• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN ÚP ROM CHO HD2 - NÊN ĐỌC KĨ TRƯỚC KHI ÚP ROM

nguyenh

mình làm theo từng bước rất cẩn thận luôn đấy bạn hà .... nhưng tới phần up room là nó chỉ chay dc mấy % song cai no báo lỗi :
ERROR [276] : UPDATE ERROR........

128076147194

Bạn mang sang máy tính khác up ROM nhé! Lỗi này do windows đấy!

monky113

Bạn mang sang máy tính khác up ROM nhé! Lỗi này do windows đấy!

hjc vậy đành để mai qua nhà bạn làm vậy ...... nhà có mỗi 1 cái máy tính hà ..... tiện đây bạn cho mình hỏi ..... mình đọc thấy : thư mục gốc trên thẻ nhớ ..... là những thư mục nào vậy ......

nguyenh

hjc vậy đành để mai qua nhà bạn làm vậy ...... nhà có mỗi 1 cái máy tính hà ..... tiện đây bạn cho mình hỏi ..... mình đọc thấy : thư mục gốc trên thẻ nhớ ..... là những thư mục nào vậy ......

Nếu cậu định qua nhà mình làm thì mình rất ủng hộ =)). Con cái vụ thư mục gốc của the nhớ là thư mục nằm ngoài cùng của thẻ nhớ có dang F:\ hoặc G:\.

Để úp được rom thì máy tính của bạn phải cài PM Sync với PC như AS (với XP) hay MDC (với Vista & 7) và cần cả Net CF nữa. Bạn nên cài lại Windows nhé...

monky113

Nếu cậu định qua nhà mình làm thì mình rất ủng hộ =)). Con cái vụ thư mục gốc của the nhớ là thư mục nằm ngoài cùng của thẻ nhớ có dang F:\ hoặc G:\.

hihi ý mình là nhà bạn mình kìa ..... đến giờ thì vẫn pó tay .... niếu nhà bạn gần thì mình sẳng sàng chay qua ...... thếm 1 chiến hửu ...

Để úp được rom thì máy tính của bạn phải cài PM Sync với PC như AS (với XP) hay MDC (với Vista & 7) và cần cả Net CF nữa. Bạn nên cài lại Windows nhé...

thank ban rất nhiều hi vọng sẻ cứu dc nó ..... chứ kiểu này chết quá ....... cái Net CF là gì vậy bạn .......

monky113

PhamQuang

Manager
cam ơn bạn rất nhiều mình đan thử báo cáo hiện giờ thì máy vẫn đơ như cây cơ

bạn có thể giải thik cho mình rỏ hơn về Net CF v4.0 nó dùng để làm gì ko ......

Với vốn kiến thức về IT như thế này mình khuyên bạn nên mang máy tới chỗ bạn nào gần đó hiểu biết cách làm nhờ họ Up lại ROM cho máy thì tốt hơn đấy.
Bạn cứ loay hoay vậy rất khó thành công, cẩn thận kẻo biến "lợn lành thành lợn què" đó.
Lời khuyên chân thành.
Cứu máy xong rồi đọc tham khảo các bài hướng dẫn sau cũng chưa muộn.

monky113

Với vốn kiến thức về IT như thế này mình khuyên bạn nên mang máy tới chỗ bạn nào gần đó hiểu biết cách làm nhờ họ Up lại ROM cho máy thì tốt hơn đấy.
Bạn cứ loay hoay vậy rất khó thành công, cẩn thận kẻo biến "lợn lành thành lợn què" đó.
Lời khuyên chân thành.
Cứu máy xong rồi đọc tham khảo các bài hướng dẫn sau cũng chưa muộn.

cảm ơn bác Quang chân thành ...... mình đã úp room lại dc ...... và dang tiến hành cài recove và tiếp tục gặp rắc gối ở bước Wait USB ..... ko tài nào cài recove dc .... vẫn đang nghiên cứu ......
nhà mình ở biên hòa có bác nào gần cứu giúp .....

cảm ơn bác Quang chân thành ...... mình đã úp room lại dc ...... và dang tiến hành cài recove và tiếp tục gặp rắc gối ở bước Wait USB ..... ko tài nào cài recove dc .... vẫn đang nghiên cứu ......
nhà mình ở biên hòa có bác nào gần cứu giúp .....
Để flash Recovery thì bạn phải flash MAGLDR 1.13 trước rồi ở menu của MAGLDR bạn chọn mục 5 USB Flasher, khi bạn cắm USB thì trên màn hình sẽ hiện Wait USB... USB thì bạn chạy file DAF.exe dưới quyền Administrator nhé...

monky113

Để flash Recovery thì bạn phải flash MAGLDR 1.13 trước rồi ở menu của MAGLDR bạn chọn mục 5 USB Flasher, khi bạn cắm USB thì trên màn hình sẽ hiện Wait USB... USB thì bạn chạy file DAF.exe dưới quyền Administrator nhé...

báo cáo bác là làm đúng hết mọi cách chỉ có tới bước Wait USB..... chứ ko Wait USB......USB ........hic mình chỉ muốn room MIUI củ thôi mà giờ sao ......

báo cáo bác là làm đúng hết mọi cách chỉ có tới bước Wait USB..... chứ ko Wait USB......USB ........hic mình chỉ muốn room MIUI củ thôi mà giờ sao ......
Nếu không hiện Wait USB... USB mà chỉ hiện Wait USB... thì không kết nối được USB, bạn thay cổng USB khác hay thay cable USB khác xem sao...

monky113

Nếu không hiện Wait USB... USB mà chỉ hiện Wait USB... thì không kết nối được USB, bạn thay cổng USB khác hay thay cable USB khác xem sao...

hic cab ở đâu ra đây trời ...... và còn bi 1 lỗi nữa đó là cắm cáp vào dứng máy 1 lúc song mối7 trở lại bt ..... có bi lỗi gì khác ko bác

monky113

chân thành cảm ơn diễn đàn cũng như các bạn đã giúp đỡ con hd2 của mình khi nó dang lâm bịnh ...... hiện giờ thì nó đã sống ..... chân thành cảm ơn nhất là bạn dinhtuandung2012 đã giúp đỡ rất nhiệt tình .... cam ơn ban va tất cả các bạn trong điễn đàn rất nhiều ........

concuarangme

Cho mình hỏi nếu như up Rom winmo rùi up android, xong lại up wp7 nữa (túm lại là up nhiều loại rom khác nhau) thì có fat sinh file tạm nào làm hệ thống chậm không, hay có cần fai format hay làm j để máy hoạt động tốt nhất, mới chuyển sang PPC nên chưa rành lắm :)

Cho mình hỏi nếu như up Rom winmo rùi up android, xong lại up wp7 nữa (túm lại là up nhiều loại rom khác nhau) thì có fat sinh file tạm nào làm hệ thống chậm không, hay có cần fai format hay làm j để máy hoạt động tốt nhất, mới chuyển sang PPC nên chưa rành lắm :)
Có đấy. Tốt nhất là một thời gian mà máy phát sinh lỗi treo, chậm máy hay do nhiều nguyên nhân khác thì bạn nên format lại bằng Task29 cho sạch sẽ...

minhlc1958

Active Member

Theo như mình thì bạn nên formmat bằng task29 tham khảo ở đây
http://www.pdaviet.net/showthread.php?86880-FORMAT-HD2-VỚI-TASK-29_Update-24-4-2010

concuarangme

Có đấy. Tốt nhất là một thời gian mà máy phát sinh lỗi treo, chậm máy hay do nhiều nguyên nhân khác thì bạn nên format lại bằng Task29 cho sạch sẽ...

Theo như mình thì bạn nên formmat bằng task29 tham khảo ở đây
http://www.pdaviet.net/showthread.php?86880-FORMAT-HD2-VỚI-TASK-29_Update-24-4-2010

Tks 1 bạn, và sau khi task29 rùi và up rom khác vào có cần fai chay HSLP j nữa không, hay trc đó mình đã chạy rùi thì bây jo không cần nữa

Àh mình thấy bài có hướng dẫn rùi, không làm mất HSPL :D

Tks 1 bạn, và sau khi task29 rùi và up rom khác vào có cần fai chay HSLP j nữa không, hay trc đó mình đã chạy rùi thì bây jo không cần nữa

Àh mình thấy bài có hướng dẫn rùi, không làm mất HSPL :D
Task29 không cần phải HSPL lại nhé vì nó không làm mất HSPL...