Thanks so much!!!

superthien

đúng là có bộ karaoke này thật tiện lợi, vừa tra số, tên bài, cả lời nữa, update được đến cả vol 34 lun!cám ơn bro nhìu lém!
Mà e thấy vụ danh bạ hơi cực nhỉ, đánh cả đống số dt vô file txt, ko bít có bác nào lập trình cho nó đưa dữ liệu vô nhanh theo định dạng cho trước thì nhanh biết máy

AntiPlus

đúng là có bộ karaoke này thật tiện lợi, vừa tra số, tên bài, cả lời nữa, update được đến cả vol 34 lun!cám ơn bro nhìu lém!
Mà e thấy vụ danh bạ hơi cực nhỉ, đánh cả đống số dt vô file txt, ko bít có bác nào lập trình cho nó đưa dữ liệu vô nhanh theo định dạng cho trước thì nhanh biết máy

Bạn tham khảo tại đây nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=51538

syberia

ở đây có ai biết convert data dic của Lingvo thành data cho Wedict ko giúp mình với

Habl66

Em dùng Wedict 1.5 trên firmware 3.1.2 copy data Nghệ An của bác vào mỗi lần chạy chương trình là nó out ra luôn không vào được :(

songheo

Mình cần soft này bác nào có cho cả bộ luôn đi minh dơn về không sử dụng được thì làm sao làm được data hay có bác nào giúp đở mình làm data cũng được mình rất cảm ơn hiện tại mình đã có data .doc

songheo

"Để mỗi hàng thông tin Tỉnh, tên, địa chỉ, hay số điện thọa nằm ở 1 dòng bạn thêm vào /n trước các từ này"
hướng dẫn kỹ cho em ttis các bác ơi em làm mãi ko được