• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn xem Tivi bằng 3G trên S60

jimmyvn88

Hiện nay 3G đang phát triển rồi, việc cài đặt 3G sẽ ko còn xa lạ với mọi người nữa. Tiện ích hay của 3G là xem Tivi online nhưng N70 khi xem Tivi rất khó khăn vì RealPlayer ko hỗ trợ đầy đủ kiểu File để có thể xem, thường thì chỉ có tiếng và ko hình8-}. Nay mình xin giới thiệu với các bạn cách xem Tivi trên N70:

YÊU CẦU:
+Cài đặt 3G cho đt
Chú ý là đăng kí gói Internet chứ ko phải gói Mobile Tivi nha.
+ Máy bạn cần cài CorePlayer. Nếu chưa có có thể download CorePlayer 1.3 tại đây: CorePlayer 1.30 2ngon ngu EN-VI by jimmy88.sis (1.75 MB)
+ Bạn down Playlist sau và chép vào đt. Ở đây có 20 kênh TV cập nhật.
Download Playlist TV tại file đính kèm

Thực hiện:
*Bước 1: Vào Core Player, chọn OPEN FILE và chọn file Tivi 3G.pls

*Bước 2: Chọn cấu hình 3G và thưởng thức ( quá nhanh và dễ dàng)

* Cách dùng:
+Chuyển chế độ View để có thể chọn các kênh mong muốn

* Chú ý: Nếu ko đc bạn hãy thử kiểm tra cài đặt của mình nhé. VàoTools chọn Preferes... để tiến hành cài đặt,

Xem hình để biết cách cài đặt:

Với Network:

Với Video:

Với Buffering

Với Advance

Chi tiết xem thêm tại Mobileworld.vn
Chúc các bạn vui vẻ

CÁC BẠN CÓ LINK THÌ SHARE THÊM NHÉ ĐỂ MÌNH TẠO PLAYLIST

Last edited by a moderator:

hugon72

Ái chà ,n72 thua kém quá,chắc đổi máy thôi....bi giờ 3G ầm ầm..hic VIETTEL đã thử nghiệm 3G rồi ..hic ko biét khi nào MOBIFONE đây

hugon72

Posted via Mobile Device
mobi cho thử nghiệm 3G rồi mà bn. Ở tp.hcm đang thử ng đó
sao ko thấy rầm rộ gì mấy nhỉ,chơi mà em ém ko hà..thank nhé..để gọi bé tổng đài phát,thào nào vô gprs download ầm ầm

jimmyvn88

Posted via Mobile Device
mobi cho thử nghiệm 3G rồi mà bn. Ở tp.hcm đang thử ng đó
Mới thử nghiệm thui,chỗ có chỗ ko. Hà Nội chưa thấy j. Nghe nói 3G Vietel nhanh lắm hnào fải test thui

ngoanrazor

Well-Known Member
Mới thử nghiệm thui,chỗ có chỗ ko. Hà Nội chưa thấy j. Nghe nói 3G Vietel nhanh lắm hnào fải test thui

Posted via Mobile Device
uhm. Nghe nói tốc độ 3G viettel tươg đươg với Adsl lun đó!

hugon72

Posted via Mobile Device
uhm. Nghe nói tốc độ 3G viettel tươg đươg với Adsl lun đó!
tức chết thèng em có 6681 đượv viettel mời thử nghiệm 3g thấy nó load ầm ầm đúng là khủng thật,nhanh hơn vina nhiều,vina chiêu gọi nghe hấp dẫn lắm mà chưa hoàn chỉnh:(( buồn cho n72 cũng đẳng cấp nhưng :((

Mjnhvu

Cho em hỏi sao em vào cplayer .1.3 làm đúng như hướng dẫn ơ trên nhưng khi chọn tivi. Pls rồi chọn kếi nối bằng gprs thữ nhưng treo máy luôn. Pro nào biết giải thích dùm em.

jimmyvn88

mình tải về rồi nhưng không xem được mình dùng 3g của viettel giúp mình với
Các bạn phải chú ý Cài đặt của nó nhé. Mình đã hướng dẫn cài đặt ở 1 4rum khác nhưng đang onl đt nên chưa post lên PV đc.
Cho em hỏi sao em vào cplayer .1.3 làm đúng như hướng dẫn ơ trên nhưng khi chọn tivi. Pls rồi chọn kếi nối bằng gprs thữ nhưng treo máy luôn. Pro nào biết giải thích dùm em.
Dùng Gprs thông thường thì khó xem lắm. Bạn cũng nên kiểm tra cài đặt nhé

kakiko

tức chết thèng em có 6681 đượv viettel mời thử nghiệm 3g thấy nó load ầm ầm đúng là khủng thật,nhanh hơn vina nhiều,vina chiêu gọi nghe hấp dẫn lắm mà chưa hoàn chỉnh buồn cho n72 cũng đẳng cấp nhưng
^ ^ có vụ này nữa?
Giờ mới biết con 6681 của mình hỗ trợ 3G ...
Thế thèng em bạn có xem được tivi online trên 6681 ko ...

- Giá cước lưu lượng vượt định mức miễn phí:

+ Từ 1h đến 5h59: 10đ/10KB

+ Từ 6h đến 24h59: 30đ/10Kb

vượt mức miễn phí, tức là khi đk thì nó miễn phí cho số lượng kb nhất định ak ...
mạng viettel thuê bao tháng nhiêu nhỉ?

xpbk

mình cài trên n70 cũng bị đơ luôn không thể xem đc. Đã vào Mobileworld.vn xem kĩ cấu hình rồi vẫn thế :(

jimmyvn88

mình cài trên n70 cũng bị đơ luôn không thể xem đc. Đã vào Mobileworld.vn xem kĩ cấu hình rồi vẫn thế :(
Bạn đã cài đặt đầy đủ rùi chứ. Mà đã đăng kí 3G chưa nhỉ. Hnay mình xem suốt nè.

blackcat_2503

cái list tv này dùng cho mạng vinaphone phải không bạn,minh xài viettel nên nó đẩy ra ngoài.không dùng được