• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN TẠO "Gold Card" CHO CÁC DÒNG HTC CHẠY ANDROID

venusian

Moderator
bác ơi e làm đúng rồi mà sao nó vẫn cứ bao CID incorect nhỉ, e đã tạo đúng GC rồi. các bác chỉ giúp e với.

Đúng rồi là nó chạy đc ngay. chỉ có thể là chưa đúng thì mới ko đc thôi bạn ạ.
Bạn thử Format thẻ và làm lại xem sao.

hidro123

có cách nào để nhận biết là đã tạo gc thành công không các bác.e làm thử rồi nhưng chẳng biết đã đc hay chưa?

venusian

Moderator
có cách nào để nhận biết là đã tạo gc thành công không các bác.e làm thử rồi nhưng chẳng biết đã đc hay chưa?

Mục đích tạo Goldcard là để Up Rom. Muốn biết đã tạo đc Goldcard chưa thì bạn cứ Up Rom đi. Up đc là đc thôi.

trunglevis

help me....chẳng bik mình lọ mọ..nghịch thế nào..mà bây h khởi động vào..toàn bị treo ở màn hình khởi động...không vào đc...
mình có tháo pin..rồi vào recovery up rom cook nhưng toàn báo error aborted...mong mọi người giúp mình với

venusian

Moderator
help me....chẳng bik mình lọ mọ..nghịch thế nào..mà bây h khởi động vào..toàn bị treo ở màn hình khởi động...không vào đc...
mình có tháo pin..rồi vào recovery up rom cook nhưng toàn báo error aborted...mong mọi người giúp mình với

Bạn dùng máy gì thế. Bạn dùng dòng nào thì vào chỗ đấy hỏi sẽ đơn giản hơn.
Vấn đề của bạn có thể là do lỗi file Rom rùi. Chép lại file Rom đi bạn. Nếu ko đc thì Down lại Rom nhé. Rom cook nhé.

Phoenix

Tốt nhất là tháo thẻ nhớ ra rồi 4mat thẻ nhớ, copy Rom cook vào. Sau đó vào recovery format hết system/data/cache của máy đi sau đó mới tiến hành wipe dalvik cache/cache rồi mới wipe data/factory reset. Cuối cùng mới tiến hành up Rom.
Nếu không được thì tìm một Rom ship nào đó của máy rồi up lại Rom ship xem thế nào.

Nozomi

Cách tạo Goldcard này của bác phạm mặc dù có tạo được goldcard.img nhưng ko downgrade fw được.
Sau một hồi mày mò thì mình cũng làm được. Hướng dẫn lại cho bạn như sau:
- Format cái thẻ thành FAT32
- Tải file Downgrade.rar‎ (488.8 KB) này về, giải nén, chạy file cmd.bat trong đó.
Tại cửa sổ CMD, gõ
adb devices
-> nó sẽ hiện ra số series của máy bạn
Gõ tiếp
adb shell
cat /sys/class/mmc_host/mmc2/mmc2:*/cid
-> nó sẽ hiện ra 1 dãy số. ghi chính xác dãy số này lại.
Vào trang web này, đánh dãy số trên vào và nhấn submit, nó sẽ cho bạn 1 dãy số mới. Copy lại dãy số mới.

Kể từ đây trở đi bạn hãy thực hiện theo các bước từ bước 5 trong hướng dẫn của bác chủ thớt. Đảm bảo là được.
Chúc bạn thành công

Em đang muốn downgrade từ 2.3.3 xuống 2.1 vì để 2.3.3 chậm mà hao pin quá, cái file đính kèm của bác mất link rùi, bác nào up lại giùm em với

bnq

Mình thấy mọi người thường làm ko đc ở bước tạo Gold Card nên Vấn đề hạ Rom rất khó.
Chiều nay vừa hì hục tạo Gold Card để hạ Em DHD 2.37 xuống 1.32
Tìm hiểu mình thấy làm như thế này đơn giản hơn chút. Mọi người tham khảo xem sao.
Chuẩn bị
-Thẻ nhớ 2G format FAT32
-Lên Market down cái Goldcard helper về.
Tiến hành
-Cài đặt goldcard helper mở nó lên ta đc 2 loại CID là MMC0 và MMC2
-Để lấy đc CID ấn Menu chọn share=> chọn tài khoản email của mình và nó sẽ gủi về cho mình.
-Mở Hộp thư để lấy CID. Các bạn chú ý ở đây có hai mã CID các bạn chọn cái CID MMC2 nhé.
- Có CID rồi mọi gười làm tiếp theo bước 5 cuả Chú Quang là Ok.
Chúc mọi người thành Công. Mình đã test và Hạ tành công ROM cho DESIRE HD

em đã làm theo cách này của bác. nhưng khi chạy Goldcard helper chỉ lên mỗi MMC1 mà không có MMC2. bác có cách nào giúp em không. em đang dùng Nexus One

levuson87

a cho em hỏi tạo gold card có tác dụng gì a , vì em mới xài htc nên còn gà lém

venusian

Moderator
a cho em hỏi tạo gold card có tác dụng gì a , vì em mới xài htc nên còn gà lém

Gold Card là công cụ khá cần thiết cho các dòng HTC nói chung khi có nhu cầu Update các ROM mới.
Nói chung là với HTC nếu bạn muốn hạ Rom hay, muốn up các bản Rom ship khác khu vực. Hoặc truòng hợp xấu nhất máy bạn còn vào đc Bootloader mà ko Boot đc nữa thì vẫn có thể dùng Gold Card để cứu máy lại. Nói chung là nó rất hữu ích và ko thừa :D

kieuqtoan

Gold Card là công cụ khá cần thiết cho các dòng HTC nói chung khi có nhu cầu Update các ROM mới.
Nói chung là với HTC nếu bạn muốn hạ Rom hay, muốn up các bản Rom ship khác khu vực. Hoặc truòng hợp xấu nhất máy bạn còn vào đc Bootloader mà ko Boot đc nữa thì vẫn có thể dùng Gold Card để cứu máy lại. Nói chung là nó rất hữu ích và ko thừa :D
cái bước 4 của mình, ghi nhấn GET CID, nếu chọn MMC1 thì nó không ra dãy gì, chọn MMC0 nó mới ra, vậy có lấy đc dãy MMC0 ko?
thanks

pomnhim

Bác Quang cho e hỏi là sau khi mình tạo Gold card thành công thì có thể downgrade với tất cả các dòng máy HTC hay sao ạ? có thể hạ ROM ship đc hay k?chẳng hạn e đang dùng ROM SHIP 1.17 của eu nhưng e muốn hạ xuống ROM SHIP 1.12 của asia,mong sớm nhận đc câu trả lời của bác :D

venusian

Moderator
Bác Quang cho e hỏi là sau khi mình tạo Gold card thành công thì có thể downgrade với tất cả các dòng máy HTC hay sao ạ? có thể hạ ROM ship đc hay k?chẳng hạn e đang dùng ROM SHIP 1.17 của eu nhưng e muốn hạ xuống ROM SHIP 1.12 của asia,mong sớm nhận đc câu trả lời của bác :D

Bạn đang dùng máy gì?
Một số dòng máy còn phải yêu cầu gõ lệnh mới hạ đc xuống.

pomnhim

Bạn đang dùng máy gì?
Một số dòng máy còn phải yêu cầu gõ lệnh mới hạ đc xuống.

Mình đang dùng HTC Explorer,theo cái hướng dẫn của bạn là chọn MCI02 nhưng máy mình lại là 01,đã làm theo hướng dẫn và down đc goldcard.img về máy nhưng chưa làm gì tiếp theo hết :D

venusian

Moderator
Mình đang dùng HTC Explorer,theo cái hướng dẫn của bạn là chọn MCI02 nhưng máy mình lại là 01,đã làm theo hướng dẫn và down đc goldcard.img về máy nhưng chưa làm gì tiếp theo hết :D

Bạn kiểm tra xem lại nhé. Phải là Mã MCI02 thì nó mới chính xác. Tải đc goldcard.img thì bạn làm tiếp theo hướng dẫn thôi.

pomnhim

Bạn kiểm tra xem lại nhé. Phải là Mã MCI02 thì nó mới chính xác. Tải đc goldcard.img thì bạn làm tiếp theo hướng dẫn thôi.

Đây nè bạn

bonbonhuydao

Sao cái trang wed để mình nhập cái CID của sdcard kg vào được vậy các bác ? Các bác chỉ dùm em với

venusian

Moderator
Đây nè bạn

Bạn xem lại nhé. Trên máy mình nó vẫn đầy đủ luôn. Thử đổi sang một cái thẻ khác xem sao.

Sao cái trang wed để mình nhập cái CID của sdcard kg vào được vậy các bác ? Các bác chỉ dùm em với

Cái trang này nó là Free nên mấy hôm nó dở hơi một lần. Bạn thử lại vào ngày mai nhé.

pomnhim

Bạn xem lại nhé. Trên máy mình nó vẫn đầy đủ luôn. Thử đổi sang một cái thẻ khác xem sao.

Chả biết phải làm sao nữa,đang dùng cái thẻ 8gb mà h bác bảo đổi thẻ khác :( tại thấy mấy bác kêu chỉ có goldcard helper là cho kết quả chính xác nhất,chắc để mình dùng tool thử.