• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ICE CREAM SANDWICH [4.0.3 AOSP] Virtuous Quattro

haccos

Các bác cho em hỏi em up Rom này thì nó chạy được đến màn hình chờ rồi báo là quá trình .com.android.... bị ngưng rồi đơ luôn là sao em up ROM IS bên XDA cũng rứa chỉ dùng được ROM sen 3.5 thôi. Bác nào biết chỉ em với thèm dùng 4 lắm rồi

apo262

Các bác cho em hỏi em up Rom này thì nó chạy được đến màn hình chờ rồi báo là quá trình .com.android.... bị ngưng rồi đơ luôn là sao em up ROM IS bên XDA cũng rứa chỉ dùng được ROM sen 3.5 thôi. Bác nào biết chỉ em với thèm dùng 4 lắm rồi
Lỗi này là do bạn chưa fullWip rồi! Hãy FULLWIP rồi thử lại nhé.

trinh12345

em vừa down về 1.32 và làm permroot, s-off rồi recovery rồi, giờ up phát rom này luôn có được ko bác apo262 nhỉ?

trinh12345

bạn lên Market search Keyboard Ice cream sandwich là ra mà
Keyboard này gõ siêu chuẩn luôn, mỗi tội mún dùng tiếng Việt thì phải bỏ keyboard này phải ko bà con? Bỏ thì tiếc mà ko bỏ thì ko gõ được Tiếng Việt, haizzz.
em vừa cài bản rom này, thực sự thì camera chưa hoàn thiện, chụp được nhưng nó bị 1 mảng màu xanh to ở trong ảnh sau khi chụp xong luôn. ta lại chờ bản tiếp theo thôi.

Chỉnh sửa cuối:

apo262

em vừa down về 1.32 và làm permroot, s-off rồi recovery rồi, giờ up phát rom này luôn có được ko bác apo262 nhỉ?

Được chứ. Đã S-OFF xong, ROOT, RECOVER rồi thì xơi thôi :))

starback

xem bên Forum XDA thấy có bản 4.2 up ngày 3-3 rồi .đã bạn nào chạy thử chưa và cho mình xin nhận xét luôn nếu chạy thử rồi nhé
mình cảm ơn rất nhiều

lovefootball

Bác thử đi xem sao nhé:)

Đã Up thử,giao diện đẹp đừng hỏi,khoản ăn pin thì cũng đừng hỏi luôn,phải nói là vô đối,Pin sụt liên tục,nhưng bù lại ram Free trung bình khoảng 300m,vẫn lỗi Camera ở quay fiml,hỗ trợ tiếng việt cực tốt.Nói chung là thử thôi,để dùng thì chưa ổn vì Pin ngốn ác quá.

mrtuaans

Đã Up thử,giao diện đẹp đừng hỏi,khoản ăn pin thì cũng đừng hỏi luôn,phải nói là vô đối,Pin sụt liên tục,nhưng bù lại ram Free trung bình khoảng 300m,vẫn lỗi Camera ở quay fiml,hỗ trợ tiếng việt cực tốt.Nói chung là thử thôi,để dùng thì chưa ổn vì Pin ngốn ác quá.

công nhận là hao pin

hiện nay có Lord và nhóm The collective phát triển ầm ầm

starback

KHÔNG THẤY A E NÀO GIỚI THIỆU ICS 4 NỮA NHỈ
CÁC BẢN HIỆN TẠI CỦA 4ROM MÌNH CÒN NHIỀU LỖI QUÁ

mrtuaans

KHÔNG THẤY A E NÀO GIỚI THIỆU ICS 4 NỮA NHỈ
CÁC BẢN HIỆN TẠI CỦA 4ROM MÌNH CÒN NHIỀU LỖI QUÁ
thì bên XDA các deverlop vẫn đang thử nghiệm mà, bên đấy vẫn còn lỗi thì sao mà đưa link sang bên này đc (đưa sang có ng chửi bỏ bố :D)

apo262

thì bên XDA các deverlop vẫn đang thử nghiệm mà, bên đấy vẫn còn lỗi thì sao mà đưa link sang bên này đc (đưa sang có ng chửi bỏ bố :D)

Anh em cứ yên tâm đi. DHD có trong danh sách cập nhật ICS của HTC rồi, có lẽ hơi lâu nhưng sẽ tốt hơn :)). Mấy bản ROM bên XDA giờ cứ giới thiệu cho anh em chắc bị ném đá thật :p

mtofvn2910

có bản 4.0.3 mod từ rom sen xe europe rồi kìa các .bro. Nhưg mà lỗi nhiều lắm:))

trinh12345

Anh em cứ yên tâm đi. DHD có trong danh sách cập nhật ICS của HTC rồi, có lẽ hơi lâu nhưng sẽ tốt hơn :)). Mấy bản ROM bên XDA giờ cứ giới thiệu cho anh em chắc bị ném đá thật :p
Bác cho xin cái link xem đúng ko nào!

kenvill_ha

camera bản này vẫn fc hoài...
wifi thì tậm tịt và syns tệ hơn 2.3 rất nhiều?

Không biết vì sao nữa các bác ạ...hic hic

starback

mình cài room này xong thì máy bị đơ ở phần khởi động,chỉ dừng lại ở biểu tượng vituousQuattro,cứ nhấp nháy và không vào đc tiếp nữa.bạn nào biết cách khác phục giúp mình với.máy mình bị hỏng nút giảm volume nên ko vào recover đc.
Mong các bạn giúp đỡ !