• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn up và can thiệp ngôn ngữ cho fw 20.0.027 N97 bằng Phoenix

ndtdlhagiang

Thành thật cáo lỗi với bạn huynhminhhung, thông báo với toàn thể anh em trên diễn đàn là: hiện tại dùng phoenix chưa thể hack fw 40 cho 5800 được đâu. Quá trình kiểm tra file trước khi up fww của phoenix rất kỹ lưỡng, chỉ cần file có mã MD5 không đúng là không thể up được fw, do vậy không hack được bằng phoenix.
Giải pháp cho vấn đề này là:
1. Đợi ra bản hack khắc phục được lỗi trên
2. up lại FW bằng JAF với file đã can thiệp
Bạn nào làm mãi không được thì PM cho mình, mình sẽ hỗ trợ từ xa cho.

huynhminhhung

cảm ơn ndtdlhagiang . nhưng máy mình cài JAF mãi không thể nào cài được (gỡ PM diệt virut vẫn không cài được ) . thôi thì chờ vậy .

habaolinh

Super V.I.P
Nếu ko biết cài thì add nick mình vào, mình cài online cho.
Y!: thanhgiang1981

huynhminhhung

mình tải về và thử đây . nhưng mà tải về giải nén rồi chép vào đường dẫn của phoenix phải không bạn ? bên ấy hướng dẫn ít quá mề.
tải về rồi mình chép vào đường dẫn cài phoenix chạy ngon lành nhưng rồi không thấy thay đổi gì ? vào ứng dụng không thấy icon ROMPatcher . như vậy là chưa hack được phải không bạn ?
à mà mình có phải xóa bỏ file RM-356....có 88kb cũ không bạn ?

Chỉnh sửa cuối:

ndtdlhagiang

Vậy là ok rồi, nhưng bạn làm sai hướng dẫn nên chưa hack đc. Bạn phải làm giống can thiệp ngôn ngữ nhé, thay file ngôn ngữ của máy bạn bằng file ngôn ngữ mới tải về, còn các file còn lại để nguyên. Ở bước nhấn Restore User Product thì thay vì nhấn Restore User Product bạn nhấn Refurbish nhé. Cuối cùng là sau khi máy khởi động lên đc sẽ mất ngôn ngữ việt nhưng có hack.

huynhminhhung

mình chưa biết file ngôn ngữ mới tải về nó có mã số mấy để mà chọn , file ngôn ngữ cũ là 0559676:Vietnam RED . Giờ chọn giòng số mấy để có hack .mình chưa biết chon chỗ này . à mà bạn biết cách khắc phục được có hack mà vẫn giữ được Tiếng Việt , mình thích dùng TV . Nhờ bạn giúp luôn rất cảm ơn bạn

huynhminhhung

bạn cung cấp và hướng dẫn luôn , mình thích hack được và vẫn có ngôn ngữ Việt, thật tuyệt vời

huynhminhhung

không tải về được . cho mình xin link khác đi .
vẫn chép theo đường dẫn và chọn thế nào bạn , chỉ giùm chút nữa cảm ơn

TruongHan

Super V.I.P
Đã có gói ngôn ngữ việt cho cách hack fw 40 của 5800 rồi các bạn nhé

bạn cung cấp và hướng dẫn luôn , mình thích hack được và vẫn có ngôn ngữ Việt, thật tuyệt vời

http://www.MegaShare.com/1786797
cái này do bạn galabuon đưa lên, mình copy link cho bạn thôi.

Chú ý : Topic này là của N97 nha 2 bạn,5800 thì qua topic của 5800 chứ,mình sẽ xóa các bài này vì lộn chuồng :D

ndtdlhagiang

Vì bạn ấy hỏi liên quan đến phoenix, mà hack cho 5800 chưa dùng phoenix được, nay có giải pháp mới nên đưa tạm vào đây vậy. Bạn xoá dùm mình nhé. K thì chuyển đến đâu thích hợp, mình online bằng điện thoại, thông cảm cho mình nhé.

@ huynhminhhung:
http://www.mediafire.com/?moimz3z3zjg

Bạn tải file trên về, copy vào thư mục C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356
nhớ chọn thay thế file cũ nhé.
Bây giờ mở phoenix lên làm theo hướng dẫn up fw bằng phoenix thôi.
bạn chỉ cần chọn đúng code của máy bạn thôi, sau đó bấm vào Refurbish thôi nhé, nếu báo missing thì cứ yes nhé.
đợi thành quả thôi.

Chỉnh sửa cuối:

huynhminhhung

chép file của bạn cho đè lên file cũ rồi làm như hướng dẫn của bạn nhưng khi ấn vào Refurbish là nó báo lỗi ngay . không chạy nữa .
mình nghĩ file của bạn cho tải về có bị lỗi không nữa ? (file cũ vẫn chạy tốt) thật khó hiểu ? làm phiền cho bạn quá

huynhminhhung

mình phải ghé lại đây để cảm ơn sự nhiệt tình giúp đỡ của bạn . hack thành công rồi bạn . vì lúc đó mình đã quên chỉnh ngày theo hiện tại cho nên cài không được .lần nữa mình cảm ơn và đã học ở bạn được nhiều cái hay trên chiếc điên thoai yêu của mình . ndtdlhagiang thân

ndtdlhagiang

mình phải ghé lại đây để cảm ơn sự nhiệt tình giúp đỡ của bạn . hack thành công rồi bạn . vì lúc đó mình đã quên chỉnh ngày theo hiện tại cho nên cài không được .lần nữa mình cảm ơn và đã học ở bạn được nhiều cái hay trên chiếc điên thoai yêu của mình . ndtdlhagiang thân
Thật là mừng cho bạn, mình cũng thấy làm lạ là sao lại bị như vây, đang định hỏi ngày tháng trên máy bạn, thì mất điện, giờ lại vào bằng điện thoại.