• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HƯỚNG DẪN UNLOCK CID CHO HTC WIZARD (G3) ★

nguyenthuanbg_pv

Như vậy là có thể dùng Tool của Prophet để chạy cho Wiza à các pác?
Mình chưa dám thử cách này :p, vẫn run tay...
Còn làm theo hướng dẫn của box này thì không được, dù đã thử vài lần một cách cẩn thận :(. IPL/SPL của mình là 3.08, có phải down về <2.xx không nhỉ?
Các Pác giúp với, Thanks.

nguyenthuanbg_pv

bạn hãy download tools của mình sau: http://www.4shared.com/file/48272319/d13f40c4/tool_unclockCID.html
làm theo hướng dẫn ở đây:http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=89&postcount=1
ngày xưa mình dùng tools đính kèm ở đó nhưng hình như bị lỗi mãi sau này mình mới tìm thấy tool
nhớ là phải dùng tools của mình nhé, ngay xưa man hình khởi động của mình la IPL/SPL:2.21
mình chẳng hạ IPL/SPL mà vẫn unlock CID được...chuc thành công
Pác vanbon ơi, link pác đưa ra chết rồi còn đâu :(. Làm ơn share cho mình cái Tool nhé, có con Qtek với bản Rom tiếng Đức mà mãi chưa Up Rom khác tiến Anh được :(. Thanks.
BS:
Phù... Được rồi. Cuối cùng đã Unlock CID thành công sau khi downgrate với 1 bản Rom ship (để hạ IPL/SPL <2.xx).
Thank all.

Chỉnh sửa cuối:

hhn_147

Máy mình khi boot thấy thông báo là IPL/SPL 1.08 thì có fải là đã được unlock hay ko? Mình muốn up ROM WM6 thì đã làm được chưa?
Thông số Flash Chiptype: M-System G3 thì có đt mình đúng là G3 ko?
Mình là thành viên mới, mới dùng còn Wiza200 nên mù mờ lắm, mong các bạn giúp đở.

can1caiten81

Máy mình khi boot thấy thông báo là IPL/SPL 1.05.unlock roài.Up rom vô kể.Cả 6.1, 6.5 đã up.Nhưng h ngâm cứu mới thấy không giống nhìu máy.Các pro cho hỏi lên IPL/SPL 3.xx có được cái j không.Và tiên j hỏi lun, làm thế nào để bit radio rom mình đang dùng.
Thanks.

ndlinhql

máy mình cingula IPl 1.05 SPL 3.08 khi sử dụng các tool để unlock thì ko được có lẽ phải hạ SPL xuống nhưng khi mình up rom ship thì ko thể úp được báo lỗi NBK ko tương thích có cách nào giải quyết ko mọi người

hector

ai co rom ship có ipl/spl 1.xx cho mình với.mình có mấy cái rom nhưng úp toàn báo lỗi!

ClearOut

Cần hỏi về UNCID cho HTC WIZA200 chip G3 và việc uprom

Tình hình là em được ông anh cho 1 chú T-mobile HTC wiza200 có IPL:2.26 và SPL:2.26(G3).Hôm qua e có đọc 1 số bài của các bác về việc uncid và uprom cho nó và em cũng đã thử nhìu cách nhưng vẫn không thực hiện được.Đây là các bước em làm các bác xem dùm e lả đã làm sai bước nào không vậy:-/
+Cách 1:
- Dùng phần mềm aWizard để Uncid
- Unzip nó ra và chép 2 file Cert_SPCS và EnableRapi vào PPC.Sau d0ó chay file EnableRapi trên PPC.
-Sau đó chạy file aWizard vào dos và nhấn U để Unlock và nhận được kết quả là đã unclock thành côngNhưng sau đó dùng Wizard Service Tool để test thì vẫn chưa mở.Sau đó em dùng thử Lokiwiz đễ làm thì nó không thức hiện uncid được lun:O
+Cách 2:
- Em định hạ SPL cho nó xuống bằng cách up cho nó bằng bản rom button trên mạng rùi mới uncid những vẫn không đượcSPL của nó vẫn là 2.26 dù quá trình uprom không xảy ra trục trặc gì cả.Chỉ có 1 thay đổi là màn hình khởi động là 1 hình khác chứ không fải là màn hình window như lúc chưa upromVà cuối cùng cũng không thể uncid được
Mong mấy bác giúp đở em với.Em đã tìm hết cách rồi mà vẫn không làm được.Có thể mình làm chưa đúng chổ nào đó nên mong nhận được sự góp ý của các bạn;)

ghekua

theo mình, nên unlock CID bằng wizard service tool (đối với các máy IPL/SPL <2.xx), sau đó download bản rom gốc trên mạng về, up rom đó để lấy ipl/spl gốc, sau đó mới tiến hành úp rom mới.

Chỉnh sửa cuối:

ghekua

Máy của bạn là chip G3. bạn vào setting --> system --> device information --> xem flash chip type là gì. Nếu là M-systems thì tức là đã unlock CID, có thể úp rom thoải mái. Nếu không phải tức là chưa unlock CID, chưa úp rom được đâu. Thân!

cricketdaily

Sao máy mình UpRom mấy lần rồi mà vẫn cứ thông báo OS 5.0 thôi. Mặc dù mình đã dùng Rom 6.1 rồi 6.5
Có ai rành cái vụ này không, giúp mình 1 tay với.
Máy mình chip G3

ClearOut

h0n3y

Mình xài htc wiza200 ( MDA Vario) đã unlock SID, bạn nào có thể up rom WM 6.1 Ship đc hok?? MÁy mình chip g3.

AnhPheCT

HƯỚNG DẪN UNLOCK CID CHO HTC WIZARD (G3) 1 bài duy nhất!

KIỂM TRA PPC XEM: CÓ UNLOCK CID, UNLOCK SIM VÀ HƯỚNG DẪN UNLOCK CID CHO CHIP G3 HTC WIZARD

Đã Unlock thành công Wizard - Cingular 8125 1 lần duy nhất.

Bạn Download Tools WST_v4.2.2.zip này về kiểm tra máy Bạn thuộc Chíp G3 hay G4, đã Unlock CID chưa? UnLock SIM chưa? (Đối với máy mới đem từ nước ngoài về).

Tải tools WST_v4.2.2.zip về giải nén cài vào PC (Máy vi tính). Bạn ActiveSync PPC với PC Khởi động file vừa cài đặt ảnh sau:

Chọn Device info :

Đây là PPC có chíp G3 nhé!! (Tương tự cho Chíp G4).

Vậy Bác yên tâm là máy của Mình Chíp G3.

Tiếp Bác chọn CID Actions / Go :

Nếu máy thông báo như sau có nghĩa là Máy của Bạn đã có người Unlock CID xong rồi.

Ngược lại thông báo với các dòng chữ màu đỏ chứa thông tin PPC chưa Unlock thì tiến hành các bước sau.

HƯỚNG DẪN UNLOCK CID CHO HTC WIZARD (G3)

Đối với loại dùng chíp G3 (màn hình khi khởi động có IPL/SPL là 2.x)

Để up ROM cho dòng WIZARD có một số điểm khác biệt so với những dòng máy O2 khác của HTC là cần phải unlock trước khi up ROM.

1. Cách Unlock

Sau khi DownLoad file aWizard-V1_3beta2.zip (đính kèm) về PC của bạn thì hãy giải nén như bình thường.

Thành phần sau khi giải nén:

1/ 1 file: aWizard.cmd
2/Forder lib (trong đó có file EnableRapi.cabCert_SPCS.cab)

Thực hiện quy trình Unlock:

Copy file EnableRapi.cabCert_SPCS.cab vào PPC (Máy Điện thoại) rồi cài đặt như bình thường, sau đó cắm USB thực hiện quá trình ActiveSync rồi chạy file aWizard.cmd trong thư mục lib, Lúc này màn hình PC của bạn sẽ xuất hiện 1 cửa sổ DOS (1 bảng màu đen). PPC tiến hành công đoạn Unlock. Kiểm tra thông số như bản sau:

Sau khi bạn Unlock xong thì trong cái Folder lib lúc nãy bạn giải nén nó sẽ sinh ra thêm file unlock.bin. Nếu không có file này và Khi Reset PPC lại thì quá trình Unlock bị thất bại, quay lại làm tỉ mĩ từ đâu nhé. Hoặc Reset PPC xong, dùng tools trên kiểm tra xem cho chắn chắn PPC của Bạn có Unlock thành công hay không. Trước khi Up Rom.

Download Tools sau:

WST_v4.2.2

aWizard-V1_3beta2

Chỉnh sửa cuối:

h0n3y

vay pro up rom 6.1 ship cho wizard 200 của mình luôn đi pro ^^. Mình tìm trong forum mà ko có chủ đề rom.