• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Icon đẹp cho iLauncher & Wisbar Desktop đây

cucucu

mấy bạn có bộ tập hợp các icon cho iphone dạng .png ko? mình đang tìm icon iphone cho con p1i của mình, mấy bộ icon của mấy bạn đẹp quá nhưng là .tga nên điện thoại mình không hiểu được, các bạn giúp mình sưu tập giùm nhé, cảm ơn các bạn trước!

ancola66

Super V.I.P
mấy bạn có bộ tập hợp các icon cho iphone dạng .png ko? mình đang tìm icon iphone cho con p1i của mình, mấy bộ icon của mấy bạn đẹp quá nhưng là .tga nên điện thoại mình không hiểu được, các bạn giúp mình sưu tập giùm nhé, cảm ơn các bạn trước!
Bạn có thể dùng Photoshop để convert nó thành *.png mà:D

18S67705

iPhone WA3/WAD Transparent Icon Packs

iPhone WA3/WAD Transparent Icon Packs

Một bộ icons trong suốt theo phong cách iPhone tuyệt đẹp dành cho WA3/WAD.
Các bạn tải icons tại đây: [HIDE="Thanks"]http://www.zshare.net/download/10367851108e1f81/[/HIDE]

huyenthang

Giới thiệu với các bạn bộ 600 Icon dùng cho Ilaunch và WAD

Mình giữ nguyên bản bộ icon này ở dạng PNG, kích thước 256x256 và 128x128 để cho mọi người có thể dễ dàng chuyển đổi theo ý thích của mình.

Để thay đổi size cho nhiều file cùng một lúc bạn có thể dùng XnViewer (nhớ giữ nguyên định dạng .png)
Soft free có thể download tại đây : http://perso.orange.fr/pierre.g/xnview/enhome.html

Để thay đổi định dạng .png sang .tga bạn hãy dùng AlphaConv .
Soft free dùng đơn giản chỉ việc kéo thả vào cửa sổ .
Download tại đây : http://www.najmanowicz.com/temp/AlphaConv.zip

Mình sẽ up bộ icon trong những bài viết sau. Mỗi phần gồm có 50 icon. Hi vọng mọi người sẽ có được những icon như ý mình
Bạn ơi tôi DL về phần mềm XnV về rồi nhưng vào phần nào để chỉnh Size toàn bộ.Tôi tìm mãi mà kô thấy?
=))

anhtuhntl

Trước tiên các file ảnh gốc của bạn phải đang ở định dạng *.png và được Save lại với 32-bit hoặc kênh Alpha Chanel thì bạn dùng soft Batch Image Resizer để Resize hàng loạt, sau đó dùng AlphaConvert để đưa sang định dạng *.tga mà vẫn giữ đc nền trong suốt của ảnh. Cách chuyển đổi sang *.tga rất đơn giản, bạn chỉ cần kéo và thả vào là đc, nhớ chọn định dạng xuất ra là *.tga là đc rồi.
bạn chỉ mình cách xài AlphaConvert với!Thanks

Chỉnh sửa cuối:

anhtuhntl

Không đồng ý lập chủ đề xóa vào chuyển bài hả mod!Vậy để mình dell luôn bài này!

khottabit0433

Mình thấy các bộ WAD up lên diễn đàn rất ít bộ đo sóng. mình mới sưu tầm được một bộ đo sóng trông cũng được:D Các bạn dùng thử ( Hình của nó ở góc dưới bên phải màn hình đó):

Làm thế nào để có cái màn hình đẹp vậy hả bác? Ai có file word hướng dẫn cách sử dụng để làm không? cho em xin với.Chứ tự mày mò mãi mà không được.Buồn quá và thèm quá.
Thanhs