• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Unlock máy gởi từ bên Úc

kienrom1979

Các Pro cho mình hỏi:

Mình có người bên Úc gởi con 3GS 16GB (màu đen) như sau:
- Model: MC131X
- Serial: 87927K9C3NP
- IMEI: 01 194900 967924 7

Kiểm tra thì FW đang là 4.3.2, baseband 05.16.02 và không có Cydia. Khi bỏ SIM cắm máy vào itune thì báo "There is no SIM card installed in the iphone you are attempting to activate"

Mong các pro chỉ giúp. Đây là máy Lock hay Word vậy? Thanks

kienrom1979

Sao không ai hướng dẫn giúp mình vậy... :(

Các Mod AquaSta, Zenki, doananhtai, vipboy_9X nghiên cứu giúp mình với...

same

Với bb 5.16.02 thì chỉ còn cách nâng bb lên 6.15 rồi mới unlock bằng ultrasnow. Nhưng sẽ hao pin.

kienrom1979

Với bb 5.16.02 thì chỉ còn cách nâng bb lên 6.15 rồi mới unlock bằng ultrasnow. Nhưng sẽ hao pin.

Nhưng sao mình xem trên diễn đàn thấy nói Model: MC131X là World mà... nhưng cắm máy vào itune thì lại không active được...

avadakedavra799

Nhưng sao mình xem trên diễn đàn thấy nói Model: MC131X là World mà... nhưng cắm máy vào itune thì lại không active được...

Nếu nhét sim vào ko có sóng thì là bản lock rồi, phải up lên bb của ipad mới unlock dc , nhưng chức năng gps sẻ ko hoạt động dc, và hao pin.

TatDat_Canon

bản world nhưng chưa đóng tiền active nên vẫn còn là bản lock :d

bạn có thể nhờ người gởi máy cho bạn đăng ký dùm máy bạn thành world, hoặc có thể mua code trở thành world ở việt nam, mình thấy nhiều người bán lắm.

Cách free là đưa baseband máy lên 06.15 rồi unlock = ultrasnow, cũng không hao pin đâu bạn, nhưng sẽ mất chức năng GPS

daolong83

GÓP Ý THÊM!

Bạn nên cài thêm SAM!
Nó sẽ giúp ít hao pin và fix lỗi youtube!
MC131X thì cả Lock lẫn Word của úc bạn ạ!

Chỉnh sửa cuối: