• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

IceColdSandwich Ascension v1.0A8 ICS AOSP 3/7/2012 - by The Collective - WOMEN'SDAY

dzungo

- Camera lõm wá :( chụp như bị thiếu sáng, cứ nhờn nhợt thế nào ấy !

trinh12345

Rom thì có rồi. Nhưng bị lỗi tóe loe ra.
Camera chưa hoạt động đc, chế độ USB cũng không dùng đc. Wifi thì phải áp bằng tay. Nhạc thì cũng không nghe đc nốt :(
Link đây: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1545595

thank bác, vậy mà nghe bác PDAmobile nói e tưởng nó ổn ổn rồi cơ, giờ up mà ko nghe được nhạc thì còn j đau hơn:( thôi đành...nhẫn vậy:D

lovefootball

Tớ bây giờ nghiêng về ICS rồi,giao diện đơn giản mà nhìn thấy đẹp quá đi,ko biết bao giờ mới có bản ICS thật ổn để dùng nhỉ?!

PDAMobile

thank bác, vậy mà nghe bác PDAmobile nói e tưởng nó ổn ổn rồi cơ, giờ up mà ko nghe được nhạc thì còn j đau hơn:( thôi đành...nhẫn vậy:D

Đã có phiên bản mới fix wifi và audio rồi, bây giờ chỉ còn camera nữa là gần như hoàn thiện rồi. Mình thì ít dùng camera nên quyết định dùm ROM này luôn :D

x9chicken9x

phải cảm ơn bác rất nhiều với bản room này, công nhận no mượt và đẹp dã man luôn, thằng bạn mình nhìn xong thèm cứ dành máy mình nghịch :)), theo cảm nhận của mình về pin thì mình nghĩ có vẻ là tốt đấy mặc dù mới up hôm nay thôi, nhưng cứ thử test xem sao ^^, cảm ơn bác thêm lần nữa vì đã đem lại 1 vẻ đẹp tuyệt vời cho bà vợ đáng kính này hehe ^^

lovefootball

phải cảm ơn bác rất nhiều với bản room này, công nhận no mượt và đẹp dã man luôn, thằng bạn mình nhìn xong thèm cứ dành máy mình nghịch :)), theo cảm nhận của mình về pin thì mình nghĩ có vẻ là tốt đấy mặc dù mới up hôm nay thôi, nhưng cứ thử test xem sao ^^, cảm ơn bác thêm lần nữa vì đã đem lại 1 vẻ đẹp tuyệt vời cho bà vợ đáng kính này hehe ^^

Đã có bản Update v6.1 rồi bác nhé : http://blackice.omca.co.uk/download/icecoldsandwich/Releases/IceColdSandwich-6.1.AOKP-signed.zip
Bản này còn đã hơn bản trước :))

huysnet

đã dùng thử rất nhiều bản ics4.chốt hạ 1 câu là không có bất kì bản nào ổn định, sóng sánh với wife thì chập chờn. nhìn nản vãi..tóm lại ai muốn khám phá thì thử rồi sau đó chịu khó gỡ ra mà chơi cái khác.

tucatson

Đèn 4 phím cảm biến không sáng + GPRS lúc khởi động thì ok, nhưng được 1 lúc thì lại tèo, khởi động lại thì lại lên.
Có ai bị như vậy không??

trinh12345

đã dùng thử rất nhiều bản ics4.chốt hạ 1 câu là không có bất kì bản nào ổn định, sóng sánh với wife thì chập chờn. nhìn nản vãi..tóm lại ai muốn khám phá thì thử rồi sau đó chịu khó gỡ ra mà chơi cái khác.
Em dùng Icecoldsandwich bản 4.0.3 ngày 18/3 hay sao ý. Chưa bao giờ bị bất cứ lỗi gì! Camera thì chỉ take photos dc thôi, chưa record video dc. Có thể máy bác ko full wipe trc khi up room chăng?

lovefootball

Đèn 4 phím cảm biến không sáng + GPRS lúc khởi động thì ok, nhưng được 1 lúc thì lại tèo, khởi động lại thì lại lên.
Có ai bị như vậy không??

Em dùng Icecoldsandwich bản 4.0.3 ngày 18/3 hay sao ý. Chưa bao giờ bị bất cứ lỗi gì! Camera thì chỉ take photos dc thôi, chưa record video dc. Có thể máy bác ko full wipe trc khi up room chăng?

Các bác dùng bản này đi nhé,Update 25-3 đấy,tôi đang dùng hiện tại chưa thấy lỗi lầm gì ngoài cái Camcoder chưa hoạt động,Photo thì ngon rồi : http://goo-inside.me/devs/IceCold/IceColdSandwich-6.1.AOKP-signed.zip

lovefootball

Máy bác sao ý chứ,tôi dùng bản 6.2 Wifi bắt xa gần bằng Laptop đấy bác ợ,còn cái khoản sóng thì nếu bắc ko dùng 3G thì lên để chế độ 2G Only đảm bảo với bác sóng sánh đầy ặc.