• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UPROM CHO NGƯỜI SỬ DỤNG HỆ ĐIỀU HÀNH WINDOWS VISTA

hero123

Help me now!please....

mình đang dùng con máy O2 mini pro chạy WM5,mình muốn nâng cấp lên WM6 thì phải làm như thế nào,mình không biết nhiều vê những vấn đề mọi người nói trên diễn đàn lắm,làm ơn hướng dẫn giúp mình với,mình muốn cài đặt WM6 thì phải làm sao???????????Thanksssssssssssssssss!!!!!!!!!!!!!! !!!!!!!

Trung3t

em làm các bước thao tác đúng như trang 2, không sai chỗ nào cả thế mà up lại báo lỗi không được, hay là bác dùng win bản quyền

DucLong

Super V.I.P
em làm các bước thao tác đúng như trang 2, không sai chỗ nào cả thế mà up lại báo lỗi không được, hay là bác dùng win bản quyền
win bản quyền hay win bẻ chìa cũng đều làm được như nhau vì khi bẻ rồi nó cũng như có bản quyền rồi.

cid

thanks ban bachsdx86 nhé, mình làm theo các bước và đã up được ROM của bác PhamQuang bằng Vista premium :D

namvu1686

Em được cho em Diamond nhưng mà mạng Orange nên toàn tiếng Pháp.Có máy mới thì háo hức muốn nghịch lắm nhưng ông anh bảo Vista không up rom được đâu.Thế mà tối đấy em vẫn liều nghịch,thử các bước của bác Bachsdx86 mà không được nên kệ cứ cài như hướng dẫn bên XP.Cái Mobile device lúc báo kết nối được lúc không,kể cũng hơi sợ nhưng mà không dám rút ra,cứ kiên nhẫn ngồi đợi,cuối cùng em bẻ được sim và cài được rom v9.Kể cũng liều,chắc giờ em chả dám thử nữa đâu :D.

jennydontcry

Vista chỉ không UP được ROM đối với những em PPC đời cũ(thường là WK5) và chỉ cần phải thực hiện các bước hướng dẫn như trên của MOD thôi là có thể UP cho các em WK5 từ Vista rùi.
Còn riêng đối với những em đời mới(W 6.1) thì UP thả con gà mái(em vẫn UP thằng touch pro ầm ầm).
Riêng vấn đề cài đặt các file.exe thì cứ tiến hành bình thường như trên XP,bác connect PPC với PC qua WMC xong là ngon lành cành đào ngay :D
Chúc vui!
các bạn mình đã úp được rom trên win vista rùi nhưng cho mình hỏi làm thế nào để cài ứng dụng có đui . exe trên vista cho ppc vậy ?

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Để up ROM cho PPC WM6 & 6.1 trên Windows Vista & Windows Seven mình đã thử và thực hiện khá đơn giản,test thành công trên HTC Kaiser,HTC Herald.
Sau khi cài và Sync hoàn chỉnh PPC với Windows Mobile Device Center(khi cài WMDC không cần cấu hình setting connec gì cả),khi cần up ROM cứ cho máy về Bootloader rồi cắm cáp vào.
Trong thư mục ROM ta click phải vào file exe update chọn Run as administrator và nó chạy ngon lành.Nếu double click vào file exe update nó sẽ không cho chạy và sau này thư mục ROM đó cũng không chạy được mà phải download bản khác về giải nén và chạy theo cách trên.
Nên copy bản ROM/Radio đó ra ngoài Destop để thực hiện,sau này khi up xong rồi thì thư mục đó coi như bỏ và không sử dụng lại lần nữa được cho dù bạn có restar PC lại.Mình đã thử đi thử lại hàng chục lần vẫn vậy,nhưng khi copy lại bản đó trở ra và làm thì OK.
Các bạn có thể thử trước với file update radio vì nó nhanh gọn để xác thực.

Satan

hè hè! sau 1 hồi nghiên cứu làm theo hướng dẫn vẫn không đc thì chuyển wa cách của anh nhattoai đã up rom thành công trên con BA rồi! quá đã!

ghostonline

Em dùng win vista ultimate 64bit. Down WMDC 6.1 cho 64bit về và cài rồi, vẫn sync và cài phần mềm vào con O2 mini s vô tư. Nhưng mà giờ muốn uprom tuy nhiên khi làm đến bước cài driver của RUU như ở trang 2 mod hướng dẫn thì nó kêu driver không tương thích với bản 64 bit. Các bước làm như mod hướng dẫn.
Làm thế nào để em up được rom bây giờ hả các bác

harry2style

XIN CHO HỎI SPH i700 của SAMSUNG là thuộc dòng máy nào vậy :( Mình muốn up ROM từ 03 SE lên WM 05 nhưng ko biết máy của mình thuộc dòng máy nào để mà Up :( Xin đc giúp đỡ !

NhatToai

Super V.I.P
link die rồi bác ơi

Link gì die vậy?Còn nếu muốn up ROM trên Vista/Seven thì cứ theo link dưới chữ ký của mình để tìm hiểu.Việc này rất đơn giản chứ không phức tạp như bài HD ở trên đâu.Good luck!

rosebeast

Link gì die vậy?Còn nếu muốn up ROM trên Vista/Seven thì cứ theo link dưới chữ ký của mình để tìm hiểu.Việc này rất đơn giản chứ không phức tạp như bài HD ở trên đâu.Good luck!

thanks bác.link đầu tiên đấy bác.

nghethuat89

uh, các bác ơi cho thằng em hỏi một tý: em dung O2 XDA II thi liệu có thể up room của wm 6.1 đc không vậy? em cảm ơn nha

PhamHien

uh, các bác ơi cho thằng em hỏi một tý: em dung O2 XDA II thi liệu có thể up room của wm 6.1 đc không vậy? em cảm ơn nha

Hoàn toàn có thể bạn ạ! Hãy vào box Dòng Himalaya(O2XDAII) tải bản ROM WM 6.1 về và cài vào máy nhé!

Microlab071966

Để up ROM cho PPC WM6 & 6.1 trên Windows Vista & mình đã thử và thực hiện khá đơn giản,test thành công trên HTC Kaiser,HTC Herald.
Sau khi cài và Sync hoàn chỉnh PPC với Windows Mobile Device Center(khi cài WMDC không cần cấu hình setting connec gì cả),khi cần up ROM cứ cho máy về Bootloader rồi cắm cáp vào.
Trong thư mục ROM ta click phải vào file exe update chọn Run as administrator và nó chạy ngon lành.Nếu double click vào file exe update nó sẽ không cho chạy và sau này thư mục ROM đó cũng không chạy được mà phải download bản khác về giải nén và chạy theo cách trên.
Nên copy bản ROM/Radio đó ra ngoài Destop để thực hiện,sau này khi up xong rồi thì thư mục đó coi như bỏ và không sử dụng lại lần nữa được cho dù bạn có restar PC lại.Mình đã thử đi thử lại hàng chục lần vẫn vậy,nhưng khi copy lại bản đó trở ra và làm thì OK.
Các bạn có thể thử trước với file update radio vì nó nhanh gọn để xác thực.

Hiện mình không có PPC để test Up ROM trên Windows Seven nên Toại thử làm cách này xem có được không(với Vista thì mình vẫn Up ROM bình thường cho P4350 bằng cách Click duple):
Vào Control Panel\User Accounts\Change User Account Control Settings,kéo thanh Settings xuống dưới cùng(Never notify).Sau đó tiến hành Up ROM bình thường bằng cách Click duple vào Files ROMUpdateUtility.exe mà không cần "click phải vào file exe update chọn Run as administrator".

dieptit

Mình mới cài win 7, muốn up ROM nhưng lại bị lỗi. Lỗi mình gặp là khi vào Devide Manager phải tìm mục Mobile Device bên cửa sổ bên phải. Nhưng ban đầu là Đưa máy về BOotloader rồi cắm vào cáp usb kết nối với máy tính, trong mục device manager của mình k hiện ra Mobile device, làm sao hả bác ( em đã chọn Show all hidden device rồi) . Bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình với