• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iBlacklist - Chặn cuộc gọi & tin nhắn chuyên nghiệp

thieu_bocap

iBlacklist là phần mềm chặn cuộc gọi, SMS, MMS nổi tiếng từ thời FW1.x. Khi nó lên ver mới (tương thích với OS3.0) thì rất lâu sau các cr2cker mới làm thịt được nó

Chưa biết so sánh giữa iBlacklist và MCleaner thì thằng nào ngon hơn nhưng được cái là thằng này cài ra cái là ăn liền. Không phải debug để lấy code. (Nhưng mà bác nào đã lưu key của MCleaner thì dùng luôn nó cũng được. Key xịn đấy
)

Cài đặt:

1. Add source: iPhone.Gsm.vn - !GSMVN-Apps - iBlacklist
  2. Cài từ file deb (down ở đây)
Một vài hình ảnh của iBlacklist 3.0.7 trên iPhone OS3.0

Sau khi cài đặt và cấu hình xong các bạn phải restart lại iPhone thì iBlacklist sẽ hoạt động.

longgiang81

Super V.I.P
Thanks chủ thread đã chia sẻ, trước giờ mình chỉ tin tưởng mỗi soft này vì chức năng chặn cuộc gọi quá chuẩn. Nhưng ko biết liệu lần này bản [ked'] đã chuẩn chưa, hay lại giống như hồi còn 2.x.x, mặc dù đã c.r.a.c.k rồi nhưng chỉ chặn đc 2 số đầu tiên giống bản Trial, từ số thứ 3 trở đi thì vẫn gọi đến như thường :D

thieu_bocap

Đã test thử rồi Mod ah. Không biết khả năng ổn định thế nào dưng tạm thời thấy rất ok ;) Mà sao vắng vẻ hệt GSM thế này :( Có vẻ bà con dạo này thích họp chợ hơn thì phải!

tat_suya1908

he he... có em đây. Em down file về rùi mà ko bít cài làm sao ạ. Add source: iPhone.Gsm.vn - !GSMVN-Apps - iBlacklist nghĩa là sao? Mọi người chỉ em với

bingbongbich

he he... có em đây. Em down file về rùi mà ko bít cài làm sao ạ. Add source: iPhone.Gsm.vn - !GSMVN-Apps - iBlacklist nghĩa là sao? Mọi người chỉ em với

Bạn vào Cydia, vào Manage rồi add source iphone.gsm.vn vào, sau đó chọn iBlacklist down về mà xài. Add thì chọn Edit rồi gõ đường link trên vào !
Chúc thành công !

XuanTruong

Super V.I.P
file .deb cài vào đâu vậy ?

Dùng chương trình chẳng hạn như WinSCP rồi Copy vào iPhone theo đường dẫn => /private/var/root/Media/Cydia/AutoInstall (Tự tạo bằng tay 2 thư mục là CydiaAutoInstall nhé). Sau đó Reset lại máy là OK!

1955luu

Bạn cho mình hỏi nếu muốn chặn tất cả các cuộc gọi ngoài danh bạ thì phải làm sao.cám ơn nhiều.

Z14

iblacklist muốn chặng những số ngoài danh bạ đc ko bạn. thấy gọi ko đc dùng số khác nt với gọi lại là cháy nhà luôn á:-??

haimoon

Cái này với cái Mcleaner thì thế nào hả các bác.
Em chưa thấy Iblacklist này hơn Mcleaner ở điểm nào cả?
Bác nào ví dụ rõ ràng cho em được không ạ?

khanhhung1

co ai biêt chương trình nao mà chặn cuộc goi mình cài chế độ có cuộc gọi đến là bắt máy lun!khong cần làm zi hêt!mclane thì làm dc nhưng dc co 1s là tắt !ib này có đc không mấy a!

KLee

em cũng đã cài iblacklist này rồi, sao nó ko hoạt động như ý muốn ấy.
người nhận thì rung 1 cái rồi tắt, mình cứ ngở là đã từ chối được rồi nhưng thật chất người gọi vẫn nghe tiếng chuông đổ, như vậy là sao vậy chủ topic?

TraiNgheoHn

co ai biêt chương trình nao mà chặn cuộc goi mình cài chế độ có cuộc gọi đến là bắt máy lun!khong cần làm zi hêt!mclane thì làm dc nhưng dc co 1s là tắt !ib này có đc không mấy a!

em cũng đã cài iblacklist này rồi, sao nó ko hoạt động như ý muốn ấy.
người nhận thì rung 1 cái rồi tắt, mình cứ ngở là đã từ chối được rồi nhưng thật chất người gọi vẫn nghe tiếng chuông đổ, như vậy là sao vậy chủ topic?

Pm này khi số máy bị liệt vào danh sách đen thì gọi đến sẽ báo bận,máy mình rung 1 cái thôi. chứ không thể bắt máy được. Chặn thế là được rồi mà hiii.

KohryuVN

có cách nào số gọi đến nhận được như ngoài dùng phủ sống hay như lúc ta tắt máy ko

AudiQ7_sg

có cách nào số gọi đến nhận được như ngoài dùng phủ sống hay như lúc ta tắt máy ko

Nếu Settings/Phone của iphone có thêm tùy chọn "Forward calls only if: ..." thì chắc được!:-??

MYCAT173

khi cai xong may em co hien tuong:khi co nguoi goi den ma bam tra oi thi may rung len,em dung con IP2G-8g,OS3.0..cac bac chinh ho em voi

Hãy viết tiếng việt có dấu nếu không bài viết sẽ bị Del!​

mlxx_1977

tớ update lên bản 3.1 trên Cydia bây giờ chỉ chặn được cuộc gọi, ko chặn được tin nhắn, có cách nào giải quyết các bạn chỉ giúp, thanks