• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HX-V7 - Firmware cho I8910 đến chính SS cũng phải ngạc nhiên

nhathuy2007

[video=youtube;K5V87bErOXU]http://www.youtube.com/watch?v=K5V87bErOXU[/video]

Lần phát hành này , sự khác bệt rất rỏ so với các bản trước,
Có gì khác nhau trong firmware này? Đó là bộ công cụ đặc biệt từ Panagiotis, một thành viên của Team-HX.

Firmware này hỗ trợ người dùng tự ý tinh chỉnh hoặc điều chỉnh thông số, mang lại nhựng gì tốt nhất cho điện thoại của bạn bằng cách tùy chỉnh dễ dàng theo nhu cầu sử dụng.

HX team có yêu cầu, người dùng không được phép sao chép ứng dụng này, và cũng không được phép thay đổi cài đặt hoặc mod cho mình mà không được phép của chúng tôi, hãy chấp nhận nó và tôi tin tưởng rằng đây chỉ là khởi đầu của một trào lưu mới "Modding- nghệ thuật".

HX team không muốn chia sẻ công cụ này mà thiếu sự cho phép của chúng tôi!

Các thay đổi chính

* Thời gian mặc định Camere hình ảnh và video trong là yyy.mm.dd
* Wlan trở lại bình thường (bạn có thể thay đổi nó nếu bạn muốn trong cài đặt)
* Threaded sms vẫn còn đó, nhưng biểu tượng không thể được loại bỏ bằng "tay" vì vậy tôi loại bỏ các biểu tượng ban đầu
* Túi dữ liệu (pocket dât) trở lại bình thường, (để chậm trễ nhiều)
"Hiệu ứng kastor *, giống nhau, nhưng loại bỏ CHỌN" có hiệu lực, nó đã phải trì hoãn nhiều và biểu tượng symbian được sửa lỗi.
* Thên vào wow efect và 3D-taskswitcher NEW
* Sau khi cài đặt hoàn tất, bạn có màn hình sóng thần (tsunami homescreen) với một số phím tắt được thêm vào
* Widget-màn hình gadget.swf NOW vào e: \! Bạn có thể thay đổi / mod bản thân và có thể thêm hình nền sống mà không cần kích hoạt c2z!
* Hình ảnh jpeg-mã hóa từ i8510 đã tìm ra bởi Lukas_ita, Colmar85 và tất cả các nhân viên của forum.hdblog.it
* Tìm kiếm musicplayer chỉ trên e: \ nhạc f: \ âm nhạc (nó đã được fixed lỗi trước đó)
* Mới Quản lý pin: Tuồi thọ Pin sẽ tăng cho người dùng khoảng 20% bạn flashed firmware này, ngay cả khi bạn flash vào một phần vững khác nhau. (Mod này sẽ làm việc trên khoảng 90% của tất cả các điện thoại)
* Mới HX-patcher-APP bởi Panagiotis! (Biểu tượng (byValorster) có thể được modded như nó vào e: \ hxpatcher.mif)

Trang đầu:
* CHÍNH: FORCE 600 Mhz (on / off)

Trang thứ 2:
* PRE Autofocus trên video (ON / OFF) để cho tự động lấy nét một video TRƯỚC ghi âm, hoặc tắt OFF nếu bạn muốn ví dụ mất một mo-chậm-video
* PF Fixfocus cho chụp ảnh, (ON / OFF) Bạn muốn chụp ảnh tự động lấy nét NHANH mà không một đối tượng.
* Tiếng ồn SUPRESSION: OFF là luôn luôn được đề nghị nếu bạn là ví dụ ở nơi công cộng và muốn ghi lại âm nhạc ... ...
* Microphone độ nhạy: từ 0 -24 DB ... .. đặt nó về 0, nếu bạn đang ở trong điều kiện rất rất lớn như disco ,..... 6 DB là sống cho âm nhạc / ban nhạc sống, tất cả các depence khác những gì bạn thích.

Trang thứ 3: trái / phải swipe: programm nào để bạn muốn bắt đầu khi bạn swipe ngón tay của bạn trên màn hình chính (3ngày-nav phải được cho phép)
* Kinetic-di chuyển: Hãy tắt Hoàn toàn động-di chuyển!
* 3ngày-Danh mục chính: ON / OFF bật nav-3D task cho màn hình chính, (khởi động lại nên sau khi nav ENABLE-3D)
* 3D-Taskmanager ON / OFF

Trang thứ 4:
* Thiết lập của riêng bạn động-di chuyển các giá trị! một số giá trị được biết, nhưng một số không, tùy thuộc bạn.

Bản sửa lỗi ngày 2010/07/15:

* Kenitic scrolling, (chậm-vừa-nhanh-mặc định) bạn có thể thay đổi mỗi cài đặt trước nếu bạn muốn, hoặc thay đổi chỉ "mặc định" (đừng quên rằng nó sẽ được áp dụng sau khi khởi động lại một ứng dụng đang chạy)
* Tốc độ 600 Mhz được bây giờ tự khởi động nếu cần thiết (OFF là mặc định)
* Khi kích hoạt 3D task không khởi động lại là cần thiết (lỗi cố định) (nhưng nó vẫn nên khởi động lại điện thoại sau khi thay đổi swipe trái và phải)
* Lịch sử cuộc gọi sẽ được lưu và không bị mất đi sau kh khởi động lại / điện thoại shut-off

Download: BẢN SỬA LỖI
http://hyperx.garrettcullum.com/Black_pearl2.rar

Bản HX V7 modded by Taylor:
Kết hợp khá tốt ưu điểm của bản Pro V5 và bản HX V7. Hehe, các bro cứ thưởng thức nhé
http://www.mediafire.com/?mwwmtezdyxlhwdl#1

Chỉnh sửa cuối:

hijackvn

bản này nhìn clip thấy nhiều cái hay quá mà chưa có 'gan' thử, có ai can đảm thử rồi cho ý kiến xem thế nào?

taolahoan

bản này nhìn clip thấy nhiều cái hay quá mà chưa có 'gan' thử, có ai can đảm thử rồi cho ý kiến xem thế nào?

bác này hài thật có rì ma ko giám thử , up fw cho i8910 dễ hèo 5p ko chết đâu mà sợ bạn ơi , úp nhiệt tình đi
bản này dùng good lém ;)) mình chỉ chưa test quay chụp thôi

mucelago

Active Member
Hix, trong khi bên Nokia Fan đang phấn đấu để biến thành Samsung thì bên Samsung cũng phấn đẩu để biến thành Nokia =))

bigboo

toàn mấy cái cmt spam j thế =.=
Cái j mà ss phấn đấu trở thành nokia cơ?? Ngược lại thì có thể :|

Đt đang hết pin, đầy pin sẽ test. Chả hiểu mấy ông kia làm j mà đến flash đt cũng sợ thì bó tay luôn ^:)^

2356

Ai có SS I8910 test thử xem nhìn thấy củng hay đấy nhỉ
1 Spamer. :))
SS I8910 thành Nokia 5800
Nokia 5800 thành SS I8910
2 Spamer :))
cũng hay co ai ss test thử đi
3 Spamer :))
lấy soft tuỳ chỉnh qua nokia xài dc ko?
4 Spamer :))
toàn mấy cái cmt spam j thế =.=
Cái j mà ss phấn đấu trở thành nokia cơ?? Ngược lại thì có thể :|

Đt đang hết pin, đầy pin sẽ test. Chả hiểu mấy ông kia làm j mà đến flash đt cũng sợ thì bó tay luôn ^:)^

Bác nào có dụng ý lấy cái HX Tools thì PM Cho cái HX Team gì gì 1 phát :D Hok thì PDAViet ảnh hưởng hok ít cũng nhiều áh :D
Cái nữa là bác nào có i8910 thì cứ yên tâm mà Up chả việc gì phải lo sợ cả :)) Chỉ cần 3~5' là xong 1 lần Up FW :))
Điều mong chờ ở bản FW này với mình có lẽ là mã Code được lấy từ i8510 :D Vì hình ảnh được chụp từ i8510 theo mình là khá xuất sắc :))
Hình chụp từ FW này khá là đẹp, lấy đèn Flash khá nhanh, hok bị trễ Flash như các bản FW trước của HX :))
Dùng khoảng 5' thì thấy máy chạy nhanh (chắc do mới Flash FW nên thế :)))
Sau 5' do tò mò vào App Manager xóa mấy PM HX tự cài >> gây lỗi khi rì ta :))
Bây giờ đang chuẩn bị Up FW lại =))

Chỉnh sửa cuối:

2356

Tình hình là pà con đừng Up vội, FW này đang có lỗi, HX đang Fix và sẽ có bản Fixed FW vào 1 ngày gần đây :))

2356

Lỗi nhỏ là không ghi lại được call log thôi
còn lại okie

Lỗi ở cái cái HS Tsu nữa bạn, dùng 1 lúc nó mất mấy cái Shortcut mình đã chọn >> phải Add lại :))
Bản Fix này dùng sáng giờ chưa thấy :D
Mà đây là bài của mấy lão làm FW cho i8910 rồi :)) Ra CFW là vài ngày sau có bản Fixed ngay :))

1212123

So với bản Omnia HD Pro Edition V5 thì dùng bản nào hay hơn các bro? Bản này có cảm giác chạy chậm hơn bản Pro Edition V5 thì phải, quay phim chụp ảnh ko biết thế nào?

nhathuy2007

So với bản Omnia HD Pro Edition V5 thì dùng bản nào hay hơn các bro? Bản này có cảm giác chạy chậm hơn bản Pro Edition V5 thì phải, quay phim chụp ảnh ko biết thế nào?
Tất cả tương đương nhau. bản Pro V5 chạy nhanh hơn nhưng không fixed Java. bản HX 7 này chạy chậm hơn chút, nhưng khi bro turn on cái Force 600 Mhz thì tương đương còn chơi game Java thoải mái

nhathuy2007

UUUUUUUPPPPPPPPPPPP
BẢN CON LAI GIỮA HX-V7 VÀ BẢN OMNIA PRO V5 (THE END) RA LÒ RỒI
LINK Ở TRANG ĐẦU