• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn unlock umst trên n70

Status
Không mở trả lời sau này.

piore

Như chúng ta đã biết 2 dòng máy n70, n72 chỉ có 2 chế độ là gsm (2g) và dual mode ( tồn tại song song 2g, 3g). Thật bất tiện khi anh em chơi game mà nó tự dưng " nháy" 1 cái khiến mạng bị đơ rồi lại "nháy" cái nữa khiên đơ thêm lần nữa
bây giờ bạn không lo về vấn đề này nữa. Trước tiên bạn hãy chuẩn bị 1 dây cáp, cắm vào pc rồi download và cài đặt phoenix 2010
tiếp theo vào phoenix, chọn File ->scan product . Đợi 1 lúc nó sẽ tìm xong product của bạn. Sau đó chọn Product ->system mode, tại dòng selected system mode chọn WCDMA rổi ấn Write, đợi máy reset lại là ok. Thế là chu 3g sẽ hiện mãi mãi trong máy bạn. Chú ý khi bạn format máy hoặc chọn lại băng tần thì phải làm lại nhé.
Em post bài trên đt nên có hình minh họa đc. Ai test rồi thì edit cho em nhé :D. Thank all!

saodoingoi142

Moderator
Cảm ơn bạn đã chia sẻ điều này cho các anh em.Nếu bạn có lên lại PC thì hãy thu thập các hình ảnh minh họa rồi post lên để các anh em dễ hiểu hơn và cũng cho đúng với Quy định Diễn đàn nhé!!!;;)

---> Tạm thời xin để Topic vậy đã sau sau 3 ngày nếu không có hình ảnh minh họa chúng tôi sẽ xử lý theo đúng Quy định Diễn đàn!!!

habaolinh

Super V.I.P
Bài này nếu ko nhầm thì đã có người post trong topic của N70 rồi, mod check lại hoặc move vào topic cho gọn nhé.

Anhquoi

Như chúng ta đã biết 2 dòng máy n70, n72 chỉ có 2 chế độ là gsm (2g) và dual mode ( tồn tại song song 2g, 3g). Thật bất tiện khi anh em chơi game mà nó tự dưng " nháy" 1 cái khiến mạng bị đơ rồi lại "nháy" cái nữa khiên đơ thêm lần nữa
bây giờ bạn không lo về vấn đề này nữa. Trước tiên bạn hãy chuẩn bị 1 dây cáp, cắm vào pc rồi download và cài đặt phoenix 2010
tiếp theo vào phoenix, chọn File ->scan product . Đợi 1 lúc nó sẽ tìm xong product của bạn. Sau đó chọn Product ->system mode, tại dòng selected system mode chọn WCDMA rổi ấn Write, đợi máy reset lại là ok. Thế là chu 3g sẽ hiện mãi mãi trong máy bạn. Chú ý khi bạn format máy hoặc chọn lại băng tần thì phải làm lại nhé.
Em post bài trên đt nên có hình minh họa đc. Ai test rồi thì edit cho em nhé :D. Thank all!
mình đã làm đc rùi thank bạn nha. Bây giờ kon N70 đả có UMTS hay thật đấy. Nhưng khi mình chọn write xong n70 đâu có khởi động lại mà vẫn đc hix

saodoingoi142

Moderator
---> Xin được Khóa Topic vì không có hình ảnh minh họa!!!.

@ Chủ Topic khi nào Up thêm ảnh bổ sung thì hãy pm cho mình hoặc các ĐHV khác để Mở lại nhé!!!;;)

Status
Không mở trả lời sau này.