• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn thay font chữ cho N8

minhhoang1989

Hướng dẫn thay font chữ cho N8

Hiện tại trong thời gian này nokia N8 chạy hệ điều hành symbian^3 chưa hack bằng HelloOX được nên không có RomPatcher để cài pm FontRouterMan vì nó sẽ làm đt bạn ra cabe sớm :))

Sau 1thời gian tìm hiểu thì mình có một cách thay đổi font chữ cho máy. Các bạn nào thích đổi font chữ thì làm theo mình nhá.
* Dụng cụ :D
1.phải có thẻ nhớ rời (mình đang xài thẻ 64MB cho nhẹ máy)
2.máy phải có pm x-plore
3.font chữ mà bạn thích
*Thực hành
-Các bạn đổi tên font chữ *.ttf mà bạn thích thành 4tập tin như sau
Nosnr60.ttf
Nssb60.ttf
Nstsb60.ttf
S60ZDIGI.ttf
Vào x-plore các bạn copy 4tập tin bạn vừa tạo vào đường dẫn của thẻ nhớ rời F:/Resource/Fonts

CUỐI CÙNG CÁC BẠN RESET MÁY VÀ THƯỞNG THỨC THÀNH QUẢ.ĐÂY LÀ MỘT SỐ HÌNH ẢNH TRÊN N8 CỦA MÌNH

View attachment 186214 View attachment 186215
View attachment 186216 View attachment 186217

View attachment 186218

CÁC BẠN QUA ĐÂY TÌM FONT NHÉ VÀ HÃY THANK NẾU BÀI VIẾT CÓ ÍCH NHA:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?53524-MOD-font-v%C3%A0-chia-s%E1%BA%BB-font-ho%C3%A0n-ch%E1%BB%89nh-quot-B%C3%A0i-345-quot
http://www.pdaviet.net/showthread.php?84962-FONT-VIỆT™-CHO-S60V3-5-By-chungviet

tanghieu

Vào thẻ kg có thư mục F:/Resource/Fonts, tạo Resource cũng kg cho. Chắc máy phải hack mới làm được.

Vào thẻ kg có thư mục F:/Resource/Fonts, tạo Resource cũng kg cho. Chắc máy phải hack mới làm được.

tháo thẻ nhớ ra, gắn vào máy tính
xong copy tất cả các Fonts theo đường dẫn trên rồi gắn thẻ vào lại
khởi động máy để thưởng thức hậu quả

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

cái Fonts bạn đang dùng đẹp
share link cái pro :D

Chỉnh sửa cuối:

j_cage

Member
thế khi mình muốn trở lại dùng font mặc định thì làm thế nào hở bạn!

minhhoang1989

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

cái Fonts bạn đang dùng đẹp
share link cái pro :D
mình biết thế nào cũng có người thích font chữ mình xài mà,đây này bạn xóa .7z và extract nhá

bạn vào F:/Resource xoá cái fonts trong đó đi rồi reset lại bạn

tanghieu

Quá hay, đã làm theo và thành công mỹ mãn. Thank rất nhiều.

hieu123

Ko nhất thiết phải xài thẻ nhớ khác đâu.dùng máy tính rồi chép vào ổ E cũng đc.đã test rồi.

minhhoang1989

Ko nhất thiết phải xài thẻ nhớ khác đâu.dùng máy tính rồi chép vào ổ E cũng đc.đã test rồi.

Bạn gan quá rồi đó,cài vào thẻ có 1số font bị lỗi thì chỉ việc gở thẻ ra là xong. Còn bạn cài vào bộ nhớ chung của máy thì 1khi font bị lỗi thì bạn chỉ việc....gởi ra cabe là xong.kaka

Bạn gan quá rồi đó,cài vào thẻ có 1số font bị lỗi thì chỉ việc gở thẻ ra là xong. Còn bạn cài vào bộ nhớ chung của máy thì 1khi font bị lỗi thì bạn chỉ việc....gởi ra cabe là xong.kaka

cài vô ổ E:\ cũng đâu có sao
lỡ Fonts bị lỗi mà máy không mở lên được thì tắt máy cắm cáp
xóa trên PC vẫn được
lưu ý chỉ những máy nào có chế độ tự sạc nha
còn như con X6 thì X_X

minhhoang1989

xóa trên PC vẫn được
còn như con X6 thì X_X

mình đã nói trước rồi. Bạn nào thích thì làm theo mình nha nếu bạn k thích bạn cứ làm theo ý bạn. Còn mình thì chỉ hướng dẫn ae làm việc trên n8 1cách an tâm và an toàn thôi. Bạn xem đt bạn rẻ quá.

tanghieu

xóa trên PC vẫn được
còn như con X6 thì X_X
Sau khi chép Font vào F:/Resource/Fonts,
Kết quả
là có font chữ mới.
Hậu quả
là PC kg nhận được thẻ nữa, và kg thể xóa Font để thay Font khác.

Kết luận: 01 thẻ chỉ có thể chép 01 Font chữ. Còn nhạc, phim .... phải chép từ E sang F.

bạn vào F:/Resource xoá cái fonts trong đó đi rồi reset lại bạn
Hiện tại căn cứ trên N8 của mình thì tháo bỏ thẻ nhớ, chứ kg thể xóa Font được.

Chỉnh sửa cuối:

minhhoang1989

Sau khi chép Font vào F:/Resource/Fonts,
Kết quả
là có font chữ mới.
Hậu quả
là PC kg nhận được thẻ nữa, và kg thể xóa Font để thay Font khác.

Kết luận: 01 thẻ chỉ có thể chép 01 Font chữ. Còn nhạc, phim .... phải chép từ E sang F.

Hiện tại căn cứ trên N8 của mình thì tháo bỏ thẻ nhớ, chứ kg thể xóa Font được.

bạn nên xem lại pc mình có virut k? Còn việc font chữ đó chỉ là 1tập tin nhỏ làm j nguy hại đến thẻ nhớ được. Và 1chuyện mình muốn nói với các bạn là không thể thay đổi hoặc xóa font mình đang xài trên đt được vì mình đang sử dụng nó. Các bạn muốn xóa hoặc thay font thì gở thẻ ra và cho vào pc nhá

myhang79

Mình thích cái Fonts HandleGoDlight, mình chép cái fonts đó ra thành 4 file (tức là 4 cái HandleGoDlight) rồi đổi tên giống như bạn chỉ, chép vào đúng đường dẫn gắn thẻ vô. Mở lên không có gì thay đổi. híc:(

minhhoang1989

thay đổi font này là chỉ tạm thời thôi các bạn ak, còn phải tùy theo font chữ nữa đó.

banxaydung

đã làm thử trên c7. thấy nguyễn y vân, mình copy ra làm 4 file rồi đổi tên nhw bạn nói, rồi reset vẫn không đ][cj

banxaydung

bạn ơi, làm sao chỉnh được kích cỡ chữ trên máy c7 nhỉ? mình tăng hết rồi nhwng vẫn thấy hơi nhỏ

minhhoang1989

bạn ơi, làm sao chỉnh được kích cỡ chữ trên máy c7 nhỉ? mình tăng hết rồi nhwng vẫn thấy hơi nhỏ

không chỉnh được kích cỡ chữ nha bạn, nếu bạn muốn chỉnh kích cỡ font thì bạn dùng FontCreator