• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN TẠO "GoldCard" CHO HTC HD2

ancola66

Super V.I.P
chú Quang ơi cho con hỏi, con làm xong các bước tạo goldcard như trên, chép ROM LEOIMG.nbh vào thẻ luôn rồi, nhưng khi tắt máy rồi bấm tổ hợp phím Volumdown + End thì nó load vào cái bootloadder gồm 4 màu: đỏ xanh lá xanh dương trắng(có chữ Serial) rồi nó đứng im vậy luôn chẳng hiện menu gì hết để up ROM. Con phải làm gì tiếp theo?
Không phải ấn tổ hợp phím (liên tục) mà là như sau :
*Nhấn giữ phím Volumedown
*Trong lúc nhấn giữ phím Volumedown thì nhấn nhả (Nhấn 1 phát rồi bỏ tay ra ngay) nút End kiểu như bật máy vậy
*Vẫn giữ phím Volumedown đến khi hiện chữ Loading... thì bỏ tay ra
*Đợi đến thông báo nhấn End để upgrade Rom mới thì nhấn nút End để bắt đầu quá trình up Rom

vochonguni

Member
tớ dùng thẻ 2gb..bình thường bạn àh...

Thế này thì thua :))
Tui dùng đủ loại thẻ 2G từ class 2 đến class6 mà ko cái nào thành công :D
May mà chôm được thẻ 1G của hàng xóm mới xong :p

PhamQuang

Manager
Thế này thì thua :))
Tui dùng đủ loại thẻ 2G từ class 2 đến class6 mà ko cái nào thành công :D
May mà chôm được thẻ 1G của hàng xóm mới xong :p

Thẻ 2Gb vẫn dùng được cháu ạ.
Tuy nhiên phụ thuộc nhiều vào chất lượng thẻ đấy. Nếu thấy thẻ 1Gb hoặc 521Mb dùng tốt thì cứ thế mà dùng, đỡ mất công.

LinhLinh777

Thẻ 2Gb vẫn dùng được cháu ạ.
Tuy nhiên phụ thuộc nhiều vào chất lượng thẻ đấy. Nếu thấy thẻ 1Gb hoặc 521Mb dùng tốt thì cứ thế mà dùng, đỡ mất công.

Đúng là phụ thuộc vào chất lượng thẻ thật bác ạ! Cháu đổi cái thẻ khác (cũng 2 GB) up ngon lành ngay. Cái thẻ trước là thẻ 2 GB đi kèm máy mà kém chất lượng quá, tốc dộ ghi và đọc của nó rùa hơn mấy thẻ mua ngoài.

PhamQuang

Manager
Bi giờ là 28/12 mất rồi, không biết có con free không nhỉ? Đang nghiên cứu hướng dẫn của bác PhamQuang, đọc đến đoạn này mất cả hứng.

Nếu như không nhầm đến thời điểm này site trên vẫn cung cấp goldcard.img free đấy bạn ạ.

boongdang

bác Quang cho em hỏi là nếu dùng thẻ nhớ 8GB theo máy thì có vấn đề gì không? và tại sao lại khuyên nên dùng thẻ 1-2GB ạ? Nếu dùng thẻ nhỏ thì có ưu điểm gì?
thêm vấn đề nữa là bước format thẻ có quan trọng không ạ và hơn nữa nếu mình chọn NTFS thì sao?
em cũng bị trường hợp sau khi xong trong thẻ có file EncFiltLog.menc thì có phải là em làm sai hoặc do thẻ 8GB không ạ?
xin lỗi bác em hơi gà vụ này nên muốn giải tỏa thắc mắc của mình

Chỉnh sửa cuối:

loveblue

Super V.I.P
bác Quang cho em hỏi là nếu dùng thẻ nhớ 8GB theo máy thì có vấn đề gì không? và tại sao lại khuyên nên dùng thẻ 1-2GB ạ? Nếu dùng thẻ nhỏ thì có ưu điểm gì?
thêm vấn đề nữa là bước format thẻ có quan trọng không ạ và hơn nữa nếu mình chọn NTFS thì sao?
em cũng bị trường hợp sau khi xong trong thẻ có file EncFiltLog.menc thì có phải là em làm sai hoặc do thẻ 8GB không ạ?
xin lỗi bác em hơi gà vụ này nên muốn giải tỏa thắc mắc của mình

Nên làm đúng theo qui trình sẽ chắc chắn thành công ! File EncFiltLog.menc bạn xóa đi chỉ chừa lại file ROM trong thẻ đã tạo GoldCard , bạn chú ý khi hoàn thành và copy ROM xong bạn nên up ngay , tránh mở các soft khác trên HD2 sẽ tạo ra các thư mục Aplication không cần thiết dễ phát sinh lỗi khi up . Chúc thành công

nhocyeu_7124119

"Format thẻ "Removable Disk" với FAT32" là sao hả bác.e không biết làm.bác có thể giúp e được không.thank bác

ancola66

Super V.I.P
"Format thẻ "Removable Disk" với FAT32" là sao hả bác.e không biết làm.bác có thể giúp e được không.thank bác
Bạn cắm thẻ vào đầu đọc thẻ nhớ, hoặc vẫn để trên HD2 và kết nối với PC qua chế độ DISK DRIVER. Sau đó trên PC bạn nhấp chuột phải vào ổ đĩa (Thẻ nhớ) chọn Format, mục File System chọn FAT 32, bỏ dấu kiểm ở mục Quick Format nhấn Start là OK

lkt1827

Vậy là cái thẻ đó nó lưu chết với CID của máy luôn. Đâu có đem dùng cho máy khác? Có cách nào sửa file CID từ IMG trong HEX? Sorry. gà PPC nên nhiều khi hỏi vớ vẩn mọi người thông cảm.

ancola66

Super V.I.P
Vậy là cái thẻ đó nó lưu chết với CID của máy luôn. Đâu có đem dùng cho máy khác? Có cách nào sửa file CID từ IMG trong HEX? Sorry. gà PPC nên nhiều khi hỏi vớ vẩn mọi người thông cảm.
Hiện nay đã có HSPL thì GoldCard cũng không cần thiết lắm nếu không muốn nói là không cần dùng đến nữa:p

luukhanhtrung

bác nao cứu em với
file của rem đều bị chuyen thành đuôi menc rồi em mới focmat lại máy
bây giờ không mở được cái nao nữa
em đang dung máy acer f900
phầm mềm tiêng trung. em muốn chuyển ra tiếng tiếng anh cho dễ dùng
cảm ơn các sư huynh nhiều. hiên tại em đang ở đài loan

PhamQuang

Manager
bác nao cứu em với
file của rem đều bị chuyen thành đuôi menc rồi em mới focmat lại máy
bây giờ không mở được cái nao nữa
em đang dung máy acer f900
phầm mềm tiêng trung. em muốn chuyển ra tiếng tiếng anh cho dễ dùng
cảm ơn các sư huynh nhiều. hiên tại em đang ở đài loan

Đây là khu vực dành cho HD2, sao bạn hỏi về Acer F990?
Hãy sang khu vực ETEN-ACER mình đã có Topic hướng dẫn Up ROM cho ACER F900 rồi đấy, tìm ROM EN mà Update.