• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UNLOCK iPhone

Status
Không mở trả lời sau này.

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Thật ra việc copy file firmware theo đường dẫn bây giờ là không cần thiết vì khi restore bây giờ bạn bắt buộc phải nhấn shift rồi mới nhấn restore và bạn tìm đến file firmware để open nó thôi.Vì vậy để đâu mà chẳng được,copy làm gì :D !

longgiang81

Super V.I.P
Hì hì, ko biết NguyenThanhTuan có nhầm hay ko, chứ nếu ko Copy firmware vào đúng theo đường dẫn đó thì vẫn có thể Restore được, nhưng cho đến công đoạn chạy anySIM để Unlock thì sẽ gặp lỗi ngay nhé, hoặc ngay bước chạy PACAY để Active YouToBe cũng ko đc :p

mpark

Em là newbie ->Mấy bác cho em hỏi cái này:"
+Theo link của 4rom tinhte downgrade xuống 1.02 thì mình cần phải có kết nối wifi mới dùng đc WinSCP ạ?

+Máy iphone của em ver 1.01 restored thành ver 1.02 unlock dùng đc vài ngày thì hôm nay xảy ra tình trạng sim mobi gọi đi báo "call end",nhận cuộc gọi đến và nhắn tin bình thường,sim viettel bình thường,các sim này bỏ qua máy khác vẫn bình thường ->lạ nhất là sim Vina gọi đi bình thường.Em đã thử restore lại ver 1.02 nhưng vẫn kô hết?

+Em xem hướng dẫn thì trong link trên có 2 file ->file iPhone1,1_1.0.2_1A543a_to_1C28_Update.ipsw (7Mb) này để làm j ạ?

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Hì hì, ko biết NguyenThanhTuan có nhầm hay ko, chứ nếu ko Copy firmware vào đúng theo đường dẫn đó thì vẫn có thể Restore được, nhưng cho đến công đoạn chạy anySIM để Unlock thì sẽ gặp lỗi ngay nhé, hoặc ngay bước chạy PACAY để Active YouToBe cũng ko đc :p

Lạ nhỉ,mình không cần copy mà vẫn làm thành công???

BAJOKA

Em là newbie ->Mấy bác cho em hỏi cái này:"
+Theo link của 4rom tinhte downgrade xuống 1.02 thì mình cần phải có kết nối wifi mới dùng đc WinSCP ạ?

+Máy iphone của em ver 1.01 restored thành ver 1.02 unlock dùng đc vài ngày thì hôm nay xảy ra tình trạng sim mobi gọi đi báo "call end",nhận cuộc gọi đến và nhắn tin bình thường,sim viettel bình thường,các sim này bỏ qua máy khác vẫn bình thường ->lạ nhất là sim Vina gọi đi bình thường.Em đã thử restore lại ver 1.02 nhưng vẫn kô hết?

+Em xem hướng dẫn thì trong link trên có 2 file ->file iPhone1,1_1.0.2_1A543a_to_1C28_Update.ipsw (7Mb) này để làm j ạ?
1-Thực ra WinSCP và Ibrickr có chức năng tương tự như nhau.Nếu ko có Wifi bạn có thể dùng Ibrickr.Ko hiểu bạn nói cách downgrade nào nên ko nói rõ gì hơn đc!
2-Hình như mấy hôm nay mạng Mobifone bị lỗi gì đó bạn à!Nếu ko ngại bạn restore full (thường thi quá trình̀ restore full ~ 10phút),nếu bạn thấy nhanh hơn thì có thể là chưa full hoàn toàn đâu!
3-File kia là file update dành cho những máy có firm 1.0 và 1.1 lúc bóc hộp ra í!:)

Tuan1412

Mình đã unlock thành công 2 con iphone bằng phương pháp này,nhưng đến con thứ 3 này thì mình đôi chút rắc rối.Mong được sự trợ giúp của mọi người.Lỗi như sau:
1.Mình restore lại nhưng chỉ đc gần 5 phút thì pc sẽ hiện lên như sau:

2.Sau đó mình dùng ibrick>>free my phone thì màn hình hiện lên thongbaos này,ngồi đợi bao nhiêu lâu cũng o thấy gì hết:

Các bạn giúp mình với nhé,mình đang cấn gấp lắm.Máy của mình hiện tại đang là version 1.0.2(xin lỗi o biết làm cho ảnh trên 4rum to ra như thế nào)

À vaòi thông báo lỗi của ibrick như sau:ex_findphone
s_iBrickr version: 0.91
s_iPhoneInterface
s_Waiting for phone
s_Connection established.
e_Not jailbroken
r_command
s_ProductVersion = 1.0.2
r_command
iPhone found
r_command
ex_jailbreak1
ex_jailbreak2
firmware 1.0.2
Archive: 1.0.2.ipsw
End-of-central-directory signature not found. Either this file is not
a zipfile, or it constitutes one disk of a multi-part archive. In the
latter case the central directory and zipfile comment will be found on
the last disk(s) of this archive.
unzip: cannot find zipfile directory in 1.0.2.ipsw,
and cannot find 1.0.2.ipsw.zip, period.

Chỉnh sửa cuối:

Tuan1412

Có thể bạn dunhf iBrickr 0.91 nên gặp trường hợp như ở đây,tham khảo thử nhé bài viết mình nhé http://pdaviet.net/showthread.php?p=200373#post200373 , unlock nên dùng các phiên bản cũ nhất là 0.8,rất OK.Chúc thành công :D .

Đúng là do cái ibrick 0.91 thật.Cảm ơn bác đã nhắc nhở nhé:D.Con iphone này càng ngày dùng càng thấy nó củ chuối=)),bán đi là hợp lý nhất

cuibapdaica

Đúng là do cái ibrick 0.91 thật.Cảm ơn bác đã nhắc nhở nhé:D.Con iphone này càng ngày dùng càng thấy nó củ chuối=)),bán đi là hợp lý nhất

bác bán bao nhiêu ? cho em cái giá với , đang ghiền xài iphone .:D

HocHoi

Hướng dẫn
Unlock iPhone

Chuẩn bị:

Cài đặt iTunes:
Download Firmwares:
Copy tất cả các Firmwares trên vào thư mục tương ứng:

Windows XP:
Mã:
C:\Documents and Settings\Administrator\Application Data\Apple Computer\iTunes\iPhone Software Updates\
Windows Vista:
Mã:
C:\Users\*Cloudyfa*\AppData\Roaming\Apple Computer\iTunes\iPhone Software Updates\
*: Thay Cloudyfa bằng tên user tương ứng trên máy tính của bạn !

Bộ tool dùng unlock iPhone:

Bước 1

Tại màn hình "Activate iPhone" ,vuốt vào "slide for emergency".

Nhập *3001#12345#*, sau đó "Call"

Trong Field Test, click vào "Versions". Quan sát số tại " Firmware version". Nếu đó là 03.14, thì bạn ko cần nâng cấp Firmware nữa, chỉ cần đưa về cài đặt gốc của máy.

a) Nâng cấp Firmware:
Kết nối iPhone với iTunes

Khi hiện màn hình "Let's get started", bấm "Cancel ", chọn "Help", "Check for Updates". Chọn upgrade. Sau đó tắt iTunes

b) Khôi phục cài đặt gốc:
Đưa máy về chế độ Restore Mode: nhấn và giữ nút Sleep/Wake trên iPhone trong vài giây cho đến khi power off slider xuất hiện. Slide để tắt iPhone. Nhấn nút Sleep/Wake trên iPhone lần nữa để bật iPhone.

Khi biểu tượng hình quả táo của Apple xuất hiện, nhấn và giữ cả hai nút Sleep/Wake và Home cho đến khi một hình tam giác màu vàng xuất hiện.

Bật iTunes, bấm vào Restore, rồi chờ 1 chút để máy bạn phục hồi cài đặt gốc.

Bước 2

Chạy chương trình iBrickr. Click vào "Free my iPhone!" (Nếu iBrick báo cần nâng cấp firmware thì bạn đã làm thiếu bước Restore)

Khi xuất hiện thông báo sau:

Bạn hãy đưa máy về chế độ Restore Mode, iBrick sẽ tiếp tục công việc trong vài phút

Khi đã hoàn tất, bạn nhấp vào "Sweet!"

Khi cửa sổ "Welcome to iBrickr!" sẽ hiện ra, đóng iBrickr lại.

Bước 3

Mở folder Pacay và chạy file "(CLICK HERE) activate.bat". Sau đó ấn phím bất kỳ.

Tắt iPhone và bật lên lại, ấn phím bất kỳ,
khi vào iPhone, icon của chương trình YouTube sẽ xuất hiện, YouTube đã được kích hoạt.

Bước 4

Chạy iBrickr . Click vào "Applications" .

Click vào "Install PXL" .

Tắt iPhone sau đó mở lên và click vào nút "Continue".

Restart iPhone lần nữa,sau đó click vào nút "Check for PXL" .

Click vào nút "Browse applications".

Chọn "anySIM v1.01".

Ứng dụng anySIM bây giờ đã được cài và nằm trên springboard của iPhone.

Bước 5

Vào iPhone, chọn "Settings", "General", "Auto-Lock", chọn "Never".

Nhấn vào icon của anySIM

Kéo xuống và click vào "OK,Unlock My Iphone"

Quá trình kéo dài khoảng 15 phút , nếu Unlock thành công thì bạn sẽ thấy như hình dưới

Đừng lo nếu hiện thông báo thất bại, vào "Setting" trên iPhone, "Network Selection", chọn"Automatic"

Ghi chú:
Bạn có thể xóa ứng dụng anySIM từ iPhone của các bạn bằng cách chạy iBrickr và bạn sẽ thấy ứng dụng anySIM (trong iPhone ảo bên phải), click vào icon màu đỏ để gỡ bỏ anySIM.

Xin chúc mừng, bạn đã unlock thành công chiếc iPhone của mình =D>

Các tài liệu tham khảo:
Phương pháp trên đã được kiểm nghiệm thành công trên 30 chiếc iPhone do BadKidminhcatbui cung cấp nên các bạn có thể yên tâm b-)
Xin cho hỏi mình thực hiện theo bạn hướng dẫn nhưng đến bước Chạy chương trình iBrickr. Click vào "Free my iPhone!" (Nếu iBrick báo cần nâng cấp firmware thì bạn đã làm thiếu bước Restore) thì hiện thông báo như thế này là sao và nhấn vào continue thì lại download, xin chỉ giáo!

Last edited by a moderator:

longgiang81

Super V.I.P
Bạn hãy cẩn thận vì có thể iBrickr sẽ Update máy của bạn lên firmware 1.1.1 đấy nhé, tuy nhiên cũng đã có thể giải quyết đc vấn đề này rồi, nhưng cũng sẽ gây cho khổ chủ khá nhiều phiền phức đấy. Thông thường nếu kết nối với iBrickr mà bị báo là Free my iPhone thì chỉ cần làm theo hướng dẫn và đưa máy về Recovery Mode và chờ khoảng 3-4' là xong thôi, bạn thử lại xem nếu ko muốn Update cả firmware lên 1.1.1, và lần sau Quote bài bạn vui lòng ko Quote nguyên cả hình ảnh như vậy nhé, người khác vào đọc rất lâu :D

HocHoi

Dạ! Cho mình hỏi là mình thực hiện đến bước thứ 5 thì trên iphone vẫn Activate iphone hoài, không vào được iphone, nhìn không có sóng, và cho xin được hỏi thêm là Sim AT&T là gì vậy, mình không thể để Sim đang sử dùng vào máy mà unlock được sao vậy !?

longgiang81

Super V.I.P
Như vậy là bạn chưa Active đc rồi, lưu ý khi Restore thì bạn bắt buọc phải chép file firmware vào đúng theo đường dẫn
C:\Documents and Settings\Administrator\Application Data\Apple Computer\iTunes\iPhone Software Updates\

Với Administrator là Users trên máy tính của bạn. SIM AT&T là SIM đi kèm theo máy khi mua mới, là SIM của dịch vụ AT&T mà Apple đã hợp tác với hãng này để bán, bạn hoàn toàn có thể sử dụng SIM AT&T hoặc SIM của mình để Unlock đc, tất cả đều thành công!

HocHoi

Các Bạn Ơi mình làm tới công đoạn nhấn Weet! thì nó thông bao thấy này là sao vậy?

HocHoi

Tới bước mình thấy anySIM v1.1 cua mình khác với trong hướng dẫn là anySIM v1.01, mình vẫn intall vào, xong iBrickr báo hoàn tất nhưng iphone thì vẫn nằm ở Activate hoài.

longgiang81

Super V.I.P
Nói vậy là bạn chưa Active được bằng PACAY rồi, mà bản anySIM 1.02 ổn định hơn và dễ dùng nên bạn nên cài 1.02, cái 1.1 này mới ra là để Active trên firmware 1.1.1 mà. Bạn thao tác đúng từng bước tại bài viết của Mod.NguyenThanhTuan ở trang 1 là OK thôi.

HocHoi

Cuối cùng trãi qua nhiều khó nhọc giờ mình đã unlock thành công rồi là nhờ vào sự giúp đỡ tận tâm của các bạn nhất là bác longgiang81 . Mình tổng hợp lại như sau để các bạn khác mới làm sẽ dễ thực hiện hơn:
1/ Nên chọn công cụ là iTunes7.4.2.4, ibrickr v0.8
2/ Nên dùng Sim AT&T để unlock. (vì mình thất bại nhiều lần do dùng sim đang sử dụng)
3/ anySIM v1.01.
Một tí ý kiến tổng hợp nhỏ bé gửi đến các bạn. Chúc các bạn thành công nhe!

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Cuối cùng trãi qua nhiều khó nhọc giờ mình đã unlock thành công rồi là nhờ vào sự giúp đỡ tận tâm của các bạn nhất là bác longgiang81 . Mình tổng hợp lại như sau để các bạn khác mới làm sẽ dễ thực hiện hơn
...
2/ Nên dùng Sim AT&T để unlock. (vì mình thất bại nhiều lần do dùng sim đang sử dụng)
....

Chẳng hiểu sao mình bỏ sim Vina , Mobi và cả Viettel vào đều 1 phát ăn ngay nhỉ,theo mình sim nào chả được do những lần trước bạn làm sai sót tại bước nào đó thôi,bỏ sim mình định dùng vào để unlock cũng rất tiện.Cám ơn bạn.

QPhuc

các bác cho em hỏi em làm theo hướng dẫn rồi mà dến khi kết nối với itune thì lại kô dc bác nào biết chỉ em với !thansk

Status
Không mở trả lời sau này.