• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn up và can thiệp ngôn ngữ cho fw 20.0.027 N97 bằng Phoenix

girlsormoney

Giúp em với, sau khi hack xong em không gọi điện hay nghe máy đc, nó cứ báo là ko thực hiện đc ấy, mà trong khi sim đó em lắp sang máy khác vẫn nghe gọi bình thường, sóng khi lắp vào n97 vẫn full, , có bác nào không giúo em với ToT

panrai

Super V.I.P
Giúp em với, sau khi hack xong em không gọi điện hay nghe máy đc, nó cứ báo là ko thực hiện đc ấy, mà trong khi sim đó em lắp sang máy khác vẫn nghe gọi bình thường, sóng khi lắp vào n97 vẫn full, , có bác nào không giúo em với ToT

vụ nầy mình đã trã lời rùi mà ta,bạn hack xong hay là vừa up FW xong vậy,thường thì up xong thì dễ bị lắm fomat 1 cái là sài thôi,chứ hack thì mình chưa bị bao h cả

vn_kfc

Nhờ sự nhiệt tình của bác ndtdlhagiang cuối cùng e đã giải thoát đc e phone của mình :))

P/s: ndtdlhagiang, cảm ơn bác rất nhìu

ndtdlhagiang

Thông báo với cả nhà một tin rất vui! bác VN_KFC đã có rất nhiều kinh nghiệm trong việc sử dụng JAF và Phoenix, có gì cứ hỏi bác ấy OK hết.

chengfu

Chào bạn ndtdtlhagiang ! cách can thiệp ngôn ngữ này , mình có thễ sử dụng trên N 5800 không ? thanks !

ndtdlhagiang

Cẩn thận là sao ? Bạn . phải chú ý điểm nào ? phiền bạn .

Posted via Mobile Device bác phải làm trắc từng bước không được nhầm lẫn và k được rút cáp ra giữa trừng. Đợi máy khởi động lên hẳn đã rồi mới rút cáp ra được.

vn_kfc

Posted via Mobile Device bác phải làm trắc từng bước không được nhầm lẫn và k được rút cáp ra giữa trừng. Đợi máy khởi động lên hẳn đã rồi mới rút cáp ra được.

Rút ra kinh nghiệm từ mình đây mà ;))

ndtdlhagiang

Rút ra kinh nghiệm từ mình đây mà ;))

Posted via Mobile Device cái này thực ra ở bài hướng dẫn có nói rồi. Nhưng cứ nên cẩn thận làm từng bước 1 là ok. Mà tối qua nhậu say không bạn.

uron676

ở bước chạy restore user product, mình bị lỗi ko chuyển sang chế độ flash mode được, khi kết nối trước đó thì pc suit tự khởi động nhận phone, điều này có gây ra lỗi khi up ko, giúp mình xử lý lỗi này với, thanks

ndtdlhagiang

ở bước chạy restore user product, mình bị lỗi ko chuyển sang chế độ flash mode được, khi kết nối trước đó thì pc suit tự khởi động nhận phone, điều này có gây ra lỗi khi up ko, giúp mình xử lý lỗi này với, thanks

Posted via Mobile Device bạn tắt pc suit đi xem có gặp lỗi gì không. Mình đang online. Có j cứ hỏi nhé

Chỉnh sửa cuối:

uron676

Posted via Mobile Device bạn tắt pc suit đi xem có gặp lỗi gì không. Mình đang online. Có j cứ hỏi nhé
Mình cài lại Pheonix, vẫn để PC suit bình thường up firmware được rồi, chắc có lẽ do driver kết nối usb. Thanks.
Hiện tại đã có chương trình gõ tiếng việt kiểu như Vietnam Keyboard cho N97/5800 như trên các dòng Winmobile ko? mình gõ tiếng Việt thấy chỉ hỗ trợ ít quá.

ndtdlhagiang

Mình cài lại Pheonix, vẫn để PC suit bình thường up firmware được rồi, chắc có lẽ do driver kết nối usb. Thanks.
Hiện tại đã có chương trình gõ tiếng việt kiểu như Vietnam Keyboard cho N97/5800 như trên các dòng Winmobile ko? mình gõ tiếng Việt thấy chỉ hỗ trợ ít quá.

cái bộ gõ thì có đó. Nhưng mỗi kiểu telex thôi. Ở mấy trang trước có đó bạn à.

nguulangkiem

Ủa bản update này hình như vào phần nghe nhạc cũng không có tìm kiếm lun hả sư huynh:|
mà sao máy của e 1 bài nhạc h nó hiện thị thành 2 3 bài y chang thế luôn :(

ndtdlhagiang

Ủa bản update này hình như vào phần nghe nhạc cũng không có tìm kiếm lun hả sư huynh:|
mà sao máy của e 1 bài nhạc h nó hiện thị thành 2 3 bài y chang thế luôn :(
phần tìm kiếm thì anh cũng không để ý lắm. Máy anh thì có bài nào ở đâu nó hiện bài đấy thôi. Em thử kiểm tra xem có copy ra nhiều nơi không nào