• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UP ROM CHO PROPHET với Windows XP và Vista

truvietnam2002

Dopod 818 pro.
thông số spl là 2.15.0001.G4 phải không bạn.
Mình đã copy jumspl và chạy no, màn hình ppc trắng xóa, sau đó chạy tool HSPL thí pc cứ báo lỗi ko kết nối với ppc.
Mình cũng đã đọc tất cả mọi bài rồi, bạn có thể cho mình cách cụ thể để thành công ko.

Bạn làm sai quy trình rồi, JumpSPL chỉ dùng để úp rom thôi. Máy bạn là chíp G4 bạn không nên HSPL vì khả năng chết DOC là rất cao. Khi chạy JumpSPL thì bạn úp rom như bình thường thôi không cần úp qua 2 step nữa...

Mer_S66_AMG

Không up room cho O2 Neo trên win 7

Em đang dùng win 7, ko thể hardspl và uproom cho con O2 đc vì toàn báo lỗi. Có cách nào để up ko ạ, mong các bác chỉ giáo

Chỉnh sửa cuối:

Mer_S66_AMG

Tải tool,add driver và làm theo hướng dẫn của bài 4 hoặc bài 6 của topic này:http://www.pdaviet.net/showthread.php?82348-Cách-Up-ROM-cho-Elfin-trên-Win7
Nhớ restart PC sau khi add driver hoàn tất rồi mới HSPL/upgrade ROM

Em đã làm theo cách trên, về cơ bản ko phải do driver mà do chương trình up rom (room untility gì đó) ko chạy đc trên win7. Em đã up thànhh công khi dùng winserver 2003 trên máy ảo (VMWare)

Lamson

Well-Known Member
Em đã làm theo cách trên, về cơ bản ko phải do driver mà do chương trình up rom (room untility gì đó) ko chạy đc trên win7. Em đã up thànhh công khi dùng winserver 2003 trên máy ảo (VMWare)

Bấm chuột phải chọn Run as ministrator

NhatToai

Super V.I.P

Trên win7 cần phải có Windows Mobile Device Center 6.1(tương tự Active Sync 4.5 trên XP)
Thao tác hoặc cài đặt của bạn chưa đúng thôi chứ win7 giờ đã up ROM cho tất cả các dòng máy rồi.Đối với các dòng PPC cũ chạy 2k3 đến 2k5 thì cứ add thêm drive như trên là ok.Các PPC chạy HDH gốc từ 6.0 trở lên thì không cần add thêm gì cả.
Đối với win7 beta khi chạy file exe cần phải bấm chuột phải chọn Run as ministrator,còn với win7 chính thức build 7600 thì cứ double click như trên XP vậy.

ngoctuyen

Đặc biệt, riêng SPL của Prophet khi đã upgrade lên phiên bản cao hơn thì không thể up lại phiên bản SPL thấp hơn được nữa.

Con của em từ 6.5 em up lại 6.1 và bây h thì nó đang ở Rom ship anh ạ em làm mấy lần để up lên 6.1 mà không dc, Chip của em là G4 ạ

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 32 minutes:

em làm theo đúng hướng dẫn ở trên nhưng sao không up dc lên rom WM 6.1 build 21054 TouchFlo Look II ????
trước đó em đã chạy lại bản RUU_Prophet_2151327_21513121_021921_NVI
hôm trước do pin yếu nên Up Rom bị lỗi bây giờ em muốn đưa nó lên 6.1 mà không được dù đã thử rất nhiều lần, các bác xin chỉ cho em đã làm sai ở công đoạn nào ạ, thank các bác nhiều

Chỉnh sửa cuối: