• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn update ROM 2.1 cho HTC HERO

azkaban3000

Hiện nay tất cả các phiên bản của HERO đã được up lên ROM 2.1, có 2 cách để update ROM mới, 1 là qua FOTA (Firmware Over The Air), 2 là down ROM về flash (cách này có thể Root). Đối với người chỉ có nhu cầu sử dụng bt, không cook mod gì thì mình khuyên nên update theo cách 1 để đảm bảo ổn định cho máy.

Ưu điểm của ROM 2.1 so với 1.5:
- Giao diện đẹp hơn, mượt hơn tuy chiếm nhiều bộ nhớ RAM hơn nhưng không hề có hiện tượng lag (không còn hiện tượng treo 1 lúc sau khi gọi điện như khi dùng 1.5)
- Hỗ trợ phần mềm tốt hơn
- Tốc độ xử lý ứng dụng cải thiện
- Bắt sóng tốt hơn ( sóng đt+GPS+Wifi)
- Hỗ trợ flash cho trình duyệt với flashlite ( bình thường nếu không cần bạn nên tắt flash đi để tốc độ duyệt web được nhanh hơn)
-...

Cách 1: Update bằng FOTA

Bước 1: tìm nơi có wifi ổn định và tốc độ cao, bật Wifi lên
Bước 2: đợi =)) máy sẽ thông báo có phiên bản update mới với dung lượng khoảng 4MB, bạn chọn download và chờ máy down xong
Bước 3: máy hỏi có cài bản update luôn không, bạn chọn update. Máy sẽ tự restart lại và cài bản cập nhật mới
Bước 4: làm lại các bước trên để update bản pack thứ 2 với dung lượng gần 90MB X_X

Chú ý:
1. Nên kiếm nguồn Wifi ổn định để quá trình download diễn ra được suôn sẻ, tuy FOTA hỡ trợ resume file khi mạng đứt (không như update firm cho NOKIA mạng đứt là chết luôn =))) nhưng tốt nhất nên kiếm mạng có tốc độ cao và ổn định để tránh trường hợp file update download về bị lỗi (trường hợp này ít xảy ra). Mạng nhanh cũng giúp quá trình download nhanh hơn, vì file update khá là nặng
2. Trước khi update nên sạc pin để dung lượng trên 50%. Quá trình update diễn ra khá lâu, đang up mà hết pin máy dễ bị brick như chơi >:)
3. HTC Hero ở VN có 2 bản xách tay và bản phân phối chính thức ở VN. Bản ở VN dùng ROM SEA cho các nước gồm Thailand, Vietnam, Philippines, Malaysia, Indonesia. Hàng xách tay thì thường là ROM EU. 2 bản này không khác nhau nhiều lắm, trừ việc ROM ASIA có bàn phím tiếng Trung Quốc, hỗ trợ tốt các nhà mạng VN hơn (cắm sim vào là tự cài đặt MMS, GPRS). Tuy nhiên điểm yếu lớn nhất của ROM SEA là không có Android Market. Tôi khuyên mọi người nên up sang bản ROM chuẩn của EU rồi hãy up 2.1( hôm qua tôi đã up lại sang ROM SEA nhưng không hiểu sao đợi mãi không thấy thông báo update, chuyển qua ROM EU thì vừa bật Wifi thấy thông báo update ngay :|) Nếu dùng ROM EU nên dùng ROM 2.73.405.5

Hướng dẫn up ROM EU của MOD PhamQuang: http://www.pdaviet.net/showthread.php?77892-HƯỚNG-DẪN-TẠO-quot-GoldCard-quot-CHO-HTC-HERO
Link ROM EU: ftp://ftp.xda-developers.com/Hero/O...WE_2.73.405.5_WWE_release_signed_NoDriver.exe

Cách 2: Update bằng Recovery có Root( bố sung sau)
Mọi người cần thì mình viết tiếp, không thì cứ để thế vậy:p

trando

Hôm kia em lỡ tay Up lên bản 3/ H3G Network 2.73.771.73 (EN), giờ vào wifi nó không thông báo update gì cả, em dự đoán là cái con số kia cao hơn con số bản 2.1 hiện giờ nên nó không báo. Theo bác em nên làm theo cách nào? Hạ xuống bản thấp hơn để được update qua OTA hay sao hả bác. Chỉ giáo giúp em với

trando

Tình hình là đã down xuống 2.73.405.5, sau đó vào wifi vẫn không thấy báo gì. Tìm hiểu thêm thấy có pro nói đổi time về 2011, đổi 1 cái nó báo luôn sau đó vài giây. Tải về rồi install 2 lần, hiện giờ đang là Rom 2.1, cảm giác mới mẻ, kool hơn. Thanks!

trando

Mình cảm giác 2.1 có vẻ ngốn pin hơn 1.5 =.=

Tôi thấy Pin vẫn vậy mà pro, xài nhiều 1 ngày, ít thì tối ngày thứ 2 cắm xạc. Ngốn Pin nhất là cái màn hình, tôi chỉnh độ sáng - Auto. Nếu bình thường ngày nghe nhạc (tai nghe) 1h, Chat wa 3G - 30', lướt web chừng 15', nghe gọi 5-10 cuộc, nhắn tin 5-20tin thì 1ngày. Chỉ nghe gọi, nhắn tin 2 ngày

chonvuituoixuan

mình cũng đã up về bản ship 1.5 2.7.3 và có thấy nó thông báo là install update và remind me nhưng khi mình chọn update thì nó khởi động vào recovery và tại cái dòng bên dưới thì nó báo là error...Tóm lại là không thể update OTA được.

Mình nghĩ có lẽ là do đã root và có recovery nên nó xung đột cái gì đó. Mình cũng đã đưa lên android 2.2 rồi nên nói chung không để ý mấy vụ update OTA nữa. Các bạn nào muốn như mình thì đọc thêm ở đây

minh2110

ban oi cho minh hoi..may minh bi mat' cap',ko ket noi voi PC dc.May minh van dung 1.76.405.6 thi co' cach nao update qua FOTA dc ko huong' dan minh voi...Thankkkk
(minh dang dung bang dt nen ko viet dau dc, minh se sua lai sau)

danh41

Bạn nên dùng PC cài bản rom RUU_Hero_HTC_WWE_2.73.405.5_WWE.exe là cách nhanh nhất!
Mất cáp thì làm sao sạc pin bạn, mình nghĩ bạn có thể dùng cáp có đầu USB mini cũng xài đc mà!

dovanhungbn

mấy bác dùng hero cho em hỏi con này có khả năng nâng lên android 2.2 không ạ?em xin cảm ơn!!!