• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Việt hóa cho cộng đồng SYM của PV.

maddot

Well-Known Member
Chú ý trươc khí thêm các số 00 00 00 nè anh em!
hãy nhìn cho thật kĩ. giã xữ em có chuỗi 54 3E 51 22
nhưng đừng có thêm các số 00 ... dẫn đến chuỗi của chúng ta như thế này là sai hoàn toàn.
00 00 00 54 3E 51 22

Mà trước 54 3E 51 22 sẽ là 00 00 00 0A 0A 54 3E 51 22
hoặc 00 00 00 0E 0E 54 3E 51 22
hoặc 00 00 00 14 14 54 3E 51 22
chú ý nhé!

Cảm ơn và sorry tiny nha, hôm bữa anh chưa test kỹ hết các trường hợp (nhận được tin là anh báo cho anh em khác hay liền, nhanh nhảu đoảng :D).

ypmv2

Chú ý nhé cái này khó dịch lắm đây. Phải đủ ký tự, đúng dòng ...chứ ko vào là bung ra liền á.

các anh giúp thì giúp cho chót đi . em cũng thử mở bản đã việt hóa khác lên để xem thì trong phần 43 và 44 chẳng có gì cả ?

LeHai85

em cũng đang thử hay lắm anh ơi..mà anh cho em hỏi có việt hoá đuôi jar không mấy anh ..

maddot

Well-Known Member
các anh giúp thì giúp cho chót đi . em cũng thử mở bản đã việt hóa khác lên để xem thì trong phần 43 và 44 chẳng có gì cả ?

Vụ này mình có nói rồi mà (ở trang 5 đó: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=33289&page=5).

Sẵn đây nói luôn: sau khi bạn bấm Alt-E (hoặc bấm nút [(E) Replace]) thì các ký tự được VH sẽ bị mã hóa, nếu bạn thoát Ultra... (hoặc mở lại file đã VH) thì không thể đọc được. Thân./.

maddot

Well-Known Member
em cũng đang thử hay lắm anh ơi..mà anh cho em hỏi có việt hoá đuôi jar không mấy anh ..

Cái này khó nè, mình đang tìm hiểu :-?. Mỗi soft nó lưu file text khác nhau . Phải tìm được điểm chung mới viết tut được :)).

Bạn chịu khó đợi nha, nếu mình 0 tìm được thì... nhờ người khác tìm giúp vậy :))./.

tiny1990

Chú ý: Khi VH không đc lưu đè lên file gốc nha bà con. nên lưu ở nơi khác, và cứ dịch 5 -3 hàng thì lưu lại 1 nơi khác rồi chuyển vào máy test. ok thì dịch tiếp, nếu bị lỗi thì dịch lại và xóa cái mới lưu đi

ypmv2

Chú ý: Khi VH không đc lưu đè lên file gốc nha bà con. nên lưu ở nơi khác, và cứ dịch 5 -3 hàng thì lưu lại 1 nơi khác rồi chuyển vào máy test. ok thì dịch tiếp, nếu bị lỗi thì dịch lại và xóa cái mới lưu đi

cú việt hóa được 1 đoạn lại cho vào máy test à . hix mất nhiều thời gian thế nhỉ .

MinhThang

Manager
cú việt hóa được 1 đoạn lại cho vào máy test à . hix mất nhiều thời gian thế nhỉ .

Không tex sao biết lỗi chỗ nào? dịch xong cho hết tex mà bị lỗi cho chết luôn,đâu có dẽ ăn vậy, có cái mình VH mấy ngày rồi nè mà vẫn chưa tìm ra nguyên nhân lỗi,lắm lúc bất mãn luôn nhưng rồi không bỏ được...!

troly

Well-Known Member
Không tex sao biết lỗi chỗ nào? dịch xong cho hết tex mà bị lỗi cho chết luôn,đâu có dẽ ăn vậy, có cái mình VH mấy ngày rồi nè mà vẫn chưa tìm ra nguyên nhân lỗi,lắm lúc bất mãn luôn nhưng rồi không bỏ được...!

Đồng ý với minhthang200679,đôi khi tìm ko ra lỗi người cứ như bị ngớ ngẫn vậy, đi ra, đi vào...làm đi làm lại, ghi,nghi, chép chép. Song khi thành công mình thấy thành quả của mình thật sự ngọt ngào.

bone2bone

Cái này khó nè, mình đang tìm hiểu :-?. Mỗi soft nó lưu file text khác nhau . Phải tìm được điểm chung mới viết tut được :)).

Bạn chịu khó đợi nha, nếu mình 0 tìm được thì... nhờ người khác tìm giúp vậy :))./.

Hoan hô tinh tâần ham tìm hiểu của huynh, cố lên nha huynh :D.

xiaohuang

Bạn nào biết cho mình hỏi: Trong phần mềm QuickWrite có mấy cái từ điển dạng *.pdb có thể Việt hóa được không? Mình có ý tưởng Việt hóa cái này để chế ra bộ gõ tiếng Việt nhưng vẫn chưa làm được. Trong QuickWrite có phần nhập thêm từ mới nhưng viết tiếng Việt có dấu thì chữ được chữ không, những từ nạp thêm sẽ nằm trong file có dạng *.arr nhưng cũng không việt hóa được. Nếu có thể việt hóa được cái này thì sẽ có 1 bộ gõ tiếng Việt cho S60v3 tiện dụng.

Kojiro

Super V.I.P
Ai hướng dẫn dùm cách VH file About và file Trách nhiệm của cái này thì KJR xin hậu tạ 10000PVD

ActiveFile 1.30 manufature OS9.1

LeHai85

gian nan việt hóa quá..em làm mãi chưa đâu vào đâu..từ ngày có cái này 2 hôm nay toàn ngủ muộn thôi....
sao em việt hóa xong 1 đoạn thì lưu lại nhưng khi vào lại việt hóa tiếp thì lỗi fonts và lắm lúc lại lưu không có được nó vẫn y nguyên ...thank máy anh

Kieu_Phong

Mình cũng đang Việt hóa 1 số phần mềm Java :-?? ,nhưng nếu xong rồi thì không biết Pots vào đâu nhỉ ?

ScreenShot -> Cái này Options trước là tiếng Anh

Kojiro

Super V.I.P
Mình cũng đang Việt hóa 1 số phần mềm Java :-?? ,nhưng nếu xong rồi thì không biết Pots vào đâu nhỉ ?

ScreenShot -> Cái này Options trước là tiếng Anh

Bạn demo cho a e test đi, rồi tùy vào kết quả mình sẽ có hướng tiếp theo.

Dạo nhiều 4rum thấy bạn tham gia khá nhiều và kinh nghiệm VH rất nhiều, ko biết bạn có hứng thú với nhóm VH của PV k?

Kieu_Phong

Mình rất ủng hộ cho nhóm VH thành lập và bản thân mình cũng rất muốn đóng góp 1 phần sức nho nhỏ cho nhóm. Nhưnh mình sợ không có nhiều thời gian ( vì công việc ) cho niềm say mê này.

Các bạn Tets thử nhé ->

maddot

Well-Known Member
Ai hướng dẫn dùm cách VH file About và file Trách nhiệm của cái này thì KJR xin hậu tạ 10000PVD

Giao hàng nè :D

À, em post file sis lên luôn để anh thử + test nha (cái này anh chưa test đó, nhờ Kojiro test dùm). Chỉ có cái file rsc thôi thì khó quá :(.

troly

Well-Known Member

Test lên bung liền à, ko vào được pm e ơi. chắc bung sis ra quá.