• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn unlock iPhone firmware 1.1.1(tested and 100% work)

Status
Không mở trả lời sau này.

phuoctho

Cho em hỏi nếu máy em mới khui trong hộp thi muốn xai ver 1.1.1 thì phải làm sao???

phanphi

hĩ máy em dung fw 1.02 vậy bây giờ em up len 1.1 bằng cách restore rồi update len 1.1 va unlock như giong bài hứong dẫn như vậy có được không :(

dubdubdub

em dùng anySIM ko unlock được,dù đã restore 2 lần, em không làm tiếp vì sợ làm tiếp ko restore dc, có cách nào khắc phục xin chỉ em với

cuibapdaica

tốt nhất nên dùng iUnlock nhé , AnySim tui thử rồi nhưng chẳng bao giờ được , đành chuyển sang iUnlock 1 nhát là xong ngay .

poseidon0380

MÌnh đọc gần hết topic này nhưng chưa biết chắc là Nếu muốn Unlock từ máy đã unlock từ 1.0.2, thì upgrade lên 1.1.1 rồi unlock thì có work được perfect ko?

Mà mình đọc thì thấy cái mấu chốt là nếu máy đã Unlock thì cần chắc chắn phải restore.

hic hic, hình như mọi người vẫn chưa hiểu unlock hoàn toàn một cái iphone là sao hết.
-Khi restore lại một máy (vd:FW1.0.2) thì chỉ đơn giản restore lại cái FW thôi còn baseband nó vẫn giữ nguyên, nên ko cần unlock mà chỉ cần jailbreak và active thôi là xong.
-Khi up từ 1.0.2 đã unlock mà không reset baseband thì khi up lên 1.1.1 xài như cái itouch.
-Vì vậy khi muốn từ 1.0.2 lên 1.1.1 work well thì phải làm 2 việc restore và revirgin baseband (modem fw). Thiếu 1 trong 2 bước này thì hiện nay chưa có cách nào làm được.

poseidon0380

hĩ máy em dung fw 1.02 vậy bây giờ em up len 1.1 bằng cách restore rồi update len 1.1 va unlock như giong bài hứong dẫn như vậy có được không :(

được, sau đó bạn sẽ có một cái itouch xịn hơn itouch apple bán đó. Itouch nó cảm ứng ko nhạy bằng iphone.

thangvan07

Ban oi lam on chi cho toi cach unlock bang Mac di, toi dang dung Mac OS X 10.5

Xin loi mod vi toi khong the go tieng viet duoc tren safari

dubdubdub

hix, làm ơn giúp em với, anysim o unlock dc thì làm thế nào a??? máy em full box, 1.1.1 mà, hux

longgiang81

Super V.I.P
Tốt nhất là bạn nên downgrade xuống 1.0.2 dùng ổn định hơn và nhiều soft để cài đặt hơn. Trang chủ của iBrickr cũng đã gỡ bỏ soft anySIM cho 1.1.1 rồi :(

phanphi

được, sau đó bạn sẽ có một cái itouch xịn hơn itouch apple bán đó. Itouch nó cảm ứng ko nhạy bằng iphone.

em mới sài iphone em vẫn không hiểu :( itouch va ituoch apple va iphone co gi khac nhau :( mong anh hướng dẫn giúp , như vậy là không thể update fw 1.11 một khi máy mình đã unlock với fw 1.02 hả anh

poseidon0380

em mới sài iphone em vẫn không hiểu :( itouch va ituoch apple va iphone co gi khac nhau :( mong anh hướng dẫn giúp , như vậy là không thể update fw 1.11 một khi máy mình đã unlock với fw 1.02 hả anh

itouch va iphone đều là sản phẩm của apple.
itouch là thế hệ mới nhất của ipod tính năng bao gồm music, video, wifi, v.v...
Iphone khác với itouch ở chỗ: iphone có chức năng điện thoại còn itouch thì không.
Cách để up lên 1.1.1 từ 1.0.2 unlock mình đã có bài viết hướng dẫn rồi.
Chúc vui

longgiang81

Super V.I.P
Jailbreak, Activation, Youtube, 3rd Party Software cho iPhone phiên bản firmware 1.1.1 chỉ với 1 cú Click chuột
( Về cơ bản các bước giống bài của SMod.BadKid nhưng sẽ có thay đổi đôi chút)

- Bước 1 :
Tại màn hình trái đất các bạn vuốt vào "Slice for emergency", sau khi hiện ra bàn phím số thì các bạn gõ *#307# và nhấn vào Call ( phím màu xanh ) để gọi. Lúc này iPhone của bạn sẽ ở trạng thái Rung và Chuông. Vẫn để nguyên máy trong trạng thái đó và nhấn Delete để xóa hết các số đi rồi gõ tiếp số "0" rồi nhấn Call tiếp. Nhấn Answer rồi Hold, iPhone sẽ lại tự động rung và chuông. Nhấn Decline thì lúc này iPhone sẽ vào đc đến màn hình Contacts.

- Bước 2 :
Hãy chắc chắn rằng bạn có kết nối Wifi. Tap vào biểu tượng Contacts và Add 1 contacts mới với 1 tên bất kỳ, kéo xuống phần HomePage đầu tiên và set là : prefs://1F và trang Home là : http://jailbreak.toc2rta.com --> Save!

- Bước 3 :
Sau khi đã save contacts lại thì các bạn tap vào HomePage của contacts đó, tức là
prefs://1F thì các bạn sẽ vào đc đến màn hình Settings của iPhone. Tiến hành kết nối Wifi cho iPhone, vào General/Auto Lock/Never.

- Bước 4 :
Sau khi đã cài đặt Wifi cho iPhone các bạn quay trở lại và mở Contacts lúc nãy ta vừa add vào và gõ vào trang Home của nó là
http://jailbreak.toc2rta.com Nhấn phím Home để quay trở lại màn hình " Silde for emergency", vuốt sang để mở keypad và các bạn gõ phím số "0" để make call, nhấn lần lượt Answer, Hold và Decline các bạn sẽ quay lại đc màn hình Contacts. Lúc này các bạn tap vào trang Home của contacs đó là http://jailbreak.toc2rta.com, Safari đã được kích hoạt và tự động đóng lại.

Các bạn đã sẵn sàng chưa ? Nếu OK thì tải attachment đính kèm ở cuối bài về và giải nén. Chạy file (CLICK HERE) by brasuco.bat
Unlock theo các bước của SMod.BadKid đã đưa lên ở trang đầu tiên b-)
Enjoy!

Chỉnh sửa cuối:

NGOPHUSAI

Tiếp theo bài viết bên trên của bác LongGiang81, khi các bác chạy file (CLICK HERE) by brasuco.bat có tổng cộng là 4 lần restart máy, tức là bấm nút POWER OFF phía bên phải trên đầu máy, rồi slide dấu đỏ về phía bên phải để tắt máy, rồi POWER ON máy lại, phải làm đúng trình tự 4 lần, thì sau đó máy sẻ ACTIVATION, YOUTUBE, JAILBREAK, và INSTALLER sẽ hoàn thành mỹ mãn. Có nghĩa là nếu bạn là khách hàng phone thường của ATT, thì đến đây bạn có thể dùng phone được rồi, khg cần phải đóng thêm $20/tháng cho data plan, vì lúc này phone đã ACTIVATION rồi.
Giờ muốn unlock đẻ xài cho VN và các nước khác , các bac cứ làm thế này :

1- Bấm "INSTALLER" trên iphone rồi update lên installer3.
2- Restart lai INSTALLER3.
3- Bấm "SOURCE" .
4- Edit ( trên cùng, bên phải).
5- Add ( trên cùng, bên trái).
6- điền vào http://i.unlock.no
7- enter , và nó sẻ install file AnySim option.
8- Refresh sources.
9-trở về lại install và tìm link AnySim 1.1 trong phần "system" và install nó
10- về lại install tìm files "BSD Subsystem" và "OpenLLDP" install ròi restart Iphone lại
Lúc này , AnySim đã hiện ra , bấm vào đó , mà unlock " Tròy đã thiệt ".

Sau khi xong, bạn co the un-install bỏ AnySim,OpenLLDP và delete luôn like iphone.blurgle.ca đó
NPS đã làm thanh công rồi , mới viết lên chia sẽ cùng các bác. Chúc cac bác thành công mỹ mãn

NPS

Chỉnh sửa cuối:

quartz

Nói tóm lại là bây giờ iphone 1.1.1 trong hộp là có thể unlock thành công phải ko các bạn .

Bạn vui lòng đọc kĩ lại tiêu đề của Thread!

Last edited by a moderator:

pekvocey

các bác cho em hỏi, em đã unlock được fw 1.1.1, nhưng em dùng cho bên Úc, xài các mạng đều được, nhưg khi về vn, cắm sim của mobi thì k xài được...

có phải em cần mở anysim lên và bấm để làm 1 lần nữa không?

Hay là phải revirginize rồi làm lại từ đầu với sim mobi?

hic hic... k hiểu, k hiểu

oanhngo

Có ai unlock Iphone phiên bản 1.1.1 Firmware version 04.0.13_G xin hướng dẫn dùm mình. Cám ơn nhiều.

Status
Không mở trả lời sau này.