• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UPDATE FIRMWARE 1.1.3 KHÔNG CẦN MÁY TÍNH (YÊU CẦU CÓ WIFI)

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Việc đầu tiên là backup mọi dữ liệu cần thiết trước khi update.Chắc chắn là iPhone của bạn đang sử dụng có FW 1.1.2 đã jailbreak .Cách update này có cái hay là ít lỗi hơn cách cũ .

Các bước thực hiện :

Cái bạn cần là wifi ổn định , iPhone pin đầy 1 tí , và nhớ tháo sim ra trước khi làm (Tránh có người gọi tới làm hỏng quá trình chạy soft 1.1.3 Jailbreak , mình đã bị dính chưởng nên các bạn chú ý vấn đề này)

Chuẩn bị download FW 1.1.3 tại đây :

[HIDE="t"]http://appldnld.apple.com.edgesuite.net/content.info.apple.com/iPhone/061-4061.20080115.4Fvn7/iPhone1,1_1.1.3_4A93_Restore.ipsw[/HIDE]

1. Vào Setting - Reset - Erase All Content and Settings , bước Erase All Content and Settings chỉ là để xóa sạch dữ liệu để chạy Soft 1.1.3 Jailbreak cho trơn tru,tránh gặp lỗi Out of disk,hoặc bạn cài soft Fix Out of disk ( trong source i.10vn.com của suonram) cho iphone trước khi chạy Soft 1.1.3 Jailbreak cũng được , sau đó vào set wifi và Never Auto-Lock cho iPhone.
2. Chắc rằng bạn đã cài BSD Subsystem 2.0 và Update Installer lên version 3.0 . Vào Installer - Install , chọn Package Sources , vào cài Community Sources 3.3 , nếu bạn đã cài Community Sources thì reinstall lại.
3. Sau khi cài xong , vào Install - System và cài đặt soft Official 1.1.3 Upgrader .

4. Sau khi cài đặt nhấn Home thoát khỏi Installer , dùng chương trình iPhone Browse 1.52 (tải tại đây) copy file iPhone1,1_1.1.3_4A93_Restore.ipsw đã download về vào thư mục /var/root/Media .Mục đích là để rút gọn thời gian cho quá trình update.
5. Đến đây bạn vào lại Stringboard sẽ thấy soft Upgrade :

Chạy Soft Upgrade , sẽ thấy thông báo sau , chọn Yes :

Đến đây quá trình update bắt đầu,vì bạn đã copy file FW1.1.3 vào iPhone nên sẽ không phải trải qua giai đoạn này : (tiết kiệm rất nhiều thời gian :D)

Sau khi hoàn thành cai giai đoạn sau ( hình dưới) , iPhone sẽ tự động restart và máy bạn đã có FW 1.1.3, cách này nhanh chóng đơn giản ít gặp lỗi hơn :D

Xong rồi,đến đây thì iPhone tự restart [Chú ý: nếu iphone không tự restart mà bị treo thì đưa về recovery mode rồi dùng iBrick boot là vô được menu nha] , và thành quả đây :

Các bạn chú ý sau khi Update xong vào lại Istaller Install Community Sources và Reinstall BSB Subsystem2.0 và OpenSSH.Chúc thành công.Thanks mình cái nào
:p :D

Chỉnh sửa cuối:
O

O2_Orbit

Guest
Cảm ơn NguyenThanhTuan rất nhiều. Nhưng cho mình hỏi chút là upgrade len fw1.1.3 bằng cách này thì mình có thể sử dụng mọi phần mềm như youtube, SMS, phone, google map... như bản chính thức khi upgrade thông qua AT&T hay O2 chưa? Mình thật sự muốn up lên, nhưng hiện tại mình đang sử dụng Turbosim cho fw1.1.2 US. Sau khi up lên fw1.1.3 thì mình có cần phải sử dụng Turbosim nữa hay không cần. Thanks again!

Hungpdahl

Well-Known Member
Khi up lên bạn vẫn có thẻ sử dụng SMS, phone, google map..Với lại làm theo cách này đã fix được nhiều lỗi.
Bạn vẫn phải sử dụng lại Turbosim đó không thể bỏ được...:(:(:(

quyduc84

Bạn có thể copy file 022-3743-100.dmg/var/root/Media rồi dùng cách trên như vậy sẽ nhanh hơn & bỏ qua phần download firmware từ Apple.
Để có file 022-3743-100.dmg bạn dùng cách này nhé :
[hide] Rename file iPhone1,1_1.1.3_4A93_Restore.ipsw thành iPhone1,1_1.1.3_4A93_Restore.zip sau đó unzip bạn sẽ có file 002-3743-100.dmg [/hide]

Cách của Mod Nguyen Thanh tuan mình thấy ổn định nhất và fix khá nhiều lỗi , anh em cùng nhau test nhé

bluef

Máy 1.1.2 OTB unlock bằng Hardware (mở máy) thì update lên 1.1.3 theo như cách này có được không hả các bác?
(update lên 1.1.3 cho SIM Vina vào vẫn dùng được luôn chứ?)

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Máy 1.1.2 OTB unlock bằng Hardware (mở máy) thì update lên 1.1.3 theo như cách này có được không hả các bác?
(update lên 1.1.3 cho SIM Vina vào vẫn dùng được luôn chứ?)

Vẫn update được bạn ạ,update kiểu này không ảnh hưởng gì đến sóng :)

Em làm theo đúng hướng dẫn đến bước cuối cùng thì bị đơ, bây h ko restore lại được, làm thế nào bây h :((

Đưa về recovery mode rồi dùng iBrick 0.91 boot thử xem iPhone trong tình trạng nào rồi post lên để mọi người tìm hướng giải quyết cho bạn.

ke_da_tinh1717

Cho mình hỏi là hiện nay máy mình đang ở FW1.1.2 (máy zin Bootloader 3.9) mình đang học ở nước ngoài. nhưng nếu up lên v1.1.3 iWorld không dùng được thì sao chỉnh mạng ở Vn dùng? Cảm ơn rất nhiều.

lepepsi

Thanks MOD,

Mình đã test theo phương pháp này.

Everything ok

Lưu ý với các bạn một vài điểm:
- Nếu đã cài Bosstool nên restore lại 1.1.1 và thực hiện các bước như updrage và unlock 1.1.2 vì khi Erase All Content and Settings máy sẻ bị treo
-Thời gian chờ ở bước cuối (màn hình chuyển sang đen hơi lâu Khoảng 7-10') sau đó IP mới khởi động lại vì vậy đừng quá nôn nóng
-Bước Erase All Content and Settings hết sức cần thiết để tránh những lổi cho các chương trình gốc

Thanks again MOD

symbian

Mod Tuấn ơi , đã test thử anySim 1.3 chưa bro , nghe nói là chưa ổn định , sắp giao thừa rồi sợ ko có máy xài hehe thôi để qua tết vọc :D

symbian

Test xong confirm cho a e mừng nhé , ok là đè ngửa em nó ra để ... liền hehhee :D