• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

I8000 BỊ MẤT Ổ CỨNG

thaitrinh10

Mình up rom SB24 sử dụng một tuần máy chạy rất ổn định nhưng không hiểu tại sao máy lại mất ổ cứng.Mình cũng theo hướng dẫn bên Modaco nhưng cũng chẳng thấy my storege ở đâu để mà format nó cả.Mong các cao thủ giúp đỡ.I8000 thật nhiều sự cố... Chán thật! Bỏ tiền để mua những thứ bực nhọc.Có phải lổi phần cứng thì phải đến trung tâm bảo hành phải không các bạn.Mong sự chỉ giáo từ các bạn.
Cảm ơn nhiều.

huyrua74

Ah, bạn đọc ở trang 8 nhé (rom sb17), lúc đó mình bị mất ổ cứng đem ra FPT bảo hành ấy mà. chia sẽ cho anh em thêm kinh nghiệm.

thaitrinh10

Ah, bạn đọc ở trang 8 nhé (rom sb17), lúc đó mình bị mất ổ cứng đem ra FPT bảo hành ấy mà. chia sẽ cho anh em thêm kinh nghiệm.

Không phải bạn và tôi bị mất ổ cứng ,mà rất nhiều người bị mất ổ cứng giống mình vậy.Chứng tỏ SS i8000 có vấn đề.Lúc trước mình sử dụng HTC đâu có tình trạng này đâu.Hết cách rồi chiều nay phải đi bảo hành thôi. Bực mình chứ...

Dao2nd

Đi SS care đi các bác, khỏi hỏi nhiều. Tình trạng chung mà. Chán SS rùi!

chriscathh

Đúng là em OMNIA 2 có lỗi này, lúc trc đã từng bị, do mình ko cẩn thận rút cable ra mà ko SAFE REMOVE , sau đó mất hẳn cổ cứng, mình loay hoay ko tài nào vào đc ổ cứng thì, mình cắm lại cable vào ổ USB sau desktop, hên là nó nhận lại ổ cứng nhưng lại thiếu mất 8G sau đó mình format lại ổ cứng và cũng hên sau khi format lại đủ 16g, hú hồn lần đó, về sau rút kinh nghiệm cẩn thận mấy e SS ổ cứng như thế này....đến nay ko còn thấy hiện tượng đó nữa

thaitrinh10

Đúng là em OMNIA 2 có lỗi này, lúc trc đã từng bị, do mình ko cẩn thận rút cable ra mà ko SAFE REMOVE , sau đó mất hẳn cổ cứng, mình loay hoay ko tài nào vào đc ổ cứng thì, mình cắm lại cable vào ổ USB sau desktop, hên là nó nhận lại ổ cứng nhưng lại thiếu mất 8G sau đó mình format lại ổ cứng và cũng hên sau khi format lại đủ 16g, hú hồn lần đó, về sau rút kinh nghiệm cẩn thận mấy e SS ổ cứng như thế này....đến nay ko còn thấy hiện tượng đó nữa

Như trường hợp của bạn đâu phải gọi là mất ổ cứng.Bạn up rom gốc tự động cũng format được vậy.Nếu mất ổ cứng thì không thấy MB nào cả. Phải lên trung tâm bảo hành thay lai ổ cứng thôi.

duong8488

Nếu đã mất ổ cứng thì không thể up rom gốc vì rom gốc thường ở dạng đuôi MST và nếu chạy file đuôi này nó đòi hỏi phải format ổ cứng, nếu ổ cứng hỏng nặng thì nó đơ luôn đấy nên quá trình up rom ko thể hoàn thành. Mình đã mất ổ cứng 3 lần, đi bh đổi ổ cứng 2 lần, đến lần thứ 3 đi BH thì mình chỉ còn 2 tháng BH. Lần này SS đã đồng ý đổi Main và ổ cứng mới cho mình va ra hạn thêm 6 tháng BH nữa cho mình. Từ lúc đổi main mới đến giờ đã đc 2 tuần mình thấy máy chạy ổn đinh hơn main cũ, it hao pin hơn và cũng ko bị quá nóng khi dùng wifi hay gps như main cũ.Có lẽ main cũ của mình bị lỗi nhưng thấy nhiều bạn mất ổ cứng quá thấy buồn quá! Nhưng phải nói SS care khá tốt, như mình ở Hà nội họ hẹn đến để sữa chữa đổi ổ cứng chứ ko giữ máy lại.

thaitrinh10

Nếu đã mất ổ cứng thì không thể up rom gốc vì rom gốc thường ở dạng đuôi MST và nếu chạy file đuôi này nó đòi hỏi phải format ổ cứng, nếu ổ cứng hỏng nặng thì nó đơ luôn đấy nên quá trình up rom ko thể hoàn thành. Mình đã mất ổ cứng 3 lần, đi bh đổi ổ cứng 2 lần, đến lần thứ 3 đi BH thì mình chỉ còn 2 tháng BH. Lần này SS đã đồng ý đổi Main và ổ cứng mới cho mình va ra hạn thêm 6 tháng BH nữa cho mình. Từ lúc đổi main mới đến giờ đã đc 2 tuần mình thấy máy chạy ổn đinh hơn main cũ, it hao pin hơn và cũng ko bị quá nóng khi dùng wifi hay gps như main cũ.Có lẽ main cũ của mình bị lỗi nhưng thấy nhiều bạn mất ổ cứng quá thấy buồn quá! Nhưng phải nói SS care khá tốt, như mình ở Hà nội họ hẹn đến để sữa chữa đổi ổ cứng chứ ko giữ máy lại.

Bạn nói main củ bị nóng và hao pin thì đúng.Hình như đó là lổi chung của nhà sản xuất I8000.Nếu máy mình lổi lần nữ thì phải xin đổi main thôi.

AN1000

Tôi cũng gặp tình trạng sau 4thang mua máy
Nên đem ra FPT để nó thay cho cái ổ cứng khác trong thời gian bảo hành
CHứ nêu mà hết hạn bảo hảnh lả 1 HHD = 1tr3 đó các bac