• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn up Rom Ship Asia cho HTC One S

ngmtri

Mới down đc bảng Rom cho One S khu vực Asia, share và hướng dẫn cho ae nào up :D

A - Download các file cần thiết bên dưới:

B - Các bước thực hiện:

B1: Sau khi download các file ở trên về thì cài đặt HTC Sync để nhận driver máy, unzip ADB tool đặt ở màn hình Desktop hay ổ C:/ (tuỳ bạn), join Ship Rom lại có được file ***.zip chuyển file này vô nằm trong C:/ADB Tool/

B2: Off má đưa về Bootloader bằng cách Nhấn Volumn down + power > Chọn Fastboot > cắm cáp nối với máy tính thấy hiện chữ Fastboot USB là ok.

B3: Vào bên trong folder ADB Tool để mouse ở chỗ trống bấm giữ phím Shift + chuột phải > chọn dòng Open command window here sẽ xuất hiện của sổ cmd

B4: Ở cửa sổ cmd gõ lệnh fastboot oem rebootRUU để chuyển máy qua chế độ flash rom gốc. Lúc này máy sẽ reboot lại và màn hình màu đen hiện lên chữ HTC to tướng.

B5: Ở cmd gõ tiếp lệnh fastboot flash zip XXX.zip (lưu ý: xxx.zip ở đây là file rom ship đã download về ở trên, tốt nhất là sau dòng fastboot flash zip thì kéo thả file rom shop vào khỏi phải gõ tên) sau đó máy sẽ flash rom.

*** Nếu như flash rom ở bước 5 có báo lỗi gì ko flash được, thì gõ lệnh fastboot reboot-bootloader đưa máy trở về bootloader>fastboot , gõ lệnh fastboot erase cache .Rồi làm lại từ bước 4.

B6: Sau khi flash rom xong, ở cửa số cmd thấy finish, gõ lệnh fastboot reboot máy sẽ vào lại, vậy là xong.

Lưu ý: nếu máy đã unlock bootloader ở HTC Dev thì cần relock lại. Ở chế độ fastboot gõ fastboot oem lock

Đây là kết quả trên con One S của mình!

Chỉnh sửa cuối:

ReichMann

Đang ở châu Âu nên ko có tiếng Việt, Bác nào trích ra file .apk tiếng Việt được hem! Chứ cài lại cả Rom lâu lém :(

Đang ở châu Âu nên ko có tiếng Việt, Bác nào trích ra file .apk tiếng Việt được hem! Chứ cài lại cả Rom lâu lém :(
Tiếng Việt có hay không còn phụ thuộc vào tất cả các file .apk trong rom có hỗ trợ Tiếng Việt không đã nhé chứ làm gì có file .apk của ngôn ngữ riêng. Bạn thử cài Morelocale2 xem có Tiếng Việt không nhé (mà Châu Âu thì chắc không có Tiếng Việt đâu).

ReichMann

Vì cơ bản là đang xài room cook trên xda.Nhưng rom đấy toàn base EU nên ... :D
thôi xài thêm "gõ TV" cũng đc

ngmtri

Vì cơ bản là đang xài room cook trên xda.Nhưng rom đấy toàn base EU nên ... :D
thôi xài thêm "gõ TV" cũng đc

Xài android mấy khi xài rom gốc, bản thân mình vẫn cái LeeDroid cook down trên xda. Nhưng thấy ko trên mạng chưa có rom ship cho Asia nên share lên cho ae. :D

ReichMann

Oài y hệt mình :D, thấy rom đấy ngon nhất, ko bị lỗi vớ vẩn như Trick.Mỗi tội giờ Lee đang bận nên chẳng update rom gì cả, cũng hơi bùn nhưng rom chạy quá ngon.Mình cài thêm cả Kernel của mdj nữa, bản 0.6 :D

giadinhnhagau

Cho mình hỏi là con One S của mình dùng bản Tmobile có chạy được room này không bạn >?

phamtuananhhy

ROM này dành cho các máy khu vực Asia nên ko chạy được cho T-mobile nhé bạn. Trừ khi có Super CID.

boyngheo11

Oài y hệt mình :D, thấy rom đấy ngon nhất, ko bị lỗi vớ vẩn như Trick.Mỗi tội giờ Lee đang bận nên chẳng update rom gì cả, cũng hơi bùn nhưng rom chạy quá ngon.Mình cài thêm cả Kernel của mdj nữa, bản 0.6 :D

bác dùng rôom côok nào thê. rôom lee bản nào đâý cho mình em cái link....

cho em yahoo hay sdt cỦA bác em hỏi chút vâns đêf. cám ơn bác