• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN TẠO "GoldCard" CHO HTC HERO

Status
Không mở trả lời sau này.

toanuro

nên kết nối với win xp nhe bạn
cho em hỏi: em làm ok hết trơn, đến khi vo fastboot để chạy file zip thì quá trình chạy báo k tìm thấy file

hoangcuky

Bác Quang cho em hỏi chút!
Em tạo Goldcard các bước hoàn chỉnh nhưng đến lúc save lại thì thấy báo : The data will be ritten dỉectly without a backup and changes cannot be undone, save anyway?
em ấn yes rồi vào thẻ nhớ xem co cái file removable disk1 = 0KB
ko biết vậy đã đc chưa ạ?

dollarviet

chú Quang ơi, cho cháu hỏi là chỗ uproom sau khi đã gold card, nhẽ ra là đến bước thứ 3 là dùng lại và copy cái rom.zip nhưng thằng em của cháu nó lại bấm vào update( làm mấy bước sau). thế giờ máy có bị ảnh hưởng j ko ạ và giờ máy cháu có thể root hay recovery nữa không ạ. Mong chú trả lời sớm cháu biết với ah. cảm ơn chú nhiều !

kidhero87

cho tôi hỏi là làm sao biêt chắc chắn thẻ mình đã là goldcard, có gì hay đổi trong thẻ, có thêm file hay folder mới ko, vì tôi làm theo hướng dẫn xong thì thấy không có gì thay đổi, và vào up rom vẫn báo lỗi CID

jaychou8899

sao các bác viết bài này đâu mà không trả lời thắc mắc gì cho anh em thế nhỉ?Mình cũng thắc mắc giống mà k ai giải đáp!

PhamQuang

Manager
sao các bác viết bài này đâu mà không trả lời thắc mắc gì cho anh em thế nhỉ?Mình cũng thắc mắc giống mà k ai giải đáp!

Bạn là ai mà post bài với giọng đòi hỏi như vậy?
Thành viên đăng ký từ năm 2007 chỉ với vỏn vẹn 3 bài đăng, chưa có đóng góp gì mà giọng đòi hỏi cao quá đấy !!!

Viết bài hướng dẫn tỷ mỷ về tạo GC như vậy bạn không tự làm được hay sao?

daotac84

nên kết nối với win xp nhe bạn
cho em hỏi: em làm ok hết trơn, đến khi vo fastboot để chạy file zip thì quá trình chạy báo k tìm thấy file

Bác Quang ơi
cháu cũng gặp tình trạng như bạn này
liệu có sai xót bước nào không nhỉ
nếu cho chạy rom trong tình trạng kết nối có được không ạ ?

PhamQuang

Manager
Bác Quang ơi
cháu cũng gặp tình trạng như bạn này
liệu có sai xót bước nào không nhỉ
nếu cho chạy rom trong tình trạng kết nối có được không ạ ?

Bạn chạy fastboot với file nào vậy? Nói cụ thể các bước bạn đã làm và bước bị lỗi xem nào.

daotac84

cháu tạo gorldcard thành công
cháu down rom ship này : HTC Generic 2.73.405.5 về cho chạy rồi tách lấy rom.zip
đổi tên thành HEROIMG.zip copy vào gorldcard , cho gorldcard vào máy , vào bootloader để up rom

" Tắt máy, đưa máy vào Bootloader (Giữ Power + BACK phím) >>> FASTBOOT
- Nhấn VOLUME DOWN. "

máy load 1 lúc rồi báo không tim thấy ( no image.....) không up được

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

được rồi ạ
up rom bằng gordcard qua bootloader không được
cháu up thẳng luôn bằng cáp thì lại được

tạo gorldcard xong cho vào máy => " Tắt máy, đưa máy vào Bootloader (Giữ Power + BACK phím) >>> FASTBOOT
- Nhấn VOLUME DOWN. "

cắm điện thoại vào pc qua cáp usb , cho chạy rom HTC Generic 2.73.405.5 , làm theo hướng dẫn trên màn hình ( giống như up rom trêm wm )

=>> ok , bây giờ cháu đã hack root, thay recovery , up rom cook vô tư rồi ạ

Chỉnh sửa cuối:

ng6233

cháu tạo gorldcard thành công
cháu down rom ship này : HTC Generic 2.73.405.5 về cho chạy rồi tách lấy rom.zip
đổi tên thành HEROIMG.zip copy vào gorldcard , cho gorldcard vào máy , vào bootloader để up rom
bạn ơi tách lấy room.zip như hế nào vậy ? sao mình tìm không thấy đường dẫn như trên

ng6233

bác quang ơi cháu cũng đã thực hiện các bước như trên chạy HTC Generic 2.73.405.5 về cho chạy rồi tách lấy rom.zip

" Tắt máy, đưa máy vào Bootloader (Giữ Power + BACK phím) >>> FASTBOOT
- Nhấn VOLUME DOWN. "
máy load 1 lúc rồi cũng báo ....no image
sau đó checking HEROIMG.zip xong báo lỗi
main version is older
updater Fail !
cháu đã thử làm hết các cách HD root cài recovery nhưng đều không được đều báo lỗi bây giờ vẫn đang dùng bản room này * Hero_H3G_UK_3.35.771.1_Radio_6.35.15.14
ai biết cách root bản này chỉ mình với cám ơn rất nhiều
.

trandaithieugia

Các bác cho em hỏi, em có thẻ 2G trước đây làm Gold Card cho Wildfire, giờ có thể format lại để làm Gold Card cho Hero được không ạ?

trandaithieugia

Bác Quang cho cháu hỏi, Cháu muốn up bản HTC Generic 2.73.405.5 để Root, nhưng sao nó chạy xong HEROIMG.zip rồi mà vẫn như cũ bác nhỉ.

Bác Quang cho cháu hỏi, Cháu muốn up bản HTC Generic 2.73.405.5 để Root, nhưng sao nó chạy xong HEROIMG.zip rồi mà vẫn như cũ bác nhỉ. không có gì thay đổi, giống như khởi động lại máy vậy

...Cháu download lại và đã up thành công. cảm ơn chú rất nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

khoanguyen2512

Cháu ko thể tạo goldcard cho Legend (2.2) được bác Quang ạh ! Đến bước 2 - Vào thư mục TOOLS_ADB cho file 1__SDSerial.bat chạy.
rùi nó out luôn, disconnect cả HTC sync. Làm đi làm lại cũng bị vậy. Nó báo "adb server..... killing.." cháu ko nhớ rõ vì nó out nhanh quá

cuongcanthi

Mình có con legend ko làm theo đc.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 23 minutes:

Em không có đc số seria của thẻ nhớ.

Chỉnh sửa cuối:

ohyeah1412

hix.. đường dẫn này chỗ nào vậy bác..sao tim hoài không ra %SYSTEMDRIVE%\Document and Settings\%USERNAME%\Local Settings\Temp\ -

Status
Không mở trả lời sau này.