• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UP ROM CHO HTC WILDFIRE

lenguyenvu07

Các bạn cho mình hỏi ko biết up rom lần đầu thì mất khoảng time bao lâu. chứ máy mình chạy nãy h cứ chạy cái vòng tròn đến hơn 15` rồi mà chưa thấy vào gì cả. đau tim quá. hic.

khong_co_ai

Active Member
Các bạn cho mình hỏi ko biết up rom lần đầu thì mất khoảng time bao lâu. chứ máy mình chạy nãy h cứ chạy cái vòng tròn đến hơn 15` rồi mà chưa thấy vào gì cả. đau tim quá. hic.
Nếu đã rọn đường (S-off) xong xuôi rồi thì khoảng 10' là xong nếu không có trục trặc gì. Hơn 15' thì hơi lâu chứ không quá lâu.

duypt8x

Hix.minh copy @ rom vao the nho. sau do chay CM7 qua Recovery ma no chay nhung 30p chua xong ne.chang biet co phai thao pin ra chay lai khong nua

duypt8x

Hihi. Mình làm được rồi. Cứ nghịch linh tinh lát nó chạy. Nhưng mà không nhận Sim mình lắp trên máy nữa. Lắp sim khác vào thì ok ngon.Chiều nay phải đi làm lại sim thôi..

duypt8x

Tôi up xong rom CM7 nhưng máy không nhận sim đó nữa. Thử sim khác vẫn được. Khi up tôi để nguyên sim trên máy. Hiện tại trên máy phần Vị trí & bảo mật thì phần khóa thẻ sim đã tích.bỏ tích ra thì không được mạc dù nhập đúng mã pin...nhờ các bạn giúp đỡ.

ducthang

Tôi up xong rom CM7 nhưng máy không nhận sim đó nữa. Thử sim khác vẫn được. Khi up tôi để nguyên sim trên máy. Hiện tại trên máy phần Vị trí & bảo mật thì phần khóa thẻ sim đã tích.bỏ tích ra thì không được mạc dù nhập đúng mã pin...nhờ các bạn giúp đỡ.
up rom nên tháo sim ra wipe full rồi up

duypt8x

Tôi thử bỏ sim ra và up lại rom xem máy có nhận sim không...kết quả là vẫn không nhận. đành phải lắp sim khác vô. Up đc rom CM7.1 2.3.7 dùng thích thật nhưng phải xái sim khác . bác nào khắc phục được lỗi này không vậy. hay phải mang ra quán nhỉ?