• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn tháo lắp P990i và P1i

bkboy

với mấy máy 1110i thì tháo lắp vô tư còn với mấy máy này mình k dám liều dù có hướng dẫn :mad:)

dinhquy

Cái bàn phím flip của minh co máy phím bấm nó không được, không biết bị bẩn hay là đất cáp nữa mình muốn mỡ nó ra xem thử ai có cách mỡ chỉ mình với

lamquangtu

Cái bàn phím flip của minh co máy phím bấm nó không được, không biết bị bẩn hay là đất cáp nữa mình muốn mỡ nó ra xem thử ai có cách mỡ chỉ mình với

Cái đó không có vít, bạn lấy móng tay hoặc cái móng gảy Guitar mài cho nó sắc rồi đưa vào khe là tách ra được thôi mà, nhẹ tay thôi không nó gãy mấu nhựa

kazeron2003

link down die rồi :(( mình đang cần vệ sinh con P1i, file lưu trong máy mình mất tiêu rồi, ai làm ơn up lại giùm mình với :-/ xin chân thành củm ơn !

dengrumingzi

Chú ý nếu muốn mở cái flip ra để sửa chữa nè. cái phần miếng nhựa trong suốt có chữ P990i đậy chèn lên một cái ốc vít. Bạn phải dùng tay khéo léo bóc miếng nhựa này ra rồi mới vặn được ốc vít. Đây chính là điểm quan trọng nhất. Các bước khác bạn tự khám fá, ko khó, chỉ mất khoảng 30 phút là mày mo ra được. Nếu cần pic thì hôm nào đó mình chụp rồi up lên cho.

nguyenduy2112

các link trên không download được Bác nào có link hướng dẫn tháo lắp cho p990i thì xin up lại giúp em với. thanks!

samachcm

các link trên không download được Bác nào có link hướng dẫn tháo lắp cho p990i thì xin up lại giúp em với. thanks!
tháo con p990i dễ mà cậu.cậu gỡ cái miếng mũ ngay cái camera trước ra tháo 2 con óc ở đó kế đến là những con óc còn lại rồi lấy cái chân mà tách ra từ từ

Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

Bao nhiêu người báo link die mà chẳng pro nao up lại link cả
Posted via Mobile Device

nguyendoanto

Anh em cùng spam nào: link die link die link die...
Posted via Mobile Device[/QUOưE]
tháo dễ ẹc à. mấy bạn mua bộ tua vít khỏang 70k về là tự tháo vệ sinh máy được rồi. p1 của mình dùng có vít 4 và 6 cạnh thôi à. cứ tháo từ từ thôi khỏang 10p là máy bung à. còn muốn nhanh hơn nữa thì dễ lắm....

Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

Ai cũng bảo tháo dễ. Nhưng em chỉ sợ tháo ra rùi lắp vào lại sai thôi.
Posted via Mobile Device