• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn up và can thiệp ngôn ngữ cho fw 20.0.027 N97 bằng Phoenix

Korocross

Mình vừa up từ v12 (đã hack) lên v21.2.045 thành công rồi thank bác ndtdlhagiang phát nữa :D. Chúc bác năm mới vui vẻ ^^!...

Chỉnh sửa cuối:

hackerKD

Tớ cũng đã thành công up lên v21 :):)
Lúc đầu có lẽ làm ẩu và copy file lung tung quá nên bị lỗi sao khi cẩn thận từng bước đã hack đc ^^!
Thanks tất cả chúc tết zui zẻ

e75

các bác ơi em được giới thiệu sang đây để xem hướng dẫn hack con N97 nhưng chẳng thấy chỗ nào hướng dẫn cả. Ai bit hướng dẫn em với. N97 của em chưa hack nhưng em đã up fw lên 21.0.045 rồi. Một việc nữa là em không bit làm sao để bit code của máy. bảo em với thaks.

mrlonely1201

cho e hỏi với,máy e rm 507 đã hack,bay gio e muon up lên thì còn hack hay ko?và up len firmware mới nhất có tiếng việt dc ko?

LeMyChinh

cho e hỏi với,máy e rm 507 đã hack,bay gio e muon up lên thì còn hack hay ko?và up len firmware mới nhất có tiếng việt dc ko?

có tiếng việt bạn ah`.bạn up = OTA (trực tiếp từ fone qua wifi hoặc 3G,GPRS) hoặc dùng NSU thì ko bị mất hack đâu:D

HaiBanh

:
RM-507 muốn có TV phải flash sang RM-505.

hihi đâu cần cực vậy đâu aGiang :D tại xài cable ko backup dc sợ chạy lộn RM nó banh imei nên để an toàn e liều dowmn nguyên bộ FW của RM-507 về lun rồi bỏ cái file ngôn ngữ của nó đi sau đó nhúng cái file ngôn ngữ của RM-505 là chạy dzô vẫn dc tiếng việt chuẩn. e đã chay tiếng việt bằng cable thành công 3 cây rồi. khi đó chạy bằng JAF 1.98.64 cr@ck vì phoenix nó kén file quá e cứ lo nó ko cho edit file .ppm đang chạy lại đá văng ra nữa thì khổ..hàng xách tay ko mang ra care dc :p

anh Giang cho e hỏi lun là bữa trc có cây N95 RM-160 chạy tviet e làm tuong tu down fw rm160 về nhúng cái file tiếng việt của rm 159 vào ( chỉ khác là file mcuw rm160 với file ngon ngu rm159 khog bằng nhau, ko tìm thấy trên navi) thì máy died phải mang ra hàng làm lại, ngta còn bảo may là dòng SL2 chứ dòng SL3 thì toi máy rồi...cái đó có phải là do cấu tạo phần cứng 2 dòng RM khác nhau nên khi chạy xong phmem nó ko khiển dc phần cứng ko anh ?

Chỉnh sửa cuối:

longnb07

co ai cuu gium minh voi, minh da lam theo tat ca buoc trên, no bao succes roi, vay ma cu khoi dong lai hoai, chi toi dc man hinh trang thoi! k vo duoc chu NOKIA nua. co cai ru long thuong cuu gium voi, huhuhuuhhu! So dt minh la 0906114194! Thanks all!

o0Bdra0o

Cái này kết nối bằng cáp USB bạn à
@ longnb07 Bạn thử flash lại ở chế độ Dead phone xem có khắc phục được không

a2king

sao minh` chọn Scan Product nó toàn kêu No Product k thôi, bước đâu tiên mà ko đc thì sao lam các bước khác, đau lòng quá...

a2king

CÁM ƠN!!!!!!!! Mình đã up thành công, thật tuyệt vời..... 1 lần click THANKS cho bạn, hehe. Chưa hôm nào vui như nay, sau 1 hồi lo lắng, cưới cùng thì niềm vui dâng trào, tuyệt còn hơn cả khi thi đâu ĐH, kaka....mà bạn chỉ mình cách hack firmware mới lun đi...

a2king

có bản Firmware của Ntv_79 số 13 chế hay quá, mà mình ko biết cách up cho máy minh, co 1 ai chỉ minh với.....mình làm theo cách nay luôn đc ko??