• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UPROM CHO O2-ZINC

ProKill

báo cáo các bác, zinc em g4. nhờ sự chỉ dẫn của các bác em đã up cho em nó thành côg. :D:D (up nhanh khiếp, 3' là xog :-s)

tomcathp

hi, mình tậu Zinc được 3 hôm là up lên ROM WM6 ngay. ROM mới này khắc phục được một số lỗi so với ROM nguyên bản WM5, chạy cũng được nhưng sao tốn nhiều mem quá. không biết các ROM ASUS khác có chạy được trên Zinc không, mọi người có ai thử chưa nhỉ? Mình muốn kiếm cái ROM khác chạy thay đổi không khí xem sao ...

LeoDH

Mình vừa mới mua em Zinc này, đang ngâm cứu cách up ROM em này đây

Trước tiên cho hỏi trên seeo2 có hai bản rom, WM5 và WM6, chắc là nên chọn bản WM6 để up phải không vậy (thấy nhiều người hỏi link down bản WM6, mình đang up lên box.net, tý nữa sẽ share link cho ace nhé :)

Đọc thread này thấy có bạn nói up rom cần phải xem đã unlock cái CID gì đó, không rành lắm nên chưa dám up, có bạn nào rành giải thích thêm giùm được không vậy?

Àh, và còn bản rom gốc nữa, có ai có share lên giùm cái, mình tìm mãi mà không được :((

LeoDH

Mình vừa mới mua em Zinc này, đang ngâm cứu cách up ROM em này đây

Trước tiên cho hỏi trên seeo2 có hai bản rom, WM5 và WM6, chắc là nên chọn bản WM6 để up phải không vậy (thấy nhiều người hỏi link down bản WM6, mình đang up lên box.net, tý nữa sẽ share link cho ace nhé :)

Đọc thread này thấy có bạn nói up rom cần phải xem đã unlock cái CID gì đó, không rành lắm nên chưa dám up, có bạn nào rành giải thích thêm giùm được không vậy?

Àh, và còn bản rom gốc nữa, có ai có share lên giùm cái, mình tìm mãi mà không được :((

Đây, link bản ROM WM6 đây nhé, bên box.net hết room nên đành up lên trang khác, nhưng vẫn support IDM, down vô tư :D

Link: http://www.mediafire.com/?emlzgjtsvrv

Chỉnh sửa cuối:

LeoDH

Híc, xem ra có vẻ ít người xài Zinc nhỉ, chả thấy ai vào thế này :(

LeoDH

Chẹp, Zincer chạy hết đi đâu rồi ???

Có bác nào cso bản ROM gốc cho em xin với, helppppppppppppp ?

LeoDH

zinc mà unlock CID wái jì, mọi người cứ cắm cable vào up roài chờ 3' là xog àh

Sorry, em chưa kịp cập nhật, đúng là upgrade em Zinc này, nếu không tính mấy vụ cross language thì đúng là chả có gì phải lo cả, cứ sync với PC rồi chạy file setup là ok :D

Tại lúc trước chưa thử up ROM, đọc thấy nhiều người nói phải unlock này nọ nên mới hỏi thế :)

Mà dù sao có bác nào rành về mấy cái vụ CID này thì giải thích cho anh em thêm kiến thức cái, đỡ bị ù ù cạc cạc :D

LeoDH

Không biết bác Prokill bên này có phải là bác bên HHVN không nhỉ :)

Bên đó thấy bác up lên ROM COOK cho Zinc mà sao không up bên này hả bác, em xin phép bác up lên bên này cho các Zincer vọc nhé, hy vọng các cao thủ vọc xong cho cái review cái để gà như em còn biết đường theo ạ :D

Link gốc của bác Prokill bên HHVN: http://rapidshare.com/files/93595552/MARSII_G4.rar.html

Link em up lại bên Mediafire cho ae tiện down:
http://www.mediafire.com/?dyejbzmjutm

Các cao thủ Zincer đâu roài, nhào vô vọc đê :))

bidenthui

Không biết bác Prokill bên này có phải là bác bên HHVN không nhỉ :)

Bên đó thấy bác up lên ROM COOK cho Zinc mà sao không up bên này hả bác, em xin phép bác up lên bên này cho các Zincer vọc nhé, hy vọng các cao thủ vọc xong cho cái review cái để gà như em còn biết đường theo ạ :D

Link gốc của bác Prokill bên HHVN: http://rapidshare.com/files/93595552/MARSII_G4.rar.html

Link em up lại bên Mediafire cho ae tiện down:
http://www.mediafire.com/?dyejbzmjutm

Các cao thủ Zincer đâu roài, nhào vô vọc đê :))

Chẹp, Zincer chạy hết đi đâu rồi ???

Có bác nào cso bản ROM gốc cho em xin với, helppppppppppppp ?

Chắc là bác LeoDH này vọc bản ROM cook của bác Prokill rồi hay sao mà bi giờ đi xin ROM gốc thế :-? . Có rút ra được gì không post lên cho ae rút kinh nghiệm với :D

LeoDH

Chắc là bác LeoDH này vọc bản ROM cook của bác Prokill rồi hay sao mà bi giờ đi xin ROM gốc thế :-? . Có rút ra được gì không post lên cho ae rút kinh nghiệm với :D

:)) đâu có bác, em xin rom gốc từ trước khi có bản rom cook mà :D

Bản rom cook em đã cài được đâu, file .abi em biết cài làm sao ??? Đang chờ mấy bác cài rồi cho cái review và hướng dẫn mà chờ lâu quá :((

tandaica24

đâu có bác, em xin rom gốc từ trước khi có bản rom cook mà

Bản rom cook em đã cài được đâu, file .abi em biết cài làm sao ??? Đang chờ mấy bác cài rồi cho cái review và hướng dẫn mà chờ lâu quá
tui làm thử rùi mà ko dc zậy nè, ai zúp zới

ongcugia

Bản rom cook em đã cài được đâu, file .abi em biết cài làm sao ??? Đang chờ mấy bác cài rồi cho cái review và hướng dẫn mà chờ lâu quá :((

ủa,file .ABI bạn copy vào thẻ nhớ rồi cắm AC/USB -> giữ phím sang phải (right key) + Soft reset -> tự động cài đặt rom mới đến khi Finish:)

lgiang1983

Các bác ơi cho em hỏi.
em dùng máy zinc G4. cứ khoang 1 đến 2 tiếng là máy lại mất sóng hoàn toàn. một là đợi một lúc lâu mới có lại hoặc phải solf reset mới hết, nhiều khi solf reset mãi mà không có sóng lại.bác nào có cách gì khắc phục chỉ bảo em với. em đang dùng rom 06 của seeo2.trước đó cũng đã mắc bệnh này nhưng khi đổi bản rom vẫn không được.em đã đổi network sang GMS không để automatic nữa nhưng vẫn không được.

LeoDH

Các bác ơi cho em hỏi.
em dùng máy zinc G4. cứ khoang 1 đến 2 tiếng là máy lại mất sóng hoàn toàn. một là đợi một lúc lâu mới có lại hoặc phải solf reset mới hết, nhiều khi solf reset mãi mà không có sóng lại.bác nào có cách gì khắc phục chỉ bảo em với. em đang dùng rom 06 của seeo2.trước đó cũng đã mắc bệnh này nhưng khi đổi bản rom vẫn không được.em đã đổi network sang GMS không để automatic nữa nhưng vẫn không được.

Có thể có các khả năng sau:

Thứ nhất nơi bạn ở sóng có vấn để chăng? Thử các địa điểm khác xem sao.

Thứ hai, có thể bạn cái thêm một soft nào đó gây ảnh hưởng đến khả năng bắt sóng không? Thử HR lại, chưa cài thêm soft mà dùng soft mặc định xem có giải quyết được vấn đề không.

Thứ ba, nếu không được nữa thì sợ rằng hardware có vấn đề rồi, còn bảo hành thì đem bảo hành, không thì phải đem ra cửa hàng nó tìm bệnh.

Àh, vừa đọc phản hồi cho cái thắc mắc của bác bên HHVN (he he, trái đất tròn :D) bổ sung luôn một ý của bác muabanuytin168 vào đây cho nó đủ, nếu sau ai bị tương tự còn tham khảo, đó là "kết hợp gỡ sim ra và lau sim+khay chứa sim trong máy hoặc test với các sim của các mạng khác coi sao" còn việc up lại WM5 em nghĩ không cần thiết đâu vì bản ROM WM6 của seeo2 cũng là bản chuẩn rồi.

Good luck :)

Chỉnh sửa cuối:

LeoDH

ủa,file .ABI bạn copy vào thẻ nhớ rồi cắm AC/USB -> giữ phím sang phải (right key) + Soft reset -> tự động cài đặt rom mới đến khi Finish:)

Thanks bác, giờ em cũng biết cách rồi, nhưng ROM đấy cũng không có gì hấp dẫn lắm nên chả muốn up nữa :D

nin1009

chi dùm em tận tường cách úp rom O2 Zinc với,

up rom cho con O2 Zinc co khi nào bi chết không anh,bữa hôm mới mua con O2 NEO 5t7 về sài chưa được bao lâu,em thử up rom chơi nó bị chếy con plast,không cứu được,em bán lỗ lại cho tiệm,nó thu lại có 1t5 làm em lỗ 4t2 đau lòng quá,mới mua lai con O2 Zinc 7t1 không dám up rom nữa,giúp em với