• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iCodecs - Cải thiện chất lượng âm thanh

tuoi_teenlx

Hum wa vừa mới dw xong ùi là test luôn! Thấy loa có có tăng thêm chút âm lượng như thấy loa ngoài bị rè quá nên remove luôn (sợ bị tét loa thì nguy). Mình xài N73

thanhlongnd

Up thêm cho các bạn 1 bản dành cho màn hình đứng 240x320 nè.

2 bản là y như nhau thôi, nhưng bản kia làm trên màn hình ngang nên nhiều chỗ hiển thị không tốt trên màn hình đứng .

hduonghn

ủa sao em test trên N96 khi đến lúc máy báo cài đặt xong và hỏi có khởi động lại máy hay ko. Em chọn có mà máy cứ trơ ra đó chẳng thấy khởi động lại gì hết. Có bác nào bị như em ko?

same

cài chương trình làm tăng âm thanh cho máy có ảnh hưởng đến loa không ạ??? và khi đã cài rồi thì khi tắt máy mở lại có cần cho mã hóa thêm lần nữa không??

thanhlongnd

cài chương trình làm tăng âm thanh cho máy có ảnh hưởng đến loa không ạ??? và khi đã cài rồi thì khi tắt máy mở lại có cần cho mã hóa thêm lần nữa không??

Khi tắt mở máy không cần mã hóa lại bạn à.

Khi nghe bằng loa ngoài không khác biệt lắm đâu bạn à. Chỉ tai nghe mới rõ rệt.

Vậy nên đừng lo nghĩ nha.

hvnh

ko bit mình dùng n78 nhưng chọn n79 (ko có n78) có ảnh hưởng j tới máy ko nhỉ

thanhlongnd

ko bit mình dùng n78 nhưng chọn n79 (ko có n78) có ảnh hưởng j tới máy ko nhỉ

Có tác dụng hoặc không chứ không lo ảnh hưởng bạn à. Lắp tai nghe, nếu không thấy khác biệt rõ rệt thì gỡ :)

myhang79

Mình đã từng thất vọng về chất lượng âm thanh khi chuyển từ N81 sang N85. Nhưng nay thì đã khác rồi. Hehe. Mình kết hợp tai nghe Sony. Không dùng tai nghe zin theo máy nữa. Âm Bass mềm , mịn hơn. treble không còn chát chúa nữa mà réo rắt hơn. Quả là thật tuyệt.

maseco

Member
Mình đã từng thất vọng về chất lượng âm thanh khi chuyển từ N81 sang N85. Nhưng nay thì đã khác rồi. Hehe. Mình kết hợp tai nghe Sony. Không dùng tai nghe zin theo máy nữa. Âm Bass mềm , mịn hơn. treble không còn chát chúa nữa mà réo rắt hơn. Quả là thật tuyệt.
sao bạn không nói sớm mình chỉ cho N81 nghe tai nghe sony Ericsson cũng đã lém nhé

myhang79

sao bạn không nói sớm mình chỉ cho N81 nghe tai nghe sony Ericsson cũng đã lém nhé

Ý mình là trước đây mình xài N81-2gb. Chất lượng âm thannh khá hơn N85. Chứ không phải mình chê N81 đâu. N81 lúc nào cũng chạy nền cái trình nghe nhạc, nhiêu đó đủ chứng tỏ thế mạnh của nó là nghe nhạc mà.:D

kingofsea

Codec mà dịch là "mã hóa" =))

Để nguyên codec đi chủ topic ơi, để là "Codec của xxx" chuẩn hơn